ಸಿಎನ್‌ಎನ್ ಸುದ್ದಿ ಚಾನೆಲ್‌ ಆ್ಯಂಕರ್ ತಲೆ ಸ್ಕಾರ್ಫ್ ಧರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಸಂದರ್ಶನವನ್ನೇ ‘ರದ್ದು’ಗೊಳಿಸಿದ ಇರಾನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಇಬ್ರಾಹಿಂ ರೈಸಿ…!

ನವದೆಹಲಿ: ಗುರುವಾರ ಸರಣಿ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ, ಸಿಎನ್‌ಎನ್ ಬ್ರಾಡ್‌ಕಾಸ್ಟರ್ ಕ್ರಿಸ್ಟಿಯಾನೆ ಅಮನ್‌ಪೋರ್ ಅವರು ಇರಾನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಇಬ್ರಾಹಿಂ ರೈಸಿ ಅವರು ತಾನು ತಲೆ ಸ್ಕಾರ್ಫ್ ಧರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಕೊನೆಯ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಚಾನೆಲ್‌ಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಟೆಹ್ರಾನ್‌ನ ನೈತಿಕತೆಯ ಪೊಲೀಸರು ಬಂಧಿಸಿದ ನಂತರ 22 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆ ಮಹ್ಸಾ ಅಮಿನಿ ಸಾವಿನ ನಂತರ ಇರಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಿಜಾಬ್ ವಿರೋಧಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ತೀವ್ರಗೊಂಡಿದೆ. ಈ ಸಂಬಂಧ ಎಂಟು ಜನರು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ ಹಾಗೂ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಬುಧವಾರ ಸಂಜೆ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ರೈಸಿಯನ್ನು ಸಂದರ್ಶಿಸಲು ನಿಗದಿಯಾಗಿದ್ದ ಅಮನ್‌ಪೋರ್ – ಕ್ಯಾಮೆರಾದ ಸಂವಾದವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲು ಕಾರಣವಾದ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಇರಾನ್‌ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರೈಸಿಯ ಮೊದಲ ಸಂದರ್ಶನವಾಗಿತ್ತು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಭೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕದ ನೆಲದಲ್ಲಿ ಇರಾನ್‌ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರೈಸಿ ಅವರ ಮೊದಲ ಸಂದರ್ಶನವಾಗಿದೆ. ವಾರಗಳ ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಎಂಟು ಗಂಟೆಗಳ ಅನುವಾದ ಉಪಕರಣಗಳು, ದೀಪಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿದ ನಂತರ, ನಾವು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದೆವು ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಪತ್ರಕರ್ತರಾದ ಕ್ರಿಸ್ಟಿಯಾನೊ ತಮ್ಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಸಹಾಯಕರೊಬ್ಬರು ಬಂದರುಮತ್ತು ಇದು ಮೊಹರಂ ಮತ್ತು ಸಫರ್‌ನ ಪವಿತ್ರ ತಿಂಗಳಾಗಿರುವುದರಿಂದ “ತಲೆ ಸ್ಕಾರ್ಫ್” ಧರಿಸಲು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು ಎಂದು ಆಂಕರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಸಂದರ್ಶನ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ 40 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ, ಸಹಾಯಕರೊಬ್ಬರು ಬಂದರು. ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ನಾನು ಶಿರಸ್ತ್ರಾಣವನ್ನು ಧರಿಸಲು ಸೂಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಮೊಹರಂ ಮತ್ತು ಸಫರ್‌ನ ಪವಿತ್ರ ತಿಂಗಳುಗಳು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಎಂದು ಅಮನ್‌ಪೋರ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯದ ವೇಳೆ ದೊಂಬಿ ನಂತರ ಕಾಲ್ತುಳಿತದಲ್ಲಿ 129 ಮಂದಿ ಸಾವು, ನೂರಾರು ಜನರಿಗೆ ಗಾಯ

‘ಹಿಂದಿನ ಇರಾನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಗೆ ಇದು ಅಗತ್ಯವಿರಲಿಲ್ಲ’
ಚಾನೆಲ್‌ನ ಮುಖ್ಯ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಿರೂಪಕಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ಬ್ರಿಟಿಷ್-ಇರಾನಿಯನ್ ಪತ್ರಕರ್ತೆ, ಹಿಜಾಬ್ ಧರಿಸಲು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು “ನಯವಾಗಿ ನಿರಾಕರಿಸಿರುವುದಾಗಿ ಅವರು ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂದರ್ಶನವನ್ನು ನಡೆಸಲು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ ಸ್ಥಳ ಶಿರಸ್ತ್ರಾಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ “ಯಾವುದೇ ಕಾನೂನು ಅಥವಾ ಸಂಪ್ರದಾಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಾನು ಇರಾನ್‌ನ ಹೊರಗೆ ಅವರನ್ನು ಸಂದರ್ಶಿಸಿದಾಗ ಹಿಂದಿನ ಯಾವುದೇ ಇರಾನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಗೆ ಇದು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಗಮನಸೆಳೆದಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಆಂಕರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಮನ್‌ಪೋರ್, “ನಾನು ತಲೆಗೆ ಸ್ಕಾರ್ಫ್ ಧರಿಸದಿದ್ದರೆ ಸಂದರ್ಶನ ನಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಹಾಯಕರು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದು “ಗೌರವದ ವಿಷಯ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು “ಇರಾನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ” ಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದರು – ಇದು ಇರಾನ್‌ ದೇಶವನ್ನು ವ್ಯಾಪಿಸಿರುವ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. “ಅಸಮರ್ಪಕ ಹಿಜಾಬ್” ಧರಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಇರಾನ್‌ನ ನೈತಿಕತೆಯ ಪೊಲೀಸರು ಅಮಿನಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದರು. ಯುವತಿ ಪೊಲೀಸ್‌ ಕಸ್ಟಡಿಯಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟಳು. ನಂತರ ಹಿಜಾಬ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಭುಗಿಲೆದ್ದ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಕನಿಷ್ಠ 31 ನಾಗರಿಕರು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಆಫ್ ಇರಾನ್‌ನ ಸುಪ್ರೀಂ ನಾಯಕ ಅಯತೊಲ್ಲಾ ಅಲಿ ಖಮೇನಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರೈಸಿ, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಅಮೆರಿಕಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ವಿಶ್ವದ 8ನೇ ಎತ್ತರದ ಪರ್ವತ ಮನಸ್ಲು ಬೇಸ್ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ಗೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದ ಬೃಹತ್‌ ಹಿಮಕುಸಿತ: ಡೇರೆಗಳು ನಾಶ, ಎದ್ದುಬಿದ್ದು ಓಡಿದ ಜನರು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement