ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ ಕಾಯಿಲೆ ಬಗ್ಗೆ ಭರವಸೆಯ ಕಿರಣ…ಅಮೆರಿಕದ ಔಷಧ ಪ್ರಯೋಗದ ವೇಳೆ ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಎಲ್ಲ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಣ್ಮರೆ…!

ಪ್ರಪಂಚವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಭಯಪಡುವ ಭಯಂಕರ ಕಾಯಿಲೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ಅಮೆರಿಕದ ಮ್ಯಾನ್‌ಹ್ಯಾಟನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಮೆಮೋರಿಯಲ್ ಸ್ಲೋನ್ ಕೆಟರಿಂಗ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸೆಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ 100% ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡಿದ್ದನ್ನು ಔಷಧದ ಪ್ರಯೋಗವು ತೋರಿಸಿದೆ.
ಪ್ರಯೋಗವು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದ್ದರೂ, ದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ನೋವಿನ ಕಿಮೊಥೆರಪಿ ಅವಧಿಗಳು ಅಥವಾ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳ ಮೂಲಕ ಹೋಗದೆಯೇ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬ ಭರವಸೆಯನ್ನು ತಂದಿದೆ. ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, 18 ಗುದನಾಳದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಡೋಸ್ಟಾರ್ಲಿಮಾಬ್ ಔಷಧವನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು, ದೈಹಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆ, ಎಂಡೋಸ್ಕೋಪಿ, ಪಾಸಿಟ್ರಾನ್ ಎಮಿಷನ್ ಟೊಮೊಗ್ರಫಿ (ಪಿಇಟಿ) ಅಥವಾ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟಿಕ್ ರೆಸೋನೆನ್ಸ್ ಇಮೇಜಿಂಗ್ (MRI) ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮೂಲಕ ರೋಗವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಹೇಳಿದೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಫಲಿತಾಂಶಗಳು “ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ” ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ನೂರು ಕೋಟಿ ಜನರಿಗೆ ಭರವಸೆಯನ್ನು ನೀಡಿವೆ. ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಪ್ರಕಾರ, 2020 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1 ಕೋಟಿ ಜನರು ಜನರು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ನಿಂದ ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ.
2020 ರಲ್ಲಿ, ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ (22.6 ಲಕ್ಷ) ಕಾರಣವಾದರೆ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ (22.1 ಲಕ್ಷ), ನಂತರ ಕೊಲೊನ್ ಮತ್ತು ಗುದನಾಳದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಿಗಳು (19.3 ಲಕ್ಷ) ಇದ್ದಾರೆ. ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದರೆ, ನಾವು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮುಕ್ತ ಪ್ರಪಂಚದ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗಬಹುದು.
ನ್ಯೂ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಮೆಮೋರಿಯಲ್ ಸ್ಲೋನ್ ಕೆಟರಿಂಗ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸೆಂಟರ್‌ನ ಡಾ ಲೂಯಿಸ್ ಎ ಡಯಾಜ್ ಜೂನಿಯರ್ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಇತರ ಅಧ್ಯಯನದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಇದರಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು “ಪ್ರತಿ ರೋಗಿಯಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಳಿಸಿಹಾಕುತ್ತದೆ”. “ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಇದು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಡಾ ಡಯಾಜ್ ಹೇಳಿದರು.
ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋದ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಕೊಲೊರೆಕ್ಟಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತಜ್ಞರು, ಅಧ್ಯಯನ ನಡೆಸಿದ ತಂಡದ ಭಾಗವಾಗಿರದ ಡಾ ಅಲನ್ ಪಿ ವೆನೂಕ್ ಕೂಡ ಇದು ಮೊದಲನೆಯದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಪ್ರತಿಯೊಂದು ರೋಗಿಯಲ್ಲೂ ಸಂಪೂರ್ಣ ಉಪಶಮನವು ಕೇಳಿಬಂದಿರಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಹೈರಾಣು: ಈಗ ಮೊಬೈಲ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆ ಸ್ಥಗಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ ಸರ್ಕಾರ...!

ದೋಸ್ಟಾರ್ಲಿಮಾಬ್ ಅಧ್ಯಯನ
ಕಠೋರವಾದ ಕೀಮೋಥೆರಪಿ ಮತ್ತು ವಿಕಿರಣ ಅವಧಿಗಳ ಮೂಲಕ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿಫಲವಾದ ನಂತರ ರೋಗಿಗಳು ಬಹುತೇಕ ಭರವಸೆಯನ್ನು ತೊರೆದರು. ಅವರಲ್ಲಿ ಕೆಲವರು “ಜೀವನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ” ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾದರು, ಇದು ಕರುಳಿನ, ಮೂತ್ರ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಅವರಲ್ಲಿ ಕೆಲವರು ಕೊಲೊಸ್ಟೊಮಿ ಚೀಲಗಳನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು.
ಅವರ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಗೆಡ್ಡೆಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸದೆ, ಅವರು ದೋಸ್ಟಾರ್ಲಿಮಾಬ್ ಪ್ರಯೋಗದ ಭಾಗವಾಗಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಬೇಕೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಅವರ ಆಶ್ಚರ್ಯಕ್ಕೆ, ಅವರನ್ನು ನೋವಿನ ಕೀಮೋಥೆರಪಿ ಮತ್ತು ವಿಕಿರಣ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಕಂಡುಬಂತು.
ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಆಶ್ಚರ್ಯವೆಂದರೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರದ ಗಮನಾರ್ಹ ತೊಡಕುಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿ, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಇತರ ರೀತಿಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಔಷಧಿ ಕಂಪನಿ ಗ್ಲಾಕ್ಸೊ ಸ್ಮಿತ್‌ಕ್ಲೈನ್ ​​ಪ್ರಾಯೋಜಿಸಿದ ಪ್ರಯೋಗದ ಅಂತ್ಯದಿಂದ 25 ತಿಂಗಳ ವರೆಗೆ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮರುಕಳಿಸುವಿಕೆಯ ಯಾವುದೇ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.
ಮೆಮೋರಿಯಲ್ ಸ್ಲೋನ್ ಕೆಟರಿಂಗ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸೆಂಟರ್‌ನ ಆಂಕೊಲಾಜಿಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಯನದ ಸಹ-ಲೇಖಕ ಡಾ ಆಂಡ್ರಿಯಾ ಸೆರ್ಸೆಕ್ ಬಹಳಷ್ಟು ಸಂತೋಷದ ಕಣ್ಣೀರು ಇತ್ತು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಪ್ರವಾದಿ ಅವಮಾನ ಆರೋಪ: ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರಿಂದ ಸ್ಯಾಮ್‌ಸಂಗ್ ಜಾಹೀರಾತು ಫಲಕಗಳು ಧ್ವಂಸ

ಔಷಧವು ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ…?
ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಆರು ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ಪ್ರತಿ ಮೂರು ವಾರಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಡೋಸ್ಟಾರ್ಲಿಮಾಬ್ ಔಷಧವನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು. ಔಷಧಿಯು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಅನ್ಮಾಸ್ಕ್ ಮಾಡುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ದೇಹದ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಅವುಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲು ಮತ್ತು ನಾಶಮಾಡಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.
‘ಚೆಕ್‌ಪಾಯಿಂಟ್ ಇನ್‌ಹಿಬಿಟರ್‌ಗಳು’ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಇಂತಹ ಔಷಧಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ 20% ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಸುಮಾರು 60% ರೋಗಿಗಳು ಸ್ನಾಯು ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಸೇರಿದಂತೆ ತೀವ್ರ ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಡೋಸ್ಟಾರ್ಲಿಮಾಬ್ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳಿದೆ.
ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಗುದನಾಳದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಮುಂದುವರಿದಿದೆ – ಗುದನಾಳದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ದುಗ್ಧರಸ ಗ್ರಂಥಿಗಳಿಗೆ ಹರಡುವ ಗೆಡ್ಡೆಗಳು ಇತರ ಅಂಗಗಳಿಗೆ ಹರಡಿಲ್ಲ,

ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ವೆಚ್ಚ
ಔಷಧವು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಾಮೂಹಿಕ ಬಳಕೆಗೆ ಅನುಮೋದಿಸಿದರೆ, ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಡೋಸ್‌ಗಳು ಪ್ರತಿ ಡೋಸ್‌ಗೆ $11,000 ಅಥವಾ ಸುಮಾರು 8.55 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳ ತಗಲುವುದರಿಂದ ಅಗ್ಗವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

‘ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯೋಗಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ’
ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗದ ಉತ್ತರ ಕೆರೊಲಿನಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಲೈನ್‌ಬರ್ಗರ್ ಸಮಗ್ರ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸೆಂಟರ್‌ನ ಡಾ ಹನ್ನಾ ಕೆ ಸ್ಯಾನೋಫ್, ಫಲಿತಾಂಶಗಳು “ಉತ್ತಮವಾಗಿದ್ದರೂ ರೋಗಿಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಗುಣಮುಖರಾಗಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ದೋಸ್ಟಾರ್ಲಿಮಾಬ್‌ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಬೇಕಾದ ಸಮಯದ ಅವಧಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿದೆ” ಎಂದು ಸನೋಫ್ ಪತ್ರಿಕೆಯ ಜೊತೆಗಿನ ಸಂಪಾದಕೀಯದಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

(ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್‌ನ ಒಳಹರಿವಿನೊಂದಿಗೆ)

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ