ಅಕ್ರಮ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿ ಪಿಎಫ್‌ಐನ 33 ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಜಪ್ತಿ ಮಾಡಿದ ಇಡಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ (ED) ಬುಧವಾರ, ಜೂನ್ 1ರಂದು, ಅಕ್ರಮ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಗ್ರೂಪ್ ಪಾಪ್ಯುಲರ್ ಫ್ರಂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (PFI) ಮತ್ತು ಅದರ ಹೆಸರಿನ ರಿಹಬ್ ಇಂಡಿಯಾ ಫೌಂಡೇಶನ್ (RIF) ನ ಕನಿಷ್ಠ 33 ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಜಪ್ತಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
2002 ರ ಪ್ರಿವೆನ್ಶನ್ ಆಫ್ ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ಆಕ್ಟ್‌ನ ಸೆಕ್ಷನ್ 5 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ED ಯಿಂದ ಒಟ್ಟು 68,62,081 ರೂ.ಗಳನ್ನು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಲಗತ್ತಿಸಲಾಗಿದೆ.

advertisement

ಪಿಎಫ್‌ಐ ಮತ್ತು ಅದರ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಇಡಿ (ED) ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ 59,12,051 ರೂಪಾಯಿಗಳ ಸಾಮೂಹಿಕ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಹೊಂದಿರುವ ಪಿಎಫ್‌ಐನ 23 ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ರಿಹಬ್ ಇಂಡಿಯಾ ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನ 10 ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳ 9,50,030 ರೂ.ಗಳನ್ನು ಲಗತ್ತಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು “ಕೇಂದ್ರ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಪಿಎಫ್‌ಐ ಮತ್ತು ಆರ್‌ಎಫ್‌ಐ ಎರಡೂ ಭಾರಿ ಪ್ರಮಾಣದ ಹಣವನ್ನು ಪಡೆದಿವೆ ಎಂದು ಇಡಿ ಹೇಳಿದೆ.
2009 ರಿಂದ 30 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಗದು ಠೇವಣಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪಿಎಫ್‌ಐ ಖಾತೆಗಳಲ್ಲಿ 60 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಜಮಾ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ, 2010 ರಿಂದ ಆರ್‌ಐಎಫ್ ಖಾತೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 58 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಜಮಾ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಇಡಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಎಂದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಕೋರಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಮೆಟ್ಟಿಲೇರಿದ ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಹಂತಕಿ ನಳಿನಿ

ಅಪರಾಧದಿಂದ ಬಂದ ಹಣವನ್ನು ಸಹಾನುಭೂತಿಗಳು ಅಥವಾ ಸದಸ್ಯರಿಂದ ನಗದು ದೇಣಿಗೆ ಎಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅದರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳಲ್ಲಿ ಠೇವಣಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಏಜೆನ್ಸಿಯು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಅಂತೆಯೇ, ನಿಧಿಯ ಜಾಡು ಅಳಿಸಿಹಾಕಲು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಕದ ಕ್ರಮ ತಪ್ಪಿಸಲು, ಅಪರಾಧದ ಆದಾಯವನ್ನು ನಗದು ರೂಪದಲ್ಲಿ ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಪಿಎಫ್‌ಐ ನಾಯಕರು ವಿವಿಧ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳಲ್ಲಿ ಠೇವಣಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣವೇ ಈ ಹಣವನ್ನು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳಿಂದ ಪಿಎಫ್‌ಐ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪಿತೂರಿಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಗಲ್ಫ್ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಜಾಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಪಿಎಫ್‌ಐ ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಹಣವನ್ನು ಕ್ರೋಢೀಕರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇಡಿ ತನಿಖೆಯು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಈ ಹಣವನ್ನು ಅಕ್ರಮ ವಿಧಾನಗಳ ಮೂಲಕ ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement