ಮಾನನಷ್ಟ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಗೆದ್ದ ಹಾಲಿವುಡ್‌ ನಟ ಜಾನಿ ಡೆಪ್ , 116 ಕೋಟಿ ರೂ. ಪರಿಹಾರ ನೀಡಲು ಮಾಜಿ ಪತ್ನಿ, ನಟಿ ಅಂಬರ್ ಹರ್ಡ್‌ಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದ ಕೋರ್ಟ್‌

ಫೇರ್‌ಫ್ಯಾಕ್ಸ್ (ಅಮೆರಿಕ): ಕಳೆದ ಆರು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ನೂರು ಗಂಟೆಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ನಡೆದ ಸಾಕ್ಷ್ಯದ ವಿಚಾರಣೆ ನಂತರ ಹಾಲಿವುಡ್ ಖ್ಯಾತ ನಟ ಜ್ಯೂರಿ ಜಾನಿ ಡೆಪ್ ತಮ್ಮ ಪತ್ನಿ ಅಂಬರ್ ಹರ್ಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಮಾನಹಾನಿ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಕೇಸ್ ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಇದೆವೇಳೆ ಜಾನಿ ಡೆಪ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಮಾಜಿ ಪತ್ನಿ ಅಂಬರ್ ಹರ್ಡ್ ಇಬ್ಬರೂ ಮಾನನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಹೊಣೆಗಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಕೋರ್ಟ್‌ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. – ಆದರೆ ದೇಶೀಯ ನಿಂದನೆಯ ಕಟುವಾದ ಆರೋಪಗಳ ಮೇಲೆ ತೀವ್ರವಾದ ವಿಚಾರಣೆಯ ನಂತರ “ಪೈರೇಟ್ಸ್ ಆಫ್ ದಿ ಕೆರಿಬಿಯನ್” ನಟಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಹಾರ ಕೊಡುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ತೀರ್ಪು ಹಾಲಿವುಡ್ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳ ನಡುವಿನ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಹಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಕೌಂಟರ್‌ಕ್ಲೇಮ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಆರು ವಾರಗಳ ವಾದ-ಪ್ರತಿವಾದಗಳ ನಂತರ ಬಂದಿದೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ವರ್ಜೀನಿಯಾದ ಏಳು ಸದಸ್ಯರ ತೀರ್ಪುಗಾರರು 58 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ನಟನಿಗೆ $15 ಮಿಲಿಯನ್ ( 1,16,34,81,930 ರೂ.) ಮಾನಷ್ಟದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಿದೆ. ತಮ್ಮ ಗೌರವಕ್ಕೆ ಧಕ್ಕೆ ತರುವಂತೆ ಪತ್ರಿಕೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಲೇಖನ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮಾಜಿ ಪತ್ನಿ ಅಂಬರ್ ಹರ್ಡ್ ವಿರುದ್ಧವೇ ಜಾನಿ ಡೆಪ್ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದರು. ಹೀಗಾಗಿ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಸುದೀರ್ಘ ವಿಚಾರಣೆ ನಂತರ ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದ್ದು, ಅಂಬರ್ ಹರ್ಡ್ ಅವರನ್ನು ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಜಾನಿ ಡೆಪ್ ಗೆ ಪರಿಹಾರವಾಗಿ 10 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಮೊತ್ತ ಹಾಗೂ ದಂಡವಾಗಿ 5 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಆದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಜಾನಿ ಡೆಪ್ ಮತ್ತು ಅಂಬರ್ ಹರ್ಡ್ ಇಬ್ಬರೂ ಹಾಲಿವುಡ್ ನ ಖ್ಯಾತ ತಾರಾ ಜೋಡಿ, ಮೊದ ಮೊದಲು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿದ್ದವರು ನಂತರ 2015ರಲ್ಲಿ ಮದುವೆಯಾದರು. ಮದುವೆಯಾಗಿ ಒಂದು ವರ್ಷವೂ ಜೀವನ ನಡೆಸಲಿಲ್ಲ ವಿಚ್ಛೇದನ ಪಡೆದುಕೊಂಡರು. ಇದೇ ಸಮಯದಲ್ಲೇ ಜಾನಿ ವಿರುದ್ಧ ಮಾನಹಾನಿ ಆಗುವಂತೆ ಪತ್ರಿಕೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಹರ್ಡ್ ಲೇಖನವೊಂದನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದರು. ಅದು ಸಾಕಷ್ಟು ವೈರಲ್ ಕೂಡ ಆಗಿತ್ತು. ಇದರ ವಿರುದ್ಧ ಜಾನಿ ಡೆಪ್‌ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಪ್ರವಾದಿ ಅವಮಾನ ಆರೋಪ: ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರಿಂದ ಸ್ಯಾಮ್‌ಸಂಗ್ ಜಾಹೀರಾತು ಫಲಕಗಳು ಧ್ವಂಸ

ಅಮೆರಿಕ ರಾಜಧಾನಿಯ ಸಮೀಪದಲ್ಲಿರುವ ಫೇರ್‌ಫ್ಯಾಕ್ಸ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದ ನಂತರ ಡೆಪ್, ತೀರ್ಪುಗಾರರು “ನನ್ನ ಜೀವನವನ್ನು ನನಗೆ ಮರಳಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು Instagram ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ದಿ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನ ಒಪ್-ಎಡ್‌ನಲ್ಲಿ, ಹರ್ಡ್ ತನ್ನನ್ನು “ದೇಶೀಯ ನಿಂದನೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವ್ಯಕ್ತಿ” ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾಳೆ – ಈ ಲೇಖನಕ್ಕಾಗಿ ಡೆಪ್‌ ಅವರು ಅಂಬರ್ ಹರ್ಡ್ ವಿರುದ್ಧ $50 ಮಿಲಿಯನ್‌ ಮಾನನಷ್ಟ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದ್ದರು.
36 ವರ್ಷದ ನಟಿ ಹರ್ಡ್, ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ $100 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಮಾನನಷ್ಟ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದ್ದರು. ಡೆಪ್‌ನ ವಕೀಲ ಆಡಮ್ ವಾಲ್ಡ್‌ಮನ್ ಮಾಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಂದ ತನಗೆ ಮಾನಹಾನಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಆ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಂದ ಅಂಬರ್‌ ಹರ್ಡ್‌ಗೆ ಮಾನಹಾನಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೀರ್ಪುಗಾರರು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ $2 ಮಿಲಿಯನ್ ಮಾನಹಾನಿ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುವಂತೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಸೂಚಿಸಿದೆ.

ತೀರ್ಪಿನ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಅಂಬರ್‌ ಹರ್ಡ್, ಇದು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ “ಹಿನ್ನಡೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಇಂದು ನಾನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ನಿರಾಶೆಯು ಪದಗಳಿಗೆ ಮೀರಿದೆ. ನನ್ನ ಮಾಜಿ ಪತಿಯ ಅಸಮಾನ ಶಕ್ತಿ, ಪ್ರಭಾವದ ವಿರುದ್ಧ ನಿಲ್ಲಲು ಪುರಾವೆಗಳ ಪರ್ವತವು ಇನ್ನೂ ಸಾಕಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಎದೆಗುಂದಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ತೀರ್ಪು ಇತರ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಏನನ್ನು ಅರ್ಥೈಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಇನ್ನಷ್ಟು ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದೇನೆ. ಇದು ಹಿನ್ನಡೆಯಾಗಿದೆ… ಇದು ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲಿನ ದೌರ್ಜನ್ಯವನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ವಿಚಾರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಂಗರಕ್ಷಕರು, ಹಾಲಿವುಡ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ಏಜೆಂಟ್‌ಗಳು, ಮನರಂಜನಾ ಉದ್ಯಮದ ತಜ್ಞರು, ವೈದ್ಯರು, ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿಕರು ಸೇರಿದಂತೆ ಡಜನ್‌ಗಟ್ಟಲೆ ಸಾಕ್ಷಿಗಳು ಸಾಕ್ಷ್ಯ ನೀಡಿದರು.
2015 ರಿಂದ 2017 ರವರೆಗೆ ಡೆಪ್ ಅವರನ್ನು ವಿವಾಹವಾದ ಹರ್ಡ್, ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಮೇ 2016 ರಲ್ಲಿ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ತಡೆಯಾಜ್ಞೆ ಪಡೆದರು.
ಮೂರು ಬಾರಿ ಆಸ್ಕರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡ ಡೆಪ್, ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಟ್ಯಾಬ್ಲಾಯ್ಡ್ ದಿ ಸನ್ ವಿರುದ್ಧ ಲಂಡನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾನನಷ್ಟ ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ಹೂಡಿದರು. ಅವರು ನವೆಂಬರ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ಆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಸೋತರು.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಓದಿರಿ :-   ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಹೈರಾಣು: ಈಗ ಮೊಬೈಲ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆ ಸ್ಥಗಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ ಸರ್ಕಾರ...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ