ಇದು ಗ್ಲೋಬಲ್‌ ವಾರ್ಮಿಂಗ್‌ ಪರಿಣಾಮ…?: ಈ ಭೂಮಿಯ ಅತ್ಯಂತ ಒಣ-ಉಷ್ಣ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಈಗ ಜಲಪಾತಗಳು ಸೃಷ್ಟಿ..| ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಕೇಯ್‌ ಚಂಡಮಾರುತ ಭಾರೀ ಮಳೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಅಸಂಭವ ಪರಿಣಾಮಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಮಳೆಯನ್ನೇ ಕಾಣದ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಒಣ ಹಾಗೂ ಉಷ್ಣ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಈಗ ಸಾಕಷ್ಟು ಜಲಪಾತಗಳು ಸೃಷ್ಟಿಯಾಗಿವೆ…!
“ಕೇಯ್ ಚಂಡಮಾರುತದಿಂದ ಉಂಟಾದ ಚಂಡಮಾರುತಗಳು ಡೆತ್ ವ್ಯಾಲಿ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಪಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಶನಿವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಭಾರೀ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದವು” ಎಂದು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಪಾರ್ಕ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಭಾನುವಾರ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಬ್ಯಾಡ್‌ವಾಟರ್ ಬೇಸಿನ್ ಮೂಲಕ ಪರ್ವತದ ಕೆಳಗೆ ಬೀಳುವ ಜಲಪಾತಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಅದ್ಭುತ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಸಹ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ನ್ಯೂಸ್‌ವೀಕ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ-ನೆವಾಡಾ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿರುವ ಡೆತ್ ವ್ಯಾಲಿಯು ಭೂಮಿಯ ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚು ತಾಪಮಾನ ಇರುವ ಸ್ಥಳವೆಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ, ಪ್ರಸ್ತುತ 56.6 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್ (ಅಥವಾ 134 ಡಿಗ್ರಿ ಫ್ಯಾರನ್‌ಹೀಟ್) ನಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಅತ್ಯಧಿಕ ತಾಪಮಾನದ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಈ ಸ್ಥಳ ಹೊಂದಿದೆ.
ಈ ಪ್ರದೇಶವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ಕೇವಲ 2.2 ಇಂಚುಗಳಷ್ಟು ಮಳೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, NOAA (ನ್ಯಾಷನಲ್ ಓಷಿಯಾನಿಕ್ ಅಂಡ್ ಅಟ್ಮಾಸ್ಫಿಯರಿಕ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್) ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ಡೆತ್ ವ್ಯಾಲಿಯು ಕೇಯ್‌ ಚಂಡಮಾರುತದ ಪರಿಣಾಮದಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಮಳೆಯನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ. ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಪ್ರದೇಶ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ಪಡೆಯುವ ಮುಕ್ಕಾಲು ಭಾಗದಷ್ಟು ಮಳೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉದ್ಯಾನವನ ಸೇವೆ (NPS) ಪ್ರವಾಹದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಹೆದ್ದಾರಿ 190, ಕಣಿವೆಯ ಒಳಗೆ ಮತ್ತು ಹೊರಗೆ ಮುಖ್ಯ ರಸ್ತೆ, ಟೌನ್ ಪಾಸ್ ಬಳಿ ಎರಡೂ ಲೇನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಪಾದಚಾರಿ ಮಾರ್ಗ ಕೊಚ್ಚಿಹೋಗಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹವಾಮಾನ ಸೇವೆ ಚಂಡಮಾರುತದ ಆಗಮನಕ್ಕೆ ಒಂದು ಗಂಟೆ ಮೊದಲು ಚಂಡಮಾರುತದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ನಂತರ ರೇಂಜರ್‌ಗಳು ಪ್ರವಾಸಿಗರನ್ನು ಅಲ್ಲಿಂದ ಹೊರಡುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡರು.

ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಅವರ ಸಹಾಯಕ್ಕೆ ಬರುವ ಮೊದಲು ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರವಾಹದಿಂದ ಹಲವಾರು ವಾಹನಗಳನ್ನು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು. ಹಠಾತ್ ಪ್ರವಾಹದಿಂದ ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ಪಾರ್ಕ್ ರಸ್ತೆಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಬಿರುಗಾಳಿಗಳು, ಶಾಖದ ಅಲೆಗಳು, ಕಾಡ್ಗಿಚ್ಚುಗಳು, ಬರಗಳು ಮತ್ತು ಆಲಿಕಲ್ಲುಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ತೀವ್ರ ಹವಾಮಾನ ಘಟನೆಗಳು ಆವರ್ತನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement