ಫ್ಲೋರಿಡಾಕ್ಕೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದ ಗಂಟೆಗೆ 241 ಕಿಮೀ ವೇಗದ ಇಯಾನ್ ಚಂಡಮಾರುತ: ಹಾರಿಹೋಗುವುದರಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪದರಲ್ಲೇ ಬಚಾವಾದ ವರದಿಗಾರ, ಸಮುದ್ರದಿಂದ ಬೀದಿಗೆ ಬಂದ ಶಾರ್ಕ್‌ಗಳು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಫ್ಲೋರಿಡಾ (ಅಮೆರಿಕ): ಇಯಾನ್ ಚಂಡಮಾರುತವು ಬುಧವಾರ ಅಮೆರಿಕದ ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಕರಾವಳಿಯನ್ನು ಅಪ್ಪಳಿಸಿದೆ. ಇದು ಧಾರಾಕಾರ ಮಳೆ ಮತ್ತು ಭಾರೀ ಬಿರುಗಾಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಚಂಡಮಾರುತದ ದೃಶ್ಯಗಳು, ಈಗ ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಚಂಡಮಾರುತಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ವರದಿಗಾರರು ಬಿರುಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿ ಹಾರಿಹೋಗುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿನ ಶಾರ್ಕ್‌ ಮೀನುಗಳು ಬಿರುಗಾಳಿಯ ಅಬ್ಬರಕ್ಕೆ ತೀರಕ್ಕೆ ಕೊಚ್ಚಿಕೊಂಡು ಬಂದ ನಂತರ ನಗರದ ಬೀದಿಗಳನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿಕೊಂಡಿರುವುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ.
ಇಯಾನ್‌ ಚಂಡಮಾರುತವು ಗಂಟೆಗೆ 241 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಕರಾವಳಿಯನ್ನು ಅಪ್ಪಳಿಸಿದೆ. PowerOutage.us ಪ್ರಕಾರ ಫ್ಲೋರಿಡಾದಲ್ಲಿ 18 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ವಿದ್ಯುತ್ ಇಲ್ಲದೆ ತೊಂದರೆಗೊಳಗಿದ್ದಾರೆ. ಮೂರು ಕೌಂಟಿಗಳಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮನೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ-ವಹಿವಾಟು ವಿದ್ಯುತ್ ಇಲ್ಲದೆ ಇತ್ತು ಎಂದು ಎಪಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಚಂಡಮಾರುತದಿಂದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್‌ಗಳು ಸ್ಫೋಟಗೊಂಡವು ಮತ್ತು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಕಿಡಿಗಳು ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಆಕಾಶವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಯಾನ್ ಚಂಡಮಾರುತವು ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಪರ್ಯಾಯ ದ್ವೀಪವನ್ನು ಭಾರಿ ಗಾಳಿ, ಭಾರೀ ಮಳೆ ಮತ್ತು ಹಿಮದ ಟ್ರಿಫೆಕ್ಟಾದೊಂದಿಗೆ ಹೊಡೆಯುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ. ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಪ್ರವಾಹ, ಆಸ್ತಿ ಹಾನಿ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ಕಡಿತದ ವೀಡಿಯೊಗಳಿಂದ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ತುಂಬಿದೆ.
ಈ ಭೀಕರ ಚಂಡಮಾರುತದ ನಡುವೆ, ಇಯಾನ್ ಚಂಡಮಾರುತ ಆವರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಹವಾಮಾನಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಜಿಮ್ ಕ್ಯಾಂಟೋರ್ ಹಾರಿಹೋಗುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುವ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಿದೆ.
ಜಿಮ್‌ ಕ್ಯಾಂಟೋರ್ ಅವರು ಫ್ಲೋರಿಡಾದ ಫೋರ್ಟ್ ಮೇಯರ್ಸ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ನಿಂತಿದ್ದರು, ಸುಮಾರು ಗಂಟೆಗೆ ಮೈಲು (ಗಂಟೆಗೆ 240 ಕಿಲೋಮೀಟರ್) ವೇಗದ ಗಾಳಿಯೊಂದಿಗೆ ವರ್ಗ 4 ಚಂಡಮಾರುತದ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಮರದ ಕೊಂಬೆಯೊಂದು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ತೂರಿ ಬಂದು ಅವರ ಕಾಲುಗಳಿಗೆ ಬಡಿದು ಬೀಳಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ವರದಿಗಾರ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎದ್ದು ನಿಲ್ಲಲು ಪ್ರಯಾಸಪಟ್ಟರು, ಸೂಚನಾ ಫಲಕವು ಅವರ ಹಿಂದೆ ಬಿದ್ದಿದ್ದರಿಂದ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ರಸ್ತೆ ಫಲಕವನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡರು.ಬಲವಾದ ಗಾಳಿಯಿಂದಾಗಿ ವರದಿಗಾರನಿಗೆ ಎದ್ದು ನಿಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. “ನನಗೆ ಎದ್ದು ನಿಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ನಾನು ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಚಂಡಮಾರುತ ಕೇಂದ್ರದ ಪ್ರಕಾರ, ಫ್ಲೋರಿಡಾದ ಪಶ್ಚಿಮ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಚಂಡಮಾರುತದ ಉಲ್ಬಣವು ಕ್ರೆಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಒಳನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ.ಫ್ಲೋರಿಡಾದಾದ್ಯಂತ ಮತ್ತು ಆಗ್ನೇಯ ರಾಜ್ಯಗಳಾದ ಜಾರ್ಜಿಯಾ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಕೆರೊಲಿನಾದಲ್ಲಿ ಇಯಾನ್ ಹಲವಾರು ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಲಿದೆ. ಚಂಡಮಾರುತದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಹರಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಮುನ್ಸೂಚಕರು ವಿಪತ್ತಿನ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಚಂಡಮಾರುತವು ಫ್ಲೋರಿಡಾಕ್ಕೆ ಬಂದು ಅಪ್ಪಳಿಸುವ ಮೊದಲು ಕ್ಯೂಬಾದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರನ್ನು ಕೊಂದಿತು. ಇದು ದೇಶದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕಲ್ ಗ್ರಿಡ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸಿತು, 1.1 ಕೋಟಿ ಜನರು ವಿದ್ಯುತ್ ಇಲ್ಲದೆ ಉಳಿಯುವಂತಾಗಿದೆ. ಚಂಡಮಾರುತವು ಕರಾವಳಿಯನ್ನು ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಅವರ ದೋಣಿ ಮುಳುಗಿದ ನಂತರ 20 ಕ್ಯೂಬನ್ ವಲಸಿಗರು ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕದ ಗಡಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ನ್ಯಾಷನಲ್ ಓಷಿಯಾನಿಕ್ ಅಂಡ್ ಅಟ್ಮಾಸ್ಫಿಯರಿಕ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ (NOAA) ಒದಗಿಸಿದ ಉಪಗ್ರಹ ಚಿತ್ರವು ಇಯಾನ್ ಚಂಡಮಾರುತವು ವರ್ಗ 4 ಚಂಡಮಾರುತವಾಗಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಚಂಡಮಾರುತವು ಫ್ಲೋರಿಡಾದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಭಾರಿ ಪ್ರವಾಹವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದಾಗ, ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರವು ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಂಡಗಳೊಂದಿಗೆ 300 ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿತು ಮತ್ತು ಚಂಡಮಾರುತವು ಹಾದುಹೋದ ನಂತರ 37 ಲಕ್ಷ ಊಟ ಮತ್ತು 35 ಲಕ್ಷ ಲೀಟರ್ ನೀರನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.
ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್ ಅವರು “ಫ್ಲೋರಿಡಾವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಮೊದಲಿನಂತೆ ಮಾಡಲು, ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಲು ಸರ್ಕಾರವು ಇರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಜನರಿಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು. ನಾವು ಪ್ರತಿ ಹಂತದಲ್ಲೂ ಇರುತ್ತೇವೆ. ಇದು ಫ್ಲೋರಿಡಾ ರಾಜ್ಯದ ಜನರಿಗೆ ನನ್ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬದ್ಧತೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬೈಡನ್‌ ಹೇಳಿದರು.

 

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4.3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement