ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವೊಂದರಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಖ್ಯಾತ ಲೇಖಕ ಸಲ್ಮಾನ್ ರಶ್ದಿ ಮೇಲೆ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲೇ ಇರಿತ

ಚೌಟೌಕ್ವಾ (ಅಮೆರಿಕ): 1980 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಇರಾನ್‌ನಿಂದ ಜೀವ ಬೆದರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಎದುರಿಸಿದ್ದ ಲೇಖಕ ಸಲ್ಮಾನ್ ರಶ್ದಿ (75) ಅವರು ಪಶ್ಚಿಮ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಪನ್ಯಾಸ ನೀಡಲು ಹೋಗಿದ್ದಾಗ ವೇದಿಕೆ ಮೇಲೆಯೇ ಅವರ ಮೇಲೆ ಶುಕ್ರವಾರ ಹಲ್ಲೆ  ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಚೌಟಕ್ವಾ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಷನ್‌ನಲ್ಲಿ ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ರಶ್ದಿಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ ವೇದಿಕೆಗೆ ನುಗ್ಗಿ ಗುದ್ದುವುದು ಅಥವಾ ಇರಿಯವುದಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ. ರಶ್ದಿ ನೆಲಕ್ಕೆ ಬಿದ್ದರು. ನಂತರ ದಾಳಿಕೋರನನ್ನು ವಶಕ್ಕೆ ಪಡೆಯಲಾಯಿತು ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ದೃಶ್ಯದ ಫೋಟೋಗಳು ಮತ್ತು ವೀಡಿಯೋಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ರಶ್ದಿಗೆ ನೆರವಿಗೆ ಧಾವಿಸುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಅವರ ಸ್ಥಿತಿ ತಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ತಿಳಿದುಬಂದಿಲ್ಲ.
“ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 11 ಗಂಟೆಯ ಸುಮಾರಿಗೆ, ಒಬ್ಬ ಪುರುಷ ಶಂಕಿತ ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಓಡಿ ಬಂದು ರಶ್ದಿ ಮತ್ತು ಸಂದರ್ಶಕರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ. ರಶ್ದಿ ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಇರಿತದ ಗಾಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರದೇಶ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಾಗಿಸಲಾಯಿತು. ಈವೆಂಟ್‌ಗೆ ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ರಾಜ್ಯ ಟ್ರೂಪರ್ ತಕ್ಷಣ ಶಂಕಿತನನ್ನು ಕಸ್ಟಡಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

75 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಕಾದಂಬರಿಕಾರ ಸಲ್ಮಾನ್ ರಶ್ದಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಬೂಕರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತ 1981 ರ ಕಾದಂಬರಿ “ಮಿಡ್‌ನೈಟ್ಸ್ ಚಿಲ್ಡ್ರನ್” ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಪಡೆದರು ಆದರೆ ಅವರ ಹೆಸರು ದಿ ಸೈಟಾನಿಕ್ ವರ್ಸಸ್ ನಂತರ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಯಿತು. 1988 ರಿಂದ ಇರಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ,1988 ರಲ್ಲಿ “ದಿ ಸೈಟಾನಿಕ್ ವರ್ಸಸ್” ಪ್ರಕಟವಾದಾಗಿನಿಂದ ಸಾವಿನ ಬೆದರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಹತ್ಯೆಯ ಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ರಶ್ದಿಯವರ ಪುಸ್ತಕ “ದಿ ಸೈಟಾನಿಕ್ ವರ್ಸಸ್” ಅನ್ನು 1988 ರಿಂದ ಇರಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅನೇಕ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಇದನ್ನು ಧರ್ಮನಿಂದೆಯೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ, ಇರಾನ್‌ನ ದಿವಂಗತ ನಾಯಕ ಅಯತೊಲ್ಲಾ ರುಹೊಲ್ಲಾ ಖೊಮೇನಿ ರಶ್ದಿಯವರ ಸಾವಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡುವ ಫತ್ವಾ ಹೊರಡಿಸಿದ್ದರು.

ರಶ್ದಿ ಕೊಂದವರಿಗೆ US$ 3೦ ಲಕ್ಷ ಅಮೆರಿಕನ್‌ ಡಾಲರ್‌ಗಳ ಬಹುಮಾನವನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದರು.
ಇರಾನ್‌ನ ಸರ್ಕಾರವು ಖೊಮೇನಿಯವರ ನಿರ್ಧಾರದಿಂದ ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ದೂರ ಸರದಿತ್ತು. ನಂತರ 2012 ರಲ್ಲಿ, ಅರೆ-ಅಧಿಕೃತ ಇರಾನಿನ ಧಾರ್ಮಿಕ ಪ್ರತಿಷ್ಠಾನವು ರಶ್ದಿಯವರಿಗೆ $33 ಲಕ್ಷ ಅಮೆರಿಕನ್‌ ಡಾಲರುಗಳಿಗೆ ಬಹುಮಾನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು.
ಆ ವರ್ಷ, ರಶ್ದಿಯವರು ಫತ್ವಾ ಕುರಿತು “ಜೋಸೆಫ್ ಆಂಟನ್” ಎಂಬ ಆತ್ಮಚರಿತ್ರೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದರು. 2007 ರಲ್ಲಿ, ರಾಣಿ ಎಲಿಜಬೆತ್ II ಅವರು ಸಾಹಿತ್ಯಕ್ಕೆ ನೀಡಿದ ಸೇವೆಗಳಿಗಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ನೈಟ್ – ‘ಸರ್’ ಎಂಬ ವಿಧ್ಯುಕ್ತ ಬಿರುದನ್ನು ನೀಡಿದರು. ಅವರು ಹನ್ನೆರಡು ಕೃತಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ವಿಶ್ವದ 8ನೇ ಎತ್ತರದ ಪರ್ವತ ಮನಸ್ಲು ಬೇಸ್ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ಗೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದ ಬೃಹತ್‌ ಹಿಮಕುಸಿತ: ಡೇರೆಗಳು ನಾಶ, ಎದ್ದುಬಿದ್ದು ಓಡಿದ ಜನರು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement