ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಉಪ-ವೇರಿಯಂಟ್ BA 2.75 ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆ : ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ

ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ: ಭಾರತದಂತಹ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ನ ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದ ಹೊಸ ಉಪ-ವಂಶಾವಳಿಯ ಬಿಎ.2.75 ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ ಇದನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕ ಟೆಡ್ರೊಸ್ ಅಧಾನೊಮ್ ಘೆಬ್ರೆಯೆಸಸ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕಳೆದ ಎರಡು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ವರದಿಯಾದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 30 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಘೆಬ್ರೆಯೆಸಸ್ ಬುಧವಾರ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.”ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ, BA.4 ಮತ್ತು BA.5 ಅಲೆಗಳು ಚಾಲನೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿವೆ. ಭಾರತದಂತಹ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ BA.2.75 ನ ಹೊಸ ಉಪ-ವಂಶಾವಳಿಯನ್ನು ಸಹ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲಾಗಿದೆ, ಅದನ್ನು ನಾವು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಸಂಭಾವ್ಯ ಒಮಿಕ್ರಾನ್‌ ಉಪ-ರಪಾಂತರ BA.2.75 ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಯ ಕುರಿತು, ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ (WHO) ಮುಖ್ಯ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಸೌಮ್ಯಾ ಸ್ವಾಮಿನಾಥನ್ ಅವರು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ BA.2.75 ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಒಂದು ಉಪ-ವ್ಯತ್ಯಯದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಭಾರತದಿಂದ ಮೊದಲು ವರದಿಯಾಗಿದೆ ತದನಂತರ ಸುಮಾರು 10 ಇತರ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ಉಪ-ವ್ಯತ್ಯಯದ ಸೀಮಿತ ಅನುಕ್ರಮಗಳು ಇನ್ನೂ ಲಭ್ಯವಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, “ಆದರೆ ಈ ಉಪ-ವ್ಯತ್ಯಯವು ಸ್ಪೈಕ್ ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನ ಗ್ರಾಹಕ-ಬೈಂಡಿಂಗ್ ಡೊಮೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ, ಇದು ವೈರಸ್‌ನ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಮಾನವ ಗ್ರಾಹಕಕ್ಕೆ ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ಜೋಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಅದನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಈ ಉಪ-ವ್ಯತ್ಯಯವು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ತೀವ್ರವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಕಾಯಬೇಕು ಮತ್ತು ನೋಡಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು,
ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ಅದನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು SARS-CoV-2 ವೈರಸ್ ಎವಲ್ಯೂಷನ್ (TAG-VE) ನಲ್ಲಿನ ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಲಹಾ ಗುಂಪು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಡೇಟಾವನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಿದೆ.

ಜುಲೈ 6 ರಂದು ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಕುರಿತು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ಎಪಿಡೆಮಿಯೋಲಾಜಿಕಲ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್, ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ, ಮಾರ್ಚ್ 2022 ರಲ್ಲಿ ಕೊನೆಯ ಉತ್ತುಂಗದಿಂದ ಇಳಿಮುಖವಾಗುತ್ತಿರುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯ ನಂತರ ಸತತ ನಾಲ್ಕನೇ ವಾರದಲ್ಲಿ ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಜೂನ್ 27 ರಿಂದ ಜುಲೈ 3 ರ ವಾರದಲ್ಲಿ, 46 ಲಕ್ಷ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ, ಇದು ಹಿಂದಿನ ವಾರದಂತೆಯೇ ಇದೆ. ಹಿಂದಿನ ವಾರಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹೊಸ ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 12% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, 8100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ.
ಜುಲೈ 3, 2022 ವರದಿಯಂತೆ, ಈವರೆಗೆ 54.6 ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 63 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಾವುಗಳು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ವಂಶಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿ, BA.5 ಮತ್ತು BA.4 ರ ಅನುಪಾತಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಲೇ ಇವೆ ಎಂದು ಕೋವಿಡ್‌ ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ಹೇಳಿದೆ. 83 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ BA.5 ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. 73 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿರುವ ಬಿಎ.4 ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆಯಾಗುತ್ತಿದ್ದರೂ, ಬಿಎ.5ದಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಪ್ರಮಾಣ ಹೆಚ್ಚಿಲ್ಲ.
ಆಗ್ನೇಯ ಏಷ್ಯಾ ಪ್ರದೇಶವು ಜೂನ್ ಆರಂಭದಿಂದ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ, 1,57,000 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿದೆ, ಹಿಂದಿನ ವಾರಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 20% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಡೇಟಾ ಲಭ್ಯವಿರುವ 10 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಐದು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಭೂತಾನ್, ನೇಪಾಳ ಮತ್ತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ (50 ಪ್ರತಿಶತ) 20% ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ,

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬ್ಯಾಂಕಿನಿಂದ 12 ಕೋಟಿ ದೋಚಿದ್ದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಹೊಸ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಓಡಾಟ, ಮೂರು ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದ

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ (1,12,456 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು, ಶೇಕಡಾ 21 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳ), ಥೈಲ್ಯಾಂಡ್ (15,950, ಶೇಕಡಾ 6 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳ) ಮತ್ತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ (13,516 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು, ಶೇಕಡಾ 53 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳ) ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಹಿಂದಿನ ವಾರಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 16 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, 350 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ (200 ಹೊಸ ಸಾವುಗಳು, ಶೇಕಡಾ 39 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳ), ಥೈಲ್ಯಾಂಡ್ (108 ಹೊಸ ಸಾವುಗಳು, ಶೇಕಡಾ 14 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆ), ಮತ್ತು ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾ (32 ಹೊಸ ಸಾವುಗಳು, ಶೇಕಡಾ 7 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳ) .
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ಮುಗಿದಿದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲು ಇದು ಸಮಯವಲ್ಲ ಎಂದು WHO ಕೋವಿಡ್‌-19 ಘಟನೆಯ ನಿರ್ವಾಹಕ ಅಬ್ದಿ ಮಹಮುದ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನಾವು ಇನ್ನೂ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ವೈರಸ್‌ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಬಲವಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಅದು BA.4 ಅಥವಾ BA.5 ಅಥವಾ BA.2.75 ಆಗಿರಲಿ, ವೈರಸ್ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ಜನರು ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯಗಳು ಮಾಸ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಧರಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕು, ಜನಸಂದಣಿಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಪ್ರತಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು ಬೂಸ್ಟರ್‌ಗಳ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುವವರಿಗೆ” ಎಂದು WHO ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಹೇಳಿದರು. ವೈರಸ್‌ನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ತರಂಗವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರನ್ನು ದೀರ್ಘ-ಕೋವಿಡ್‌ ಅಥವಾ ಕೋವಿಡ್ ನಂತರದ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ತಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಇದು ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು, ವಿಶಾಲ ಆರ್ಥಿಕತೆ ಮತ್ತು ಸಮಾಜ-ದೊಡ್ಡದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹೊರೆಯನ್ನು ಹಾಕುತ್ತದೆ. ಈ ಸವಾಲುಗಳಿಗೆ ಜಾಗತಿಕ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕ್ರಮದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ ಮಹಾ ನಿರ್ದೇಶಕ ಟೆಡ್ರೊಸ್ ಘೆಬ್ರೆಯೆಸಸ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಚುನಾವಣಾ ನೀತಿ ಸಂಹಿತೆ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪ: ಚುನಾವಣಾ ಭರವಸೆಗಳ ಆರ್ಥಿಕ ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯತೆ ಬಗ್ಗೆ ಮತದಾರರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುವ ಕುರಿತು ಪಕ್ಷಗಳ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಕೇಳಿದ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement