ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯೋತ್ಸವದ ಅಮೃತ ಮಹೋತ್ಸವದ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ಪರಿತ್ಯಕ್ತ ನಾಲ್ಕು ನಾಯಿಮರಿಗಳಿಗೆ ಹಾಲುಣಿಸುವ ಗೋವು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ, ಗೋವನ್ನು ಪೂಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಾಯಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗೋಮಾತಾ’ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹಸು ಭೂಮಿಯ ತಾಯಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದರ ಹಾಲು ಎಲ್ಲಾ ಜೀವಿಗಳನ್ನು ಪೋಷಿಸುತ್ತದೆ. ಭಾರತೀಯ ಹಸುವು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ತನ್ನ ಕರುಗಳಲ್ಲ, ಅಥವಾ ಇತರ ಹಸುಗಳ ಕರುಗಳಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಾಯಿಯ ನಾಯಿಮರಿಗಳಿಗೂ ಹಾಲುಣಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

advertisement

ಈ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಅರಣ್ಯ ಸೇವೆ (IFS) ಅಧಿಕಾರಿ ಸುಸಾಂತ ನಂದಾ ಅವರು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ಹಸುವಿನ ತಾಯಿಯ ಪರಿತ್ಯಕ್ತ ಮರಿಗಳಿಗೆ ಹಾಲುಣಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ತಾಯಿಯಿಂದ ಪರಿತ್ಯಕ್ತಗೊಂಡ ನಾಲ್ಕು ನಾಯಿಮರಿಗಳು ಹಸುವಿನ ಹಾಲು ಕುಡಿಯುವುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಹಸು ನಾಯಿ ಮರಿಗಳಿಗೆ ಹಾಲುಣಿಸುವಾಗ ಶಾಂತವಾಗಿ ಮಲಗಿದೆ.

ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳು ಐಎಫ್‌ಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಂದಿಗೆ “ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ನಡೆಯುತ್ತದೆ” ಎಂಬ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. “ದೇವರು ಹಸುವಿನಲ್ಲಿಲ್ಲ ಬದಲಿಗೆ ಗೋವು ದೇವರಲ್ಲಿದೆ. ನಮ್ಮ ಅತ್ಯಂತ ಪವಿತ್ರ ಪ್ರಾಣಿ. ನಮಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ವಾತ್ಸಲ್ಯದಿಂದ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಏಕೈಕ ಪ್ರಾಣಿ ಹಸು. ನಾವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಹಸುವಿನ ಹಾಲನ್ನು ಮಾತ್ರ ಕುಡಿಯುತ್ತೇವೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಹಸು = ತಾಯಿ, ”ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. “ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಾವು ಹಸುಗಳನ್ನುಮಾತೆ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತೇ ಎಂದು ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   5 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯೂಬ್‌ ಅನ್ನು ಸಾಲ್ವ್‌ ಮಾಡಿ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ 3 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿ...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement