ಅಮೆರಿಕದ ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ 1500 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಭಗವದ್ಗೀತೆ ಪಠಣ, ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಾಣ…!

ವಿದೇಶಿ ನೆಲದಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಬೇರುಗಳನ್ನು ಪೋಷಿಸುವ,‘ಗೀತಾ ಸಹಸ್ರಗಾಲಾ’ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ನಿರರ್ಗಳವಾಗಿ ಪಠಿಸುವ 700 ಜನರೊಂದಿಗೆ 1,500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಭಗವದ್ಗೀತೆ ಶ್ಲೋಕಗಳನ್ನು ಪಠಿಸಿದರು. ಆಗಸ್ಟ್ 13ರಂದು ಅಮೆರಿಕದ ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನ ಡಲ್ಲಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವಧೂತ ದತ್ತ ಪೀಠ ಆಯೋಜಿಸಿ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಇತಿಹಾಸ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ..!
ಈ ಘಟನೆಯು ಗಿನ್ನೆಸ್ ಬುಕ್ ಆಫ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಐತಿಹಾಸಿಕ ಕ್ಷಣವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸುಮಾರು ಒಂದು ವರ್ಷದಿಂದ ಈ ದಾಖಲೆಗಾಗಿ ಜನರು ಅಭ್ಯಾಸ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಅಲೆನ್ ಈವೆಂಟ್ ಸೆಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಗಣಪತಿ ಸಚ್ಚಿಂದಾನಂದ ಸ್ವಾಮೀಜಿಯವರ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು.
ಸಾಮೂಹಿಕ ಪಠಣದ ನಂತರ, ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್‌ ಪ್ರತಿನಿಧಿಯೊಬ್ಬರು ಸ್ವಾಮೀಜಿಯವರಿಗೆ “ಅತಿದೊಡ್ಡ ಏಕಕಾಲಿಕ ಹಿಂದೂ ಪಠ್ಯ ಪಠಣ”ಕ್ಕಾಗಿ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆ ಸರ್ಟಿಫಿಕೇಟ್‌. ಅಲ್ಲದೆ, ಈ ಘಟನೆಯ ನಂತರ, ಫ್ರಿಸ್ಕೊ ​​ನಗರದ ಮೇಯರ್ ಆಗಸ್ಟ್ 13, 2022 ರಂದು “ಗೀತಾ ಸಹಸ್ರಗಳ ದಿನ”” ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದರು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಶ್ರೀ ಗಣಪತಿ ಸಚ್ಚಿಂದಾನಂದ ಸ್ವಾಮೀಜಿಯವರು ಫ್ರಿಸ್ಕೊದಲ್ಲಿರುವ ಕಾರ್ಯ ಸಿದ್ಧಿ ಹನುಮಾನ್ ದೇವಾಲಯದ (KSHT) ಸ್ಥಾಪಕರು ಮತ್ತು ಅವರು “ಗೀತಾ ಮಹಾಯಜ್ಞ” ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಆಯೋಜಕರು. ಇದರರ್ಥ “ಗೀತೆ-ದೊಡ್ಡ ಕೊಡುಗೆ.” ಅದರ ಸರಿಯಾದ ಸಂಸ್ಕೃತ ಪಠಣ ಮತ್ತು ಕಂಠಪಾಠವನ್ನು ಕಲಿಸುವುದು ಇದರ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷದ ಬಾಲಕ ಕೇವಲ 64 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಭಗವದ್ಗೀತೆಯ 700 ಶ್ಲೋಕಗಳನ್ನು ಪಠಿಸುವ ಮೂಲಕ ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದ. ದ್ವಿಜ್ ಗಾಂಧಿ ಅಹಮದಾಬಾದ್‌ನ ತಲ್ತೇಜ್ ಪ್ರದೇಶದವರು. ಅವರು ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪವಿತ್ರ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ.

ಓದಿರಿ :-   ವಿಶ್ವದ 8ನೇ ಎತ್ತರದ ಪರ್ವತ ಮನಸ್ಲು ಬೇಸ್ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ಗೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದ ಬೃಹತ್‌ ಹಿಮಕುಸಿತ: ಡೇರೆಗಳು ನಾಶ, ಎದ್ದುಬಿದ್ದು ಓಡಿದ ಜನರು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

“ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಘೋಷಿಸಿದಾಗ, ನನಗೆ ಏಳು ವರ್ಷ. ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಭಗವದ್ಗೀತೆಯಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾದ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಅದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.” ನನ್ನ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಸಮರ್ಥವಾಗಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿದರು ಎಂದು ದ್ವಿಜ್‌ ಗಾಂಧಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ದ್ವಿಜ್ ಗಾಂಧಿ ಬೆಳೆದ ನಂತರ ವಿಜ್ಞಾನಿಯಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಆತನ ತಾಯಿ ನ್ಯೂ18 ಗುಜರಾತಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಒಡಿಶಾದ ಆರು ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿ 24 ನಿಮಿಷ ಮತ್ತು 50 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ 108 ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಮಂತ್ರಗಳನ್ನು ಪಠಿಸುವ ಮೂಲಕ ಇಂಡಿಯಾ ಬುಕ್ ಆಫ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್‌ಗೆ ಸೇರಿದ್ದಳು. ಜಗತ್‌ಸಿಂಗ್‌ಪುರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ತಾರದಪದ ಗ್ರಾಮದ ಪ್ರಮುಖ ಶಿಕ್ಷಣ ತಜ್ಞ ರಶ್ಮಿ ರಂಜನ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರ ಮೊಮ್ಮಗಳಾದ ಡಿ ಸಾಯಿ ಶ್ರೇಯಾನ್ಸಿ ಈ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ಓದಿರಿ :-   ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯದ ವೇಳೆ ದೊಂಬಿ ನಂತರ ಕಾಲ್ತುಳಿತದಲ್ಲಿ 129 ಮಂದಿ ಸಾವು, ನೂರಾರು ಜನರಿಗೆ ಗಾಯ

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement