ಗುರುಗ್ರಹದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಬಿರುಗಾಳಿಯ ನಂಬಲಾಗದ 3D ಅನಿಮೇಷನ್ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಈ ಅದ್ಭುತ ವೀಡಿಯೊ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಗುಂಪು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಾಸಾದ ಜುನೋ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಗುರುಗ್ರಹದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದ (ಅಂತರಿಕ್ಷ) ಬಿರುಗಾಳಿ ಹೇಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು 3D ವೀಡಿಯೊ ಮಾಡಿದೆ. ಯುರೋ ಪ್ಲ್ಯಾನೆಟ್‌ನಿಂದ ಯೂ ಟ್ಯೂಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಕಿರು ವೀಡಿಯೊ, ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾದ ರಚನೆಯ ಬಿರುಗಾಳಿಯ ಸುರುಳಿಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ, ಇದು ಕಪ್‌ಕೇಕ್‌ನ ಫ್ರಾಸ್ಟಿಂಗ್ ಟಾಪ್ ಅನ್ನು ಹೋಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ಈ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನಿಮೇಶನ್ ತನ್ನ 43 ನೇ ಕ್ಲೋಸ್ ಜುಪಿಟರ್ ಫ್ಲೈಬೈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾಸಾ (NASA)ದ ಜುನೋ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯ ವೈಡ್-ಆಂಗಲ್ ಇಮೇಜರ್ ಜುನೋಕ್ಯಾಮ್ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ, ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಲಾದ ಚಿತ್ರದ ಡೇಟಾಕ್ಕಾಗಿ ಅಂತಹ ಭೂದೃಶ್ಯದ ಮೇಲೆ ಹಾರಾಟವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಪೋಸ್ಟ್‌ನ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಹೇಳಿದೆ.
ನ್ಯೂಸ್‌ವೀಕ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕ್ಲೌಡ್ ಟಾಪ್‌ಗಳ ಡಿಜಿಟಲ್ ಎಲಿವೇಶನ್ ಮ್ಯಾಪ್‌ಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸಂಶೋಧಕರು ಜುನೋಕ್ಯಾಮ್ ಡೇಟಾ ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ.ಭೂಮಿ-ಆಧಾರಿತ ದೂರದರ್ಶಕ ಅವಲೋಕನಗಳಿಂದ ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಲಾಗದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಗುರುವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಜುನೋ ಮಿಷನ್ ನಮಗೆ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವು ಒಂದೇ ಕ್ಲೌಡ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಕೆಲವೇ ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನ ಕೋನಗಳಿಂದ ನೋಡಬಹುದು” ಎಂದು ಯುರೋ ಪ್ಲ್ಯಾನೆಟ್‌ನ ಐಚ್‌ಸ್ಟಾಡ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಗ್ರಾನಡಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಯುರೋಪ್ಲಾನೆಟ್ ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಯೋಜನೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು. ಇತ್ತೀಚಿನ ವಿಧಾನವು ಗುರುಗ್ರಹದ ಮೋಡಗಳ ಮೇಲಿನ 3D ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಹೊಸ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ತೆರೆದಿದೆ ಎಂದು ಐಚ್‌ಸ್ಟಾಡ್ ವಿವರಿಸಿದರು. “ಗುರುಗ್ರಹದ ಮೇಲಿನ ಅದ್ಭುತವಾದ ಹಾಗೂ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿರುವ ಚಂಡಮಾರುತಗಳ ಚಿತ್ರಗಳು ವಿವಿಧ ಎತ್ತರಗಳಲ್ಲಿ ಮೋಡಗಳು ಏರುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾದರಿಯ ಮೋಡವು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಿಗೆ ಮೋಡಗಳ ರಾಸಾಯನಿಕ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಪರಿಷ್ಕರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. ನಾವು ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕ ಮುನ್ನೋಟಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ರಾಸಾಯನಿಕ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಉತ್ತಮ 3D ಚಿತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿ ಹೇಳಿದರು.

ಜುನೋವನ್ನು 2011ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. ಇದು 2016 ರಿಂದ ಗುರುಗ್ರಹವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುತ್ತಿದೆ. ಹೆಚ್ಚು ದೀರ್ಘವೃತ್ತದ ಕಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಗ್ರಹವನ್ನು ಸುತ್ತುವ ಮೂಲಕ, ಪ್ರತಿ 43 ದಿನಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಒಂದು ಲ್ಯಾಪ್ ಅನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಜುನೋ ಗುರುಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಸಮೀಪವಿರುವ ಹಂತಕ್ಕೆ ತಲುಪಿತು, ಗ್ರಹದ ಮೋಡದ ಮೇಲ್ಭಾಗದಿಂದ ಕೇವಲ 3,300 ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳಷ್ಟು ಎತ್ತರದಲ್ಲಿತ್ತು.
ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಗೆ ಮೂಲತಃ 2021 ರಲ್ಲಿ ನಿವೃತ್ತಿ ಘೋಷಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ಈಗ ಜುನೋ ತನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಕನಿಷ್ಠ 2025 ರವರೆಗೆ ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement