ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್ ವೈರಸ್‌ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಗೆ ಹೊಸ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ

ಜಿನೀವಾ: ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ಪ್ರಸ್ತುತ ಚಲಾವಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್ ವೈರಸ್‌ನ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಗೆ ಹೊಸ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಯಾವುದೇ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಅಥವಾ ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಪರಾಧವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಹೊಸ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಇಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ಸಭೆ ನಡೆಸಿದ ಜಾಗತಿಕ ತಜ್ಞರ ಗುಂಪು ಹೊಸ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕ್ಸಿನ್ಹುವಾ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ತಜ್ಞರು ಈಗ ಮಧ್ಯ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿನ ಕಾಂಗೋ ಬೇಸಿನ್ ಕ್ಲೇಡ್ (ರೂಪಾಂತರಗಳ ಗುಂಪು) ಅನ್ನು ಕ್ಲಾಡ್ I ಎಂದು ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಪಶ್ಚಿಮ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಕ್ಲಾಡ್ ಅನ್ನು ಕ್ಲಾಡ್ II ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾರೆ. ಎರಡನೆಯದು ಕ್ಲಾಡ್ IIa ಮತ್ತು ಕ್ಲಾಡ್ IIb ಎಂಬ ಎರಡು ಉಪ-ವರ್ಗಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಲೇಡ್ IIb 2022 ಏಕಾಏಕಿ ಹರಡುವ ರೂಪಾಂತರಗಳ ಮುಖ್ಯ ಗುಂಪಾಗಿದೆ. ಕ್ಲಾಡ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೊಸ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಬಳಸಬೇಕು ಎಂದು ಜಾಗತಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಹೊಸದಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲಾದ ವೈರಸ್‌ಗಳು, ಸಂಬಂಧಿತ ರೋಗಗಳು ಮತ್ತು ವೈರಸ್ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ, ಸಾಮಾಜಿಕ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ, ಪ್ರಾದೇಶಿಕ, ವೃತ್ತಿಪರ ಅಥವಾ ಜನಾಂಗೀಯ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ಮುಜುಗರ ಉಂಟುಮಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ನೀಡಬೇಕು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ, ಪ್ರಯಾಣ, ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ಅಥವಾ ಪ್ರಾಣಿ ಕಲ್ಯಾಣದ ಮೇಲೆ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಹೊಸ ಹೆಸರು ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ಹೇಳಿದೆ.
1958 ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪತ್ತೆಯಾದಾಗ ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಹೆಸರಿಸಲಾಯಿತು. ಪ್ರಮುಖ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಅವು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ತಿಳಿದಿರುವ ಭೌಗೋಳಿಕ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟವು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಬಹು-ದೇಶ ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್ ಏಕಾಏಕಿ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾಳಜಿಯ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಜುಲೈ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಿತು.
ಬುಧವಾರ ಪ್ರಕಟವಾದ ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್ ಏಕಾಏಕಿ ಕುರಿತು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಈಗ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ-ದೃಢಪಡಿಸಿದ 27,814 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 89 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹರಡಿದ ಈ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ 11 ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ, ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಿವೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯದ ವೇಳೆ ದೊಂಬಿ ನಂತರ ಕಾಲ್ತುಳಿತದಲ್ಲಿ 129 ಮಂದಿ ಸಾವು, ನೂರಾರು ಜನರಿಗೆ ಗಾಯ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement