ಬಂಧಿತ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯ ಮಗ ಗುಂಡು ತಗುಲಿ ಸಾವು, ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಎಂದ ಪೊಲೀಸರು, ಇದು ದುಷ್ಕೃತ್ಯ ಎಂದ ಕುಟುಂಬ

ಚಂಡೀಗಡ: ಪ್ರಸ್ತುತ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಬಂಧನಕ್ಕೊಳಗಾಗಿರುವ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಸಂಜಯ್ ಪೊಪ್ಲಿ ಅವರ 27 ವರ್ಷದ ಮಗ ಶನಿವಾರ ಗುಂಡುಹಾರಿಸಿಕೊಂಡು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಕುಟುಂಬವು ಇದನ್ನು ದುಷ್ಕೃತ್ಯವನ್ನು ಆರೋಪಿಸಿದೆ.
ಪಂಜಾಬ್ ವಿಜಿಲೆನ್ಸ್ ಬ್ಯೂರೋ ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ನವಾನ್‌ಶಹರ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಳಚರಂಡಿ ಪೈಪ್‌ಲೈನ್ ಹಾಕಲು ಟೆಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಲಂಚಕ್ಕೆ ಬೇಡಿಕೆಯಿಟ್ಟ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಸಂಜಯ್ ಪೊಪ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿತ್ತು. ಚಂಡೀಗಢದ ಹಿರಿಯ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧೀಕ್ಷಕ ಕುಲದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ಚಾಹಲ್, ಈ ಬಗ್ಗೆ ಮನೆಗೆ ಹೋಗಿ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ನಂತರ 27 ವರ್ಷದ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಸಂಜಯ್ ಪೊಪ್ಲಿ “ತನಗೆ ತಾನೇ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ” ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಹೆಚ್ಚಿನ ತನಿಖೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ, ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಪರವಾನಗಿ ಪಡೆದ ಪಿಸ್ತೂಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು SSP ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರಕರಣದ ತನಿಖೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ವಿಜಿಲೆನ್ಸ್ ತಂಡವು ಪೊಪ್ಲಿ ಅವರ ಮನೆಗೆ ಬಂದಿತ್ತು ಮತ್ತು ಘಟನೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲಿತ್ತು ಎಂದು ನೆರೆಹೊರೆಯವರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದ ಸ್ನೇಹಿತರು ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

advertisement
ಓದಿರಿ :-   ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಕೋರಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಮೆಟ್ಟಿಲೇರಿದ ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಹಂತಕಿ ನಳಿನಿ

ಜೂನ್ 21 ರಂದು, ಪಂಜಾಬ್ ವಿಜಿಲೆನ್ಸ್ ಬ್ಯೂರೋ ನವಾನ್‌ಶಹರ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಳಚರಂಡಿ ಪೈಪ್‌ಲೈನ್ ಹಾಕುವ ಟೆಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಒಂದು ಶೇಕಡಾ ಕಮಿಷನ್ ಲಂಚಕ್ಕೆ ಬೇಡಿಕೆಯಿಟ್ಟ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಪೋಪ್ಲಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿತ್ತು.
ಸಂಜಯ್ ಪೊಪ್ಲಿ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ವಿಜಿಲೆನ್ಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ದಾಖಲಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲವಾಗಿ ಸುಳ್ಳು ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವಂತೆ ಅವರು ನನ್ನ ಮನೆಯ ಕೆಲಸದಾಕೆಯನ್ನು ಸಹ ಪೀಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನನ್ನ 27 ವರ್ಷದ ಮಗ ಹೋಗಿದ್ದಾನೆ. ಅವನು ಅದ್ಭುತ ವಕೀಲನಾಗಿದ್ದ, ಅವನನ್ನು ಈ ವಿಜಿಲೆನ್ಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಿತ್ತುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಪ್ರಕರಣದ ಸಲುವಾಗಿ, ಅವರು ನನ್ನ ಮಗನನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಂಡರು – ಕಾರ್ತಿಕ್ ಪೋಪ್ಲಿ ಹೋಗಿದ್ದಾನೆ” ಎಂದು ಸಂಜಯ್ ಪೋಪ್ಲಿ ಅವರ ಪತ್ನಿ ತಮ್ಮ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಮಗನ ರಕ್ತದ ಕಲೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು.
“ನನಗೆ ನ್ಯಾಯ ಬೇಕು, ನಾನು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮೊರೆ ಹೋಗುತ್ತೇನೆ,” ಎಂದು ಅಳುತ್ತಿದ್ದ ಮಹಿಳೆ “ನನ್ನ ಮಗ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ. “(ಪಂಜಾಬ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ) ಭಗವಂತ್ ಮಾನ್ ಉತ್ತರಿಸಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಆಕೆಯ ಪತಿ ಸಂಜಯ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮುಂದೆ ಹಾಜರಾಗಬೇಕಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಜಿಲೆನ್ಸ್ ತಂಡವು ಅವರ ಮನೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ವಿಜಿಲೆನ್ಸ್ ಜನರು ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅನ್ನು ಮಹಡಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು ಮತ್ತು ನಾನು ಮೇಲೆ ಹೋದಾಗ ಅವರು ನನ್ನ ಮಗನಿಗೆ ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಹಿಂಸೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು” ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದರು, “ನಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ” ‘‘ಈ ಕಾರಣದಿಂದ ನನ್ನ ಮಗ ಸತ್ತಿದ್ದಾನೆ…’’ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.
ಪೊಪ್ಲಿ ಕುಟುಂಬದ ನೆರೆಹೊರೆಯವರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದ ಸ್ನೇಹಿತರಾದ 51 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು, “ಸಂಜಯ್ ಪೊಪ್ಲಿ ಅವರು ಮಾಡಿರುವ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ವಿಜಿಲೆನ್ಸ್‌ನಿಂದ ಒತ್ತಡ ಹೇರಲಾಗುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಕಾರ್ತಿಕ್ ಪೊಪ್ಲಿಯನ್ನೂ ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು” ಎಂದು ಮಹಿಳೆ ಹೇಳಿದರು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಹತ್ಯೆಗೆ ಜೆಇಎಂ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆಯಿಂದ ನಿಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಉಗ್ರನ ಬಂಧನ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement