ಇಂದಿನಿಂದ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಬುಧ, ಶುಕ್ರ, ಮಂಗಳ, ಗುರು, ಶನಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬರಲಿವೆ : ಮುಂದೆ ಹೀಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು 2040ರಲ್ಲಿ

ಇದು ಸಂಭವಿಸುವ ಅಪರೂಪದ ಆಕಾಶ ಘಟನೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿರಬಹುದು, ಶುಕ್ರವಾರದಿಂದ ಐದು ಗ್ರಹಗಳು ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪದ ಸಂಯೋಗವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ. ಬುಧ, ಶುಕ್ರ, ಮಂಗಳ, ಗುರು, ಮತ್ತು ಶನಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ನಕ್ಷತ್ರ ವೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ಭೂಮಿಯಿಂದ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಐದು ಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ನೋಡಲು ಒಂದು ಅನನ್ಯ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಇದು 2040 ರವರೆಗೆ ಮತ್ತೆ ಸಂಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಐದು ಗ್ರಹಗಳ ಕೊನೆಯ ಸಂಯೋಗವು 2004 ರಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿತು.
ಗ್ರಹಗಳು ಸೂರ್ಯನನ್ನು ಒಂದೇ ಸಮತಲದಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುವುದರಿಂದ, ಅವೆಲ್ಲವೂ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಒಂದರ ನಂತರ ಒಂದರಂತೆ ಸಾಲಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವೆಲ್ಲವೂ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ವಿಶಿಷ್ಟ ಕಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ತಿರುಗುವ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಸಂಯೋಗವು ಇಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿ, ಇದು ಸೋಮವಾರದವರೆಗೆ ((ಜೂನ್‌ 27 ರವರೆಗೆ) ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸೂರ್ಯೋದಯಕ್ಕೆ ಮೊದಲು ಮತ್ತು ನಂತರದ ನಸುಕಿನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಐದು ಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ನೋಡಬಹುದು?
ನೀವು ಉತ್ತರ ಗೋಳಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವವರಾಗಿದ್ದರೆ, ಸೂರ್ಯೋದಯಕ್ಕೆ 45ರಿಂದ 90 ನಿಮಿಷಗಳ ಮೊದಲು ಅಪರೂಪದ ಗ್ರಹಗಳ ಸಂಯೋಗವು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ. ಎತ್ತರದ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಪೂರ್ವದ ಕಡೆಗೆ ದಿಗಂತದತ್ತ ನೋಡಬೇಕು. ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ಬರಿಗಣ್ಣಿನಿಂದ ನೋಡಲು ಸೂರ್ಯೋದಯಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆಯೇ ಎಚ್ಚರಗೊಳ್ಳುವುದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ, ಸೂರ್ಯ ಉದಯಿಸಿದ ಕ್ಷಣದಿಂದ ಬೆಳಕಿನಿಂದಾಗಿ ಅದು ಗ್ರಹಗಳ ನೋಟವನ್ನು ಅಸ್ಪಷ್ಟಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
ಅರ್ಥ್‌ ಸ್ಕೈ ಪ್ರಕಾರ, ಗ್ರಹಗಳ ರೇಖೆಯು ಸೂರ್ಯೋದಯದಿಂದ ದಕ್ಷಿಣದ ಕಡೆಗೆ ವ್ಯಾಪಿಸಿದೆ, ಉತ್ತರ ಗೋಳಾರ್ಧದಿಂದ ಉತ್ತರದ ಕಡೆಗೆ ದಕ್ಷಿಣ ಗೋಳಾರ್ಧದಿಂದ ನೋಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬುಧವು ಸೂರ್ಯನಿಗೆ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿ ಗೋಚರಿಸಿದರೆ, ಗುರುವಿನ ಜೊತೆಗೆ ಶುಕ್ರವು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಮಂಗಳವು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ವೀಡಿಯೊ : ವಿಷಕಾರಿ ಅನಿಲ ಸೋರಿಕೆಯಿಂದ 12 ಮಂದಿ ಸಾವು, 250 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಅಸ್ವಸ್ಥ

ಜೂನ್ 10 ರಿಂದ ಬುಧವು ಸೂರ್ಯೋದಯ ಬಿಂದುವಿನ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಇದು ನಂತರ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಸೂರ್ಯನಿಂದ ಬೇರ್ಪಡುತ್ತದೆ.
ಉತ್ತರ ಗೋಳಾರ್ಧದಲ್ಲಿರುವವರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ದಕ್ಷಿಣ ಗೋಳಾರ್ಧದ ಜನರು ಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನೋಡಬಹುದು. ಏಕೆಂದರೆ ಗ್ರಹಗಳು ಮುಂಜಾನೆ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಏರುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಗ್ರಹಗಳು ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಹೊಳಪನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಬುಧವು ಪ್ರತಿ ದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಬೆಳಗುತ್ತದೆ. ಬುಧವು ಸೂರ್ಯನಿಗೆ ಹತ್ತಿರವಾಗುವುದರಿಂದ ಅದು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿ ಬೆಳಗುತ್ತದೆ.
ಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಚಂದ್ರನನ್ನು ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ಚಂದ್ರ 18 ರಂದು ಶನಿ, 21 ರಂದು ಗುರು, 22 ರಂದು ಮಂಗಳ, 26 ರಂದು ಶುಕ್ರ ಮತ್ತು 27 ರಂದು ಬುಧವನ್ನು ಹಾದುಹೋಗುತ್ತದೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ