ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ನರ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡಲು ಸೈನಿಕರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ ರಷ್ಯಾ, ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯ ಎಸಗಲು ವಯಾಗ್ರ ಪೂರೈಕೆ: ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಅಧಿಕಾರಿ ಆರೋಪ

ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಯುದ್ಧವು ಎಂಟನೇ ತಿಂಗಳಿಗೆ ಮುಂದುವರೆದಂತೆ, ಯುದ್ಧದ ಅನೇಕ ಭಯಾನಕತೆಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದವು, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಬುಚಾ ಹತ್ಯಾಕಾಂಡವಾಗಿದೆ. ಈಗ, ಆಕ್ರಮಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ನರನ್ನು ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡಲು ರಷ್ಯಾ ತನ್ನ ಸೈನಿಕರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.
ರಷ್ಯಾದ ಮಿಲಿಟರಿ ತಂತ್ರದ ಭಾಗವಾಗಿ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ನರನ್ನು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡಲು ರಷ್ಯಾ ತನ್ನ ಸೈನಿಕರಿಗೆ ಮಾದಕವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ (ಯುಎನ್) ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ವಿಶ್ವ ಸಂಸ್ಥೆ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾಗರಿಕರ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡಲು ರಷ್ಯಾದ ಸೈನಿಕರಿಗೆ ವಯಾಗ್ರ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ…!
ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯದ ಕುರಿತು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ವಿಶೇಷ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಪ್ರಮೀಳಾ ಪ್ಯಾಟನ್ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಎಎಫ್‌ಪಿಯೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ಈ ಆಘಾತಕಾರಿ ಅಂಶವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ವಯಾಗ್ರ ಹೊಂದಿದ ರಷ್ಯಾದ ಸೈನಿಕರ ಬಗ್ಗೆ ಮಹಿಳೆಯರು ಸಾಕ್ಷಿ ಹೇಳುವುದನ್ನು ನೀವು ಕೇಳಿದಾಗ, ಇದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಮಿಲಿಟರಿ ತಂತ್ರವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ಗೊತ್ತಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪ್ರಮೀಳಾ ಪ್ಯಾಟನ್‌ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಯುದ್ಧದ ಆಘಾತಕಾರಿ ಭೀಕರತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ, ಆಕ್ರಮಣ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ನೂರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ ಎಂದು ಪ್ಯಾಟನ್ ಹೇಳಿದರು. ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೊಳಗಾದವರು ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಹುಡುಗರೂ ಸಹ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಮಿಷನ್ ಆಫ್ ಉಕ್ರೇನ್ ಒಂದು ವರದಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು, ಅದರಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಸೈನಿಕರು ನಾಗರಿಕರ ವಿರುದ್ಧ ಅತ್ಯಾಚಾರ, ಚಿತ್ರಹಿಂಸೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಕ್ರೂರ ಯುದ್ಧಾಪರಾಧಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಯುದ್ಧದ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ, ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯ ಮತ್ತು ಆಕ್ರಮಣಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾದವರು ನಾಲ್ಕರಿಂದ 82 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದರು ಎಂದು ಆಯೋಗವು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ವರದಿಯಾದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯ ತುದಿ ಮಾತ್ರ.” ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯಕ್ಕೊಳಗಾದವರ ನಿಖರ ಸಂಖ್ಯೆ ಜಗತ್ತಿಗೆ ಎಂದಿಗೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಎಂದಿಗೂ ವಾಸ್ತವವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯವು ಮೂಕ ಅಪರಾಧವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

4 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement