ವೈಬೊದಲ್ಲಿ ಜಪಾನ್‌ನ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಶಿಂಜೊ ಅಬೆ ಹತ್ಯೆ ಸಂಭ್ರಮಿಸಿದ ಚೀನಾ ಪ್ರಜೆಗಳು..! ಡ್ಯಾಮೇಜ್‌ ಕಂಟ್ರೋಲ್‌ಗೆ ಸಿಸಿಪಿ ಪ್ರಯತ್ನ

ಜಪಾನ್‌ನ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಶಿಂಜೊ ಅಬೆ ಶುಕ್ರವಾರ (ಜುಲೈ 8) ರಂದು ನಾರಾ ಪ್ರಿಫೆಕ್ಚರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ಭಾಷಣ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಅವರನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಹತ್ಯೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ನಾಯಕರು ಈ ಸುದ್ದಿಗೆ ಆಘಾತವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ, ಚೀನಾದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿನ ದೃಶ್ಯವೇ ಬೇರೆ. ಹಲವಾರು ಬಳಕೆದಾರರು ಈ ಸುದ್ದಿಯಿಂದ ಸಂತೋಷಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ಚೀನಾದ ರಾಜಕೀಯ ವ್ಯಂಗ್ಯಚಿತ್ರಕಾರ, ಕಲಾವಿದ ಮತ್ತು ಹಕ್ಕುಗಳ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ Badiucao ಪ್ರಕಾರ, ಅನೇಕ ಬಳಕೆದಾರರು ಶಿಂಜೋ ಅಬೆ ಅವರನ್ನು ಹುಂಡಿಟ್ಟು ಸಾಯಿಸಿದವನನ್ನು “ಹೀರೋ” ಎಂದು ಕರೆದರು ಮತ್ತು ಅಬೆಗೆ ಮರಣದ ಶುಭಾಶಯಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದರು.

advertisement

ಕೊಲೆ ಯತ್ನದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ 40ರ ಹರೆಯದ ತೆತ್ಸುಯಾ ಯಮಗಾಮಿ ಎಂಬ ಶಂಕಿತನನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಶಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಸ್ವಯಂ ನಿರ್ಮಿತ ‘ಗನ್ ತರಹದ ಉಪಕರಣ’ ಬಳಸಿದ್ದು, ಅದನ್ನು ಘಟನಾ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ವಶಕ್ಕ ಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸ್ ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಜಪಾನ್ ಅತ್ಯಂತ ಕಠಿಣ ಗನ್ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಹತ್ಯೆಗಳು ತೀರ ಅಪರೂಪ.ಅಬೆಯ ಅಜ್ಜ, ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಕಿಶಿ ನೊಬುಸುಕೆ, 1960 ರಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಹತ್ಯೆಯ ಪ್ರಯತ್ನದಿಂದ ಬದುಕುಳಿದಿದ್ದರು.
ಚೀನಾ ಜನರು “ಶಾಂಕ್ಸಿಯ ಜನರಿಂದ ಅಭಿನಂದನೆಗಳು, ಇಂದು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬೌಲ್ ಅನ್ನವನ್ನು ತಿನ್ನಿರಿ” ಎಂಬ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಬರೆದರು. ಇತರರು “ದಾಳಿಕೋರರು ಯಾರು? ನಾನು ಹಣವನ್ನು ದಾನ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಇದೊಂದು ದೊಡ್ಡ ಸುದ್ದಿ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಬೇಕಾಗಿದೆ. ಅಬೆಯ ಸಾವಿಗೆ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದ” ಎಂದು ಇತರರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಪಾರ್ಟಿ ಟೈಮ್

ಚೈನೀಸ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಅಬೆ ಅವರ ಹತ್ಯೆಯನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಲು ವೈಬೊದಲ್ಲಿ ಮೀಮ್‌ಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಶಾಂಪೇನ್ ತೆರೆಯೋಣ ಎಂಬ ಪೋಸ್ಟ್ ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದ್ದವು.
ಹ್ಯಾಶ್‌ಟ್ಯಾಗ್ #安倍无生命体征” ಅಬೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಜೀವವಿರುವ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಇರಲಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ಬಹಳಷ್ಟು ಬಳಕೆದಾರರು ಸಾವಿಗೆ ಹರ್ಷ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಬಳಕೆದಾರರು ಸುದ್ದಿಗೆ ಆಘಾತವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಚೇತರಿಕೆಗಾಗಿ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಇತರ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಬಳಕೆದಾರರು ಈ ಸುದ್ದಿಗೆ ಆಘಾತವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಚೀನಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಕ್ತಾರರು ಈ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಕೇಳಿ ಬೀಜಿಂಗ್ “ಆಘಾತಗೊಂಡಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನಾವು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಅಬೆ ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಾವು ಅವರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸಂತಾಪ ಸೂಚಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕೆಲವು ಚೀನೀ ಪ್ರಜೆಗಳು, ವೈಬೊದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಹುಪಾಲು ಚೀನೀ ಜನರ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ಪ್ರತಿನಿಧಿಯಾಗಿ ನೋಡಬಾರದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ದೇಶದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದ ನಂತರ ಆಘಾತ ಮತ್ತು ದುಃಖವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅನೇಕ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಬಳಕೆದಾರರು ಹೆಚ್ಚು ಮಧ್ಯಮ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದರು, “ಅವರು (ಅಬೆ) ಜಪಾನಿನ ಯುದ್ಧ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಏಕೆ ನಿರಾಕರಿಸಿದರು? ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಡ್ಯಾಮೇಜ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಎಕ್ಸರ್ ಸೈಜ್ ನಂತೆ ತೋರುತ್ತಿರುವಂತೆ, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅನಧಿಕೃತವಾಗಿ ವಜಾಗೊಂಡ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಟೈಮ್ಸ್ ನ ಮಾಜಿ ಸಂಪಾದಕ ಹು ಕ್ಸಿಜ್ನ್ ,”ನಾನು ಅಬೆ ಬಗ್ಗೆ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಇಂದು ಚೀನೀ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೈಬೊದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ನನ್ನ ಸಹಾನುಭೂತಿಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದೇನೆ. ಈ ಪೋಸ್ಟ್ ಕೇವಲ ಒಂದು ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ 86,000 ಲೈಕ್‌ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಅಬೆ ಅವರ ಘಟನೆಯ ಕುರಿತು ಹಾಟೆಸ್ಟ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರ ಪೋಸ್ಟ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement