ಅಮೆರಿಕದ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ 19 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಸೇರಿ 21 ಮಂದಿ ಸಾವು: ಹದಿಹರೆಯದ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಯಿಂದ ಈ ದುಷ್ಕೃತ್ಯ

ಉವಾಲ್ಡೆ (ಅಮೆರಿಕ) : ಹದಿಹರೆಯದ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಯೊಬ್ಬ ಮಂಗಳವಾರ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆಗೆ ನುಗ್ಗಿ ಕನಿಷ್ಠ 19 ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ವಯಸ್ಕರನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದಾನೆ, ಇದು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬಂದೂಕಿನಿಂದ ಸಾಮೂಹಿಕ ಹತ್ಯೆ ಘಟನೆಯಾಗಿದ್ದು, ಸುಮಾರು ಒಂದು ದಶಕದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಅತ್ಯಂತ ಭೀಕರ ಶಾಲಾ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯಾಗಿದೆ.
18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಶಂಕಿತ, ಪೊಲೀಸರಿಂದ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ, ಸ್ಥಳದಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಈತ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಅಜ್ಜಿಯ ಮೇಲೂ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದ್ದನು.
ದುರಂತದ ನಿಮಿತ್ತ ಶನಿವಾರ ಸೂರ್ಯಾಸ್ತದವರೆಗೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಅರ್ಧದ ವರೆಗೆ ಧ್ವಜಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಲು ಬೈಡೆನ್ ಆದೇಶಿಸಿದರು.
ಸಾಲ್ವಡಾರ್ ರಾಮೋಸ್ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾದ ಶಂಕಿತನನ್ನು ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗವರ್ನರ್ ಗ್ರೆಗ್ ಅಬ್ಬೋಟ್ ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಹ ಗುಂಡೇಟಿನಿಂದ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದು, ಗಾಯಗಳು ಗಂಭೀರವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಗವರ್ನರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ರಾಜ್ಯ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಕಚೇರಿಯು ಅಧಿಕೃತ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಬಂದೂಕುಧಾರಿ ಸೇರಿದಂತೆ 18 ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ವಯಸ್ಕರ ಜೀವಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಟೆಕ್ಸಾಸ್ DPS ವಕ್ತಾರರು ನಂತರ CNN ಗೆ 19 ಶಾಲಾ ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ವಯಸ್ಕರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇದು ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ಗಡಿಯಿಂದ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ದೂರವಿರುವ ಉವಾಲ್ಡೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ದಾಳಿಯು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಅಮೆರಿಕದ ಶಾಲೆಯ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕಾದಾದ್ಯಂತ ರಕ್ತಸಿಕ್ತ ಬಂದೂಕು ಹಿಂಸಾಚಾರದಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಘಟನೆಯಾಗಿದೆ. ಏಳರಿಂದ 10 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಕಲಿಸುವ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ.
ಈ ಘಟನೆಯಿಂದ ತಮ್ಮ ಹೃದಯ ಭಾರವಾಗಿದೆ. ಈ ನೋವನ್ನು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಪೋಷಕರಿಗೆ, ಈ ದೇಶದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ಸಮಯ ಇದು” ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬೈಡೆನ್‌ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕಾಮನ್‌ಸೆನ್ಸ್ ಗನ್ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ತಡೆಯುವ ಅಥವಾ ವಿಳಂಬ ಮಾಡುವ ಅಥವಾ ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವವರಿಗೆ ಸಮಯ ಇದು. ಒಂದು ರಾಷ್ಟ್ರವಾಗಿ, ನಾವು ದೇವರ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗ ಬಂದೂಕು ಲಾಬಿಗೆ ನಿಲ್ಲುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಕೇಳಬೇಕು? ಎಂದು ಅವರು ಮಾರ್ಮಿಕವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ವೀಡಿಯೊ : ವಿಷಕಾರಿ ಅನಿಲ ಸೋರಿಕೆಯಿಂದ 12 ಮಂದಿ ಸಾವು, 250 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಅಸ್ವಸ್ಥ

ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಗವರ್ನರ್ ಗ್ರೆಗ್ ಅಬ್ಬೋಟ್, ಶಂಕಿತನನ್ನು 18 ವರ್ಷದ ಸ್ಥಳೀಯ ನಿವಾಸಿ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ಪ್ರಜೆ ಸಾಲ್ವಡಾರ್ ರಾಮೋಸ್ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆತ ಭಯಾನಕ ಮತ್ತು ಗ್ರಹಿಸಲಾಗದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಅಬಾಟ್ ಹೇಳಿದರು.
ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸುರಕ್ಷತಾ ಇಲಾಖೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಬಂದೂಕುಧಾರಿಯು ರಾಬ್ ಎಲಿಮೆಂಟರಿ ಶಾಲೆಗೆ ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಸುಮಾರಿಗೆ ಹೋಗುವ ಮೊದಲು ತನ್ನ ಅಜ್ಜಿಗೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲಿ ಅವನು ತನ್ನ ವಾಹನ ಬಿಟ್ಟು ಮತ್ತು ದೇಹಕ್ಕೆ ರಕ್ಷಾಕವಚವನ್ನು ಧರಿಸಿ ಕೈಬಂದೂಕು ಮತ್ತು ರೈಫಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಶಾಲೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಸಿಎನ್‌ಎನ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬಂದೂಕುಧಾರಿಯನ್ನು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕೊಂದರು. ಮಕ್ಕಳ ಜೊತೆ ಇಬ್ಬರು ವಯಸ್ಕರು ಸಹ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಸಾವಿಗೀಡಾದರು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
2012 ರಲ್ಲಿ ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸ್ಯಾಂಡಿ ಹುಕ್ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ 20 ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಆರು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಾವಿಗೀಡಾದ ನಂತರ ನಡೆದ ಅಂತಹ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಘಟನೆಯಾಗಿದೆ. ಸಂತ್ರಸ್ತರಿಗೆ ಶೋಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಶ್ವೇತಭವನವು ಧ್ವಜಗಳನ್ನು ಅರ್ಧಕ್ಕೆ ಹಾರಿಸಲು ಆದೇಶಿಸಿತು.
ರಾಬ್ ಎಲಿಮೆಂಟರಿ ಶಾಲೆ ಇದು 500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು, ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹಿಸ್ಪಾನಿಕ್ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಹಿಂದುಳಿದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಕಲಿಸುತ್ತದೆ.

ಓದಿರಿ :-   "ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ದುರಂತ": ಟ್ರಕ್‌ನೊಳಗೇ 46 ವಲಸಿಗರ ಸಾವು, ಅನೇಕರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲು

‘https://twitter.com/Egyptthompson/status/1529216412354768896?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1529216412354768896%7Ctwgr%5E%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.indiatoday.in%2Fworld%2Fstory%2Ftexas-school-shooting-gunman-shot-grandmother-us-gun-laws-joe-biden-1953739-2022-05-25

ಬೇರೆಲ್ಲೂ ನಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ’
ಇದು ಅನಿವಾರ್ಯವಲ್ಲ, ಈ ಮಕ್ಕಳು ದುರದೃಷ್ಟರಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಇದು ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ನಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೇರೆಲ್ಲಿಯೂ ನಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ಬೇರೆಲ್ಲಿಯೂ ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳು ಆ ದಿನ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಬಹುದೆಂದು ಭಾವಿಸಿ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನ ಸೆನೆಟ್ ಮಹಡಿಯಲ್ಲಿ ಮರ್ಫಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮೇ 14 ರಂದು, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ಕಿರಾಣಿ ಅಂಗಡಿಯೊಂದರಲ್ಲಿ 18 ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬ 10 ಜನರನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದನು.
ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಾಮೂಹಿಕ-ಅಪಘಾತದ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಗನ್ ನಿಯಂತ್ರಣಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಬಹು ಉಪಕ್ರಮಗಳು ಅಮೆರಿಕ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾಗಿವೆ, ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಮಂಡಳಿಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಲು ಬಿಟ್ಟಿವೆ.
ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಅಮೆರಿಕ ಗನ್ ಕಾನೂನುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರೈಫಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿದೆ.
ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ 2020 ರಲ್ಲಿ 19,350 ಜನರನ್ನು ಗುಂಡಿಟ್ಟು ಕೊಲ್ಲಲಾಗಿದೆ, ಇದು 2019 ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಸುಮಾರು 35 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಕೇಂದ್ರಗಳು (CDC) ತನ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಡೇಟಾದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ