ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಸಾಗರದಾದ್ಯಂತ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ತಡೆಯಿಲ್ಲದ ಪ್ರಯಾಣ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಹಿರಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಪಾತ್ರನಾದ ಕೆನಿಚಿ ಹೋರಿ…!

ಟೋಕಿಯೊ: 83 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಜಪಾನಿನ ಸಾಹಸಿ ಕೆನಿಚಿ ಹೋರಿ ಅವರು ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಮಹಾಸಾಗರದಾದ್ಯಂತ ಒಬ್ಬರೇ ಒಬ್ಬರು ತಡೆರಹಿತ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಹಿರಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಪಾತ್ರವಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಮಾರ್ಚ್ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋದಲ್ಲಿ ವಿಹಾರ ನೌಕೆ ಬಂದರನ್ನು ತೊರೆದ ನಂತರ 69 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಟ್ರಾನ್ಸ್-ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ಹೋರಿ ಅವರು ಶನಿವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಜಪಾನ್‌ನ ಪಶ್ಚಿಮ ಕರಾವಳಿಯ ಕಿಯಿ ಜಲಸಂಧಿಯನ್ನು ದಾಟಿ ಮನೆಗೆ ಮರಳಿದರು.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಭಾನುವಾರದಂದು, ತನ್ನ 19-ಅಡಿ ಉದ್ದದ, 990-ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಸುಂಟೋರಿ ಮತ್ಸ್ಯಕನ್ಯೆ III ಬೋಟಿನಲ್ಲಿ ರಾತ್ರಿಯನ್ನು ಕಳೆದ ನಂತರ, ಹೋರಿಯನ್ನು ತನ್ನ ತವರು ಬಂದರಾದ ಶಿನ್ ನಿಶಿನೋಮಿಯಾ ಯಾಚ್ ಬಂದರಿಗೆ ಆಗಮಿಸಿದರು.
ಬಂದರನ್ನು ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ತನ್ನ ದೋಣಿಯಲ್ಲಿ ನಿಂತಿದ್ದ ಹೋರಿ ತನ್ನ ಬಿಳಿ ಟೋಪಿಯನ್ನು ತೆಗೆದು ಕೈ ಬೀಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋದಿಂದ ಔಷಧದ ಸ್ಟಾಕ್ ಅನ್ನು ಕೊಂಡೊಯ್ದರು, ಆದರೆ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಎರಡು ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಬಳಸಿದ್ದು ಕಣ್ಣಿನ ಹನಿಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಡ್-ಏಡ್ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ. ಇದು ನಾನು ಎಷ್ಟು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದೇನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಇದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೋರಿ ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಇನ್ನೂ ನನ್ನ ಯೌವನದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಉದ್ಘರಿಸಿದರು. ನಾನು ನನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಪ್ರವಾದಿ ಅವಮಾನ ಆರೋಪ: ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರಿಂದ ಸ್ಯಾಮ್‌ಸಂಗ್ ಜಾಹೀರಾತು ಫಲಕಗಳು ಧ್ವಂಸ

1962 ರಲ್ಲಿ ಜಪಾನ್‌ನಿಂದ ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋಗೆ ಪೆಸಿಫಿಕ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಏಕವ್ಯಕ್ತಿ ತಡೆರಹಿತ ಸಮುದ್ರಯಾನವನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ಇದು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಾಖಲೆಯ ಸಾಧನೆಯಾಗಿದೆ. ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋದಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸಿದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಅವರು ಚಂಡಮಾರುತವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಹವಾಮಾನವು ಕ್ರಮೇಣ ಸುಧಾರಿಸಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ನಿಗದಿತ ಸಮಯಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಏಪ್ರಿಲ್ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಹವಾಯಿಯನ್ನು ತಲುಪಿದರು.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ