3 ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ 737 ಕೆಜಿ ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಅಮೆರಿಕದ ಮಹಿಳಾ ಪವರ್‌ಲಿಫ್ಟರ್…! ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ವರ್ಜೀನಿಯಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ವೇಟ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ3 ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ 737 ಕೆಜಿ  ಅಥವಾ 1,620.4 ಪೌಂಡ್  ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಅಮೆರಿಕನ್ ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿದಿದ್ದಾರೆ.
ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅಮೆರಿಕದ ಮೇರಿಲ್ಯಾಂಡ್‌ನ ತಮಾರಾ ವಾಲ್ಕಾಟ್ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆ 2022 ರ ವರ್ಲ್ಡ್ ರಾ ಪವರ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್ ಫೆಡರೇಶನ್ ಅಮೇರಿಕನ್ ಪ್ರೊನಲ್ಲಿ ಬೆಂಚ್/ಸ್ಕ್ವಾಟ್ ಮತ್ತು ಪ್ರೆಸ್ (ಮಹಿಳೆ) ಗಾಗಿ ಭಾರವಾದ ಸಂಚಿತ ಲಿಫ್ಟ್‌ಗಾಗಿ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿದಿದ್ದಾರೆ.
ವೇಟ್‌ಲಿಫ್ಟರ್ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಸ್ವಲ್ಪ ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಫಿಟ್ ಆಗಿರಲು ತಾನು ಭಾರ ಎತ್ತಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ತಮಾರಾ ವೆಲ್ಕಾಟ್ ತಿನ್ನು ಬಾಕುತನ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು. ಇದರಿಂದ ಸ್ಥೂಲಕಾಯದ ರೋಗಕ್ಕೆ ತುತ್ತಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಈಗ ಪವರ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್​ನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವವೇ ಬೆರಗಾಗುವ ದಾಖಲೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಗಿನ್ನೆಸ್ ಬುಕ್ ಆಫ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ ಜೊತೆಗಿನ ಸಂವಾದದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ವಾಲ್ಕಾಟ್, ನಾನು ನನ್ನ ಮಕ್ಕಳ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ನನ್ನ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ವಾಲ್ಕಾಟ್‌ 188.2 ಕೆಜಿ ತೂಕವಿದ್ದಾರೆ. ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಇದೀಗ ಗದಗದಲ್ಲಿ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಓದಿರಿ :-   ಇರಾನ್‌ನ 'ಮಹಿಳೆಯರಿಗಾಗಿ, ಮಹಿಳೆಯರಿಂದʼ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕ್ರಾಂತಿ ಶ್ಲಾಘಿಸಿದ ಇರಾನಿನ ದಿವಂಗತ ಶಾ ಪುತ್ರ ರೆಜಾ ಪಹ್ಲವಿ

“ನಾನು ನನ್ನ ಮಕ್ಕಳ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನೋಡಿದಾಗ, ನಾನು ಅವರಿಗಾಗಿ ಇದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ನನ್ನನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಹೀಗಾಗಿ ತೂಕ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ ಫಿಟ್‌ ಆಗಿ ಇರಬೇಕಿತ್ತು” ಎಂದು ತಮಾರಾ ಹೇಳಿದರು.
ಬೇಸ್‌ಬಾಲ್ ಅಥವಾ ಬಾಸ್ಕೆಟ್‌ಬಾಲ್‌ಗೆ ಸಮಯ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅರಿತುಕೊಂಡ ಮಹಿಳೆ 2018ರಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಪವರ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ನಾನು ಜಿಮ್‌ಗೆ ಕಾಲಿಟ್ಟಾಗ ಪವರ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್ ಎಂದರೇನು ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವಾಲ್ಕಾಟ್ 2017 ರಲ್ಲಿ ಪವರ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಮೊದಲು ಅವರು ಬಾಸ್ಕೆಟ್‌ಬಾಲ್ ಆಡುತ್ತಿದ್ದರು. ವಾಲ್ಕಾಟ್ ಅವರ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಗಿನ್ನೆಸ್ ಬುಕ್ ಆಫ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಯೂಟ್ಯೂಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪವರ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಒಂದು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ತಮಾರಾ 100 ಪೌಂಡ್‌ಗಳಷ್ಟು ತೂಕ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದ್ದರು.
ವಾಲ್‌ಕಾಟ್ ಬಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ 183.7 ಕೆಜಿ (405 ಪೌಂಡ್) ಪೌಂಡ್‌ ಎತ್ತಲು ತಲುಪಲು ಈ ಮಹಿಳೆಗೆ ಎರಡೂವರೆ ವರ್ಷ ಬೇಕಾಯಿತು.

ತನ್ನ ದಾಖಲೆಯ ಪ್ರಯತ್ನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ವಾಲ್ಕಾಟ್ ಬಾರ್‌ನಲ್ಲಿ 272.5 ಕೆಜಿ (600.7 ಪೌಂಡ್) ಎತ್ತಿದರು. ಬೆಂಚ್ ಪ್ರೆಸ್ ಬೆಂಚ್ ಮೇಲೆ ಮಲಗುವುದು ಮತ್ತು ಬಾರ್ಬೆಲ್ ಅಥವಾ ಜೋಡಿ ಡಂಬ್ಬೆಲ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ತೂಕವನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಒತ್ತುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.
ತಮಾರಾ ವೆಲ್ಕಾಟ್ ಈ ದಾಖಲೆಯ ಮೂಲಕ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಮಹಿಳೆಯಾಗಿದ್ದು, ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಪುರುಷನ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದಾದರೆ, ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂಬ ಬಿರುದನ್ನು ಸ್ಕಾಟ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಟಾಮ್ ಸ್ಟಾಲ್ಟ್‌ಮನ್ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಟಾಲ್ಟ್‌ಮನ್‌ಗೆ 28 ​​ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಾಗಿದ್ದು, ಅವರು ಬರೋಬ್ಬರಿ 180 ಕೆಜಿ ಇದ್ದಾರೆ. ಜೊತೆಗೆ ಸ್ಟಾಲ್ಟ್‌ಮನ್‌ನ ಎತ್ತರ 6 ಅಡಿ 8 ಇಂಚು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement