ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಕಡಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಮುಂದಾದ ವಿಶ್ವದ ನಂ.1 ಶ್ರೀಮಂತ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ತೃತೀಯ ಲಿಂಗಿ ಮಗಳು

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರ ತೃತೀಯ ಲಿಂಗಿ ಮಗಳು ತನ್ನ ಹೊಸ ಲಿಂಗದ ಗುರುತಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ತನ್ನ ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು “ನಾನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನನ್ನ ಜೈವಿಕ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿರುವ ಮಗಳು ತನ್ನ ಹೊಸ ಲಿಂಗ ಗುರುತನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ಹೆಸರು ಬದಲಾವಣೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಜನ್ಮ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ ಎರಡಕ್ಕೂ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಸಾಂಟಾ ಮೋನಿಕಾದಲ್ಲಿರುವ ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ ಕೌಂಟಿ ಸುಪೀರಿಯರ್ ಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕೆಲವು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

PlainSite.org ಮೂಲಕ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದಲ್ಲಿ 18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಾಜಿ ಕ್ಸೇವಿಯರ್ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡರ್ ಮಸ್ಕ್, ತನ್ನ ಲಿಂಗವನ್ನು ಪುರುಷನಿಂದ ಮಹಿಳೆಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿಕೊಂಡಳು ಮತ್ತು ತನ್ನ ಹೊಸ ಹೆಸರನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಲು ನ್ಯಾಯಾಲಯವನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ.
ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಆಕೆ ತನ್ನ ಮೂಲ ಹೆಸರು, ಜನ್ಮದ ಮೂಲ ಮತ್ತು ತಂದೆ ಹೆಸರನ್ನು ಬಿಟ್ಟು, ತನ್ನ ಹೊಸ ಹೆಸರನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಲು ನ್ಯಾಯಾಲಯವನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ. ಆಕೆಯ ಹೊಸ ಹೆಸರನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮರುರೂಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆಕೆಯ ತಾಯಿ ಜಸ್ಟಿನ್ ವಿಲ್ಸನ್, ಅವರು 2008 ರಲ್ಲಿ ಮಸ್ಕ್‌ ಅವರಿಗೆ ವಿಚ್ಛೇದನ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   3 ಹುಲಿ ಮರಿಗಳಿಗೆ ಬಾಡಿಗೆ ತಾಯಿಯಾದ ಈ ಒರಾಂಗುಟನ್...ಆಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಮುದ್ದಿಸುತ್ತದೆ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮಗಳು ಮತ್ತು ಟೆಸ್ಲಾ ಮತ್ತು ಸ್ಪೇಸ್‌ಎಕ್ಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಎಲೋನ್‌ ಮಸ್ಕ್‌ ಅವರ ನಡುವಿನ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಣೆಯಿಲ್ಲ, ಮಸ್ಕ್ ಅಥವಾ ಟೆಸ್ಲಾ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ವಕೀಲರು ಸೋಮವಾರ ಕಾಮೆಂಟ್ ಅನ್ನು ವಿನಂತಿಸುವ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಇಮೇಲ್‌ಗಳಿಗೆ ತಕ್ಷಣ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ.
ತೃತೀಯ ಲಿಂಗಿ ಮಗಳು ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಹೆಸರು ಮತ್ತು ಲಿಂಗ ಬದಲಾವಣೆಯ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಸುಮಾರು ಒಂದು ತಿಂಗಳ ನಂತರ, ಮಸ್ಕ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದರು, ಅದರ ಚುನಾಯಿತ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಜೆಂಡರ್ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸುವ ಶಾಸನದ ರಾಫ್ಟ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತಾರೆ.
ತೃತೀಯ ಲಿಂಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ಆದ್ಯತೆಯ ಸರ್ವನಾಮಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು 2020 ರಲ್ಲಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, “ನಾನು ಟ್ರಾನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತೇನೆ, ಆದರೆ ಈ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ವನಾಮಗಳು ಸೌಂದರ್ಯದ ದುಃಸ್ವಪ್ನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ