ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಸ್ಯ ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದ ಸಂಶೋಧಕರು: ಇದು 4,500 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯ ಸಸ್ಯ-ಉದ್ದ 180 ಕಿಮೀ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪಶ್ಚಿಮ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಸ್ಯವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರೊಸೀಡಿಂಗ್ಸ್ ಆಫ್ ದಿ ರಾಯಲ್ ಸೊಸೈಟಿ ಬಿ ಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಶಾರ್ಕ್ ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾದ ಸಸ್ಯವು 200 ಚದರ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ (77 ಚದರ ಮೈಲಿಗಳು) ವರೆಗೆ ವ್ಯಾಪಿಸಿದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಈ ಮೇಲ್ಮೈ ವಿಸ್ತೀರ್ಣವು ಗ್ಲ್ಯಾಸ್ಗೋ ನಗರಕ್ಕಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ಮ್ಯಾನ್‌ಹ್ಯಾಟನ್ ದ್ವೀಪಕ್ಕಿಂತ ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಅಥವಾ ಸರಿಸುಮಾರು 20,000 ರಗ್ಬಿ ಮೈದಾನಗಳಿಗೆ ಸಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಆನುವಂಶಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸುವಾಗ ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಈ ಆವಿಷ್ಕಾರವನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಸ್ಯವನ್ನು ದೈತ್ಯ ಸೀಗ್ರಾಸ್ ಹುಲ್ಲುಗಾವಲು ಎಂದು ನಂಬಿದ್ದರು, ಆದರೆ ನಂತರ ಸಂಶೋಧಕರು ಇದು ಒಂದೇ ಬೀಜದಿಂದ ಹರಡಿದ ಸಸ್ಯ ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. ಸಸ್ಯವು ಸುಮಾರು 4,500 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದು ಮತ್ತು 180 ಕಿಮೀ ಉದ್ದವಿದೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ.
ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಸಸ್ಯವು “ಪೊಸಿಡೋನಿಯಾ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಸ್” ಸೀಗ್ರಾಸ್‌ನ ಏಕೈಕ ತದ್ರೂಪವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಯಾವುದೇ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಈವರೆಗೆ ಕಂಡುಬಂದ ತದ್ರೂಪಗಳ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. 8,500 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಶಾರ್ಕ್ ಬೇ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಳುಗುವಿಕೆಯ ನಂತರ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಆಳವಿಲ್ಲದ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ರೂಪುಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಎಬಿಸಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ವೆಸ್ಟರ್ನ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ವಿಕಸನೀಯ ಜೀವಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಯನದ ಸಹ-ಲೇಖಕಿ ಎಲಿಜಬೆತ್ ಸಿಂಕ್ಲೇರ್, “ನಾವು ಡೇಟಾವನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ನಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲವೂ ಒಂದೇ ಸಸ್ಯಕ್ಕೆ ಸೇರಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇದಲ್ಲದೆ, ಸಸ್ಯದ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಗಾತ್ರದ ಹೊರತಾಗಿ, ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ತನ್ನನ್ನು ತಾನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಸಸ್ಯಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ತೀವ್ರವಾದ ಹವಾಮಾನದ ಘಟನೆಯಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಸಸ್ಯದಲ್ಲಿನ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಹೂವು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಬೀಜವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವುದಿಲ್ಲ.
ಸಸ್ಯದ ಸಾಪೇಕ್ಷ ಸಮೃದ್ಧಿಯು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಉಂಟಾಗುವ ವಿಪರೀತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ವಿಕಸನಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ಈಗ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರೆಯಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಓದಿರಿ :-   ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಹೈರಾಣು: ಈಗ ಮೊಬೈಲ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆ ಸ್ಥಗಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ ಸರ್ಕಾರ...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ