ವೀಡಿಯೊ : ವಿಷಕಾರಿ ಅನಿಲ ಸೋರಿಕೆಯಿಂದ 12 ಮಂದಿ ಸಾವು, 250 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಅಸ್ವಸ್ಥ

ಅಮ್ಮಾನ್‌ (ಜೋರ್ಡಾನ್)‌: ಜೋರ್ಡಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಷಕಾರಿ ಅನಿಲ ಸೋರಿಕೆಯಿಂದ 12 ಮಂದಿಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದು, ನೂರಾರು ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಕಂಟೇನರ್ ಅನ್ನು ಹಡಗಿಗೆ ತುಂಬುವಾಗ ಕಬ್ಬಿಣದ ಹಗ್ಗ ತುಂಡಾಗಿ ಈ ದುರ್ಘಟನೆ ಸಂಭವಿಸಿದೆ.
ಸೋಮವಾರ ಜೋರ್ಡಾನ್‌ನ ಅಕಾಬಾ ಬಂದರಿನಲ್ಲಿ ಕ್ಲೋರಿನ್ ಟ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹಡಗಿನಲ್ಲಿ ಲೋಡ್ ಮಾಡುವ ಕ್ರೇನ್ನಿಂದ ಕಂಟೇನರ್‌ ಒಂದು ಕೆಳಗಿ ಬಿದ್ದಿದೆ. ಇದು ವಿಷಕಾರಿ ಹಳದಿ ಹೊಗೆಯ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಫೋಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ 12 ಜನರು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದು, 250 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
AFP ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ರಾಸಾಯನಿಕ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕ್ರೇನ್ ಅಸಮರ್ಪಕ ಕಾರ್ಯದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಸಾಗಿಸುವಾಗ ಶೇಖರಣಾ ಕಂಟೇನರ್ ಬಿದ್ದಿದೆ.
ಘಟನೆಯ ಸಿಸಿಟಿವಿ ಫೂಟೇಜ್ ಕಂಟೇನರ್ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಹಾರಿಸುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಹಡಗಿನ ಮೇಲೆ ಹಠಾತ್ತನೆ ಬಿದ್ದು ಸ್ಫೋಟಗೊಂಡಿದೆ. ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಹಳದಿ ಅನಿಲದ ದೊಡ್ಡ ಮೋಡವು ನೆಲದಾದ್ಯಂತ ಹರಡಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ವಿಷಕಾರಿ ಹೊಗೆಯಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹರಸಾಹಸ ಪಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಸಹ ಕಾಣಬಹುದು.

advertisement

ಎಎಫ್‌ಪಿ ಪ್ರಕಾರ, ಅಕಾಬಾ ಬಂದರಿನಲ್ಲಿ ಕ್ಲೋರಿನ್ ಅನಿಲ ಸೋರಿಕೆಯು ಈ ವಸ್ತುವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಟ್ಯಾಂಕ್‌ನ ಬಿದ್ದು ಸ್ಫೋಟದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಸಂಭವಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಕೋಶವು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ,
199 ಗಾಯಾಳುಗಳು ರಾಸಾಯನಿಕ ಮಾನ್ಯತೆಗಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಲವರ ಸ್ಥಿತಿ ಚಿಂತಾಜನಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರಿ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ, ಬಿಬಿಸಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಘಟನೆಯ ನಂತರ, ಬಂದರಿನ ಉತ್ತರಕ್ಕೆ 16 ಕಿಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಅಕಾಬಾ ನಗರದ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ಮನೆಯ ಒಳಗೆ ಉಳಿಯಲು ಮತ್ತು ಕಿಟಕಿ-ಬಾಗಿಲುಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು. ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಯಾಗಿ, ಅಕಾಬಾದ ದಕ್ಷಿಣದ ಕಡಲತೀರವನ್ನು ಸಹ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಸೋರಿಕೆ ಮತ್ತು ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲು ನಾಗರಿಕ ರಕ್ಷಣಾ ಇಲಾಖೆಯು ಬಂದರಿಗೆ ವಿಶೇಷ ತಂಡಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದೆ.

https://twitter.com/suzanneb315/status/1541545605826232321?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1541545605826232321%7Ctwgr%5E%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.ndtv.com%2Fworld-news%2Ftoxic-gas-leak-in-jordan-leaves-12-dead-and-hundreds-injured-3106546

ಜೋರ್ಡಾನ್‌ನ ಪ್ರಧಾನಿ ಬಿಷರ್ ಅಲ್-ಖಾಸಾವ್ನೆ ಕೂಡ ಅಕಾಬಾಗೆ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಘಟನೆಯ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಅವರು ಆಂತರಿಕ ಸಚಿವ ಮಜೆನ್ ಫರಾಯಾ ಅವರಿಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದರು.
ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ, ಅಕಾಬಾ ಬಂದರಿನ ಉಪ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಅಲ್ ಮಮ್ಲಾಕಾ ಟಿವಿಗೆ ಧಾರಕವನ್ನು ಸಾಗಿಸುವ “ಕಬ್ಬಿಣದ ಹಗ್ಗ” ಹಡಗಿನಲ್ಲಿ ಲೋಡ್ ಮಾಡುವಾಗ “ತುಂಡಾಯಿತು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಕಂಟೇನರ್ ನಲ್ಲಿ 25ರಿಂದ 30 ಟನ್ ಕ್ಲೋರಿನ್ ತುಂಬಿ ಜಿಬೂಟಿಗೆ ರಫ್ತು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು.
ಕ್ಲೋರಿನ್ ಎಂಬುದು ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಮನೆಯ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ರಾಸಾಯನಿಕವಾಗಿದೆ. ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ತಾಪಮಾನ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿ ಹಳದಿ-ಹಸಿರು ಅನಿಲವಾಗಿದೆ. ಕ್ಲೋರಿನ್ ಅನ್ನು ಉಸಿರಾಡಿದಾಗ, ನುಂಗಿದಾಗ ಅಥವಾ ಚರ್ಮದ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಜೀವಕೋಶಗಳಿಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುವ ಆಮ್ಲಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಅದು ನೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ಅನಿಲವನ್ನು ಉಸಿರಾಡುವುದು ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿ ದ್ರವವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ – ಇದು ಪಲ್ಮನರಿ ಎಡಿಮಾ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement