ದೇಶದಲ್ಲಿ 5G ನಿಯೋಜನೆ ಆಗಸ್ಟ್-ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭ; ವರ್ಷಾಂತ್ಯಕ್ಕೆ 20-25 ನಗರಗಳು, ಪಟ್ಟಣಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ: ಸಚಿವ ಅಶ್ವಿನಿ ವೈಷ್ಣವ್

ನವದೆಹಲಿ: 20-25 ನಗರಗಳು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಣಗಳಲ್ಲಿ ವರ್ಷಾಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ 5G ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ದೂರಸಂಪರ್ಕ ಸಚಿವ ಅಶ್ವಿನಿ ವೈಷ್ಣವ್ ಶನಿವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಡೇಟಾ ಬೆಲೆಗಳು ಜಾಗತಿಕ ಸರಾಸರಿಗಿಂತ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಹೊಸ ಸೇವೆಗಳಂತೆ ದರ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. 5G ನಿಯೋಜನೆಯು ಆಗಸ್ಟ್-ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ವೈಷ್ಣವ್ ಹೇಳಿದರು.
ಭಾರತವು 4G ಮತ್ತು 5G ಸ್ಟ್ಯಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಕ್ಕೆ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮೂಲವಾಗಿ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಟಿವಿ 9 ವಾಟ್ ಇಂಡಿಯಾ ಥಿಂಕ್ಸ್ ಟುಡೇ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ವೈಷ್ಣವ್, ಭಾರತವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿರುವ 4G ಮತ್ತು 5G ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲು ಹಲವು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಉತ್ಸುಕವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಅಪೇಕ್ಷಿಸದ ಕರೆಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು, “ಪ್ರಮುಖ” ನಿಯಂತ್ರಣವು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಯಾರಾದರೂ ಕರೆ ಮಾಡಿದಾಗ, ಕರೆ ಮಾಡುವವರ KYC-ಗುರುತಿನ ಹೆಸರನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವುದನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಚಿವರು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು.
5G ಸೇವೆಗಳ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, “ವರ್ಷಾಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಕನಿಷ್ಠ 20-25 ನಗರಗಳು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಣಗಳಲ್ಲಿ 5G ನಿಯೋಜನೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ವಿಶ್ವಾಸದಿಂದ ಹೇಳಬಲ್ಲೆ.” 5G ಸೇವೆಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ, ವೈಷ್ಣವ್ ಅವರು ಇಂದಿಗೂ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಡೇಟಾ ದರಗಳು ಜಾಗತಿಕ ಸರಾಸರಿ USD 25 ರ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಸುಮಾರು USD 2 ನಲ್ಲಿದೆ. ದರದಲ್ಲಿ ನಾವು ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ. ಕನಿಷ್ಠ 10X…10X ಅಂಶದಿಂದ ನಾವು ಪ್ರಪಂಚಕ್ಕಿಂತ ಅಗ್ಗವಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಅದೇ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯು ಇತರ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಇರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಬೆಂಬಲಿಸಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕೆ ಅಂಗಡಿಯವನ ಶಿರಚ್ಛೇದ ಮಾಡಿದ ಇಬ್ಬರ ಬಂಧನ

4G ಮತ್ತು 5G ಯಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕ ದಾಪುಗಾಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಮತ್ತು 6G ಯಲ್ಲಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವ ಭಾರತದ ಸಂಕಲ್ಪವನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ ಸಚಿವರು, ದೇಶದ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಜಗತ್ತು ಗಮನಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿರುವ ಸ್ಥಳೀಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳಲ್ಲಿ ಗಂಭೀರ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಟೆಲಿಕಾಂ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಆಗಿರಬೇಕು. ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಹೆಸರು ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಭಾರತವು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದಾಗ, ಇಡೀ ಜಗತ್ತು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

5G ಸೇವೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗದಲ್ಲಿ – 4G ಗಿಂತ ಸುಮಾರು 10 ಪಟ್ಟು ವೇಗವಾಗಿ – ಮತ್ತು ಹೊಸ-ಯುಗದ ಕೊಡುಗೆಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಮೂದಿಸುವುದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಟ್ರಾ-ಹೈ-ಸ್ಪೀಡ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಐದನೇ ತಲೆಮಾರಿನ ಅಥವಾ 5G ಟೆಲಿಕಾಂ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿರುವ ಸುಮಾರು 4.3 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಏರ್‌ವೇವ್‌ಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಹರಾಜು ಮಾಡಲಿದೆ ಮತ್ತು ಟೆಕ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಕ್ಯಾಪ್ಟಿವ್ 5G ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ತನ್ನ ಒಪ್ಪಿಗೆಯನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ಜುಲೈ 26, 2022 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ 5G ಹರಾಜಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ 72 GHz ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಅನ್ನು ಬ್ಲಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ನಿರ್ದೇಶಕ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ರಾಜೀನಾಮೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಮಗ ಆಕಾಶ್ ನೇಮಕ

ಅಪೇಕ್ಷಿಸದ ಕರೆಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಕುರಿತು, ವೈಷ್ಣವ್ ಅವರು ಹೊಸ ನಿಯಮಾವಳಿಯು KYC ಹೆಸರನ್ನು (ಮೊಬೈಲ್ ಸಿಮ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀಡಿರುವಂತೆ) ಯಾರಾದರೂ ಕರೆ ಮಾಡಿದಾಗ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಸದ್ಯ ಈ ಕುರಿತು ಸಮಾಲೋಚನೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಒಮ್ಮೆ ಉದ್ಯಮದ ಪಾಲುದಾರರ ಸಮಾಲೋಚನೆ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡ ನಂತರ, ಇದನ್ನು ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾಗುವುದು” ಎಂದು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು.
ಗ್ರಾಹಕರು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ನಿಧಾನಗತಿಯ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ವೇಗದ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ, ತಿಂಗಳಿಗೆ 18 GB ಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಸರಾಸರಿ ಡೇಟಾ ಬಳಕೆ ಇದೆ, ತಿಂಗಳಿಗೆ ಜಾಗತಿಕ ಸರಾಸರಿ 11 GB ಯನ್ನು ಮೀರಿದೆ. ಭಾರತದ ಡೇಟಾ ಬಳಕೆಯು ಹೆಚ್ಚು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು. ಮೂಲಸೌಕರ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೂಡಿಕೆ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಡೇಟಾ ದರಗಳು, ಕರೆಗಳ ಡ್ರಾಪ್‌ಗಳು, ಕರೆ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯದಲ್ಲಿ ಬೃಹತ್ ಹೂಡಿಕೆಗಳು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಲಾದ ಟೆಲಿಕಾಂ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಸುಧಾರಣೆಗಳು ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ತಂದಿದೆ ಎಂದು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು.

ದೆಹಲಿ, ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮತ್ತು ಮುಂಬೈ ಮತ್ತು ಇತರ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಜನರು ಮೊಬೈಲ್ ಟವರ್‌ಗಳನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುವುದರಿಂದ ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಟವರ್ ಸ್ಥಾಪನೆ ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋ-ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟಿಕ್ ಫೀಲ್ಡ್ (EMF) ವಿಕಿರಣದ ಮಾನದಂಡಗಳು ನಿಗದಿತ ಜಾಗತಿಕ ಮಿತಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ