ಮೈ ಜುಂ ಎನ್ನುವ ಹಳೆಯ ವೀಡಿಯೊ ಮತ್ತೆ ವೈರಲ್‌ ..: ಬೆಂಕಿ ಹೊತ್ತಿಕೊಂಡ ಯುದ್ಧ ವಿಮಾನ ನೆಲಕ್ಕಪ್ಪಳಿಸುವ ಕ್ಷಣದ ಮೊದಲು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಹಾರಿ ಪಾರಾದ ಪೈಲಟ್‌ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಟ್ರೆಂಡ್‌ ಆಗುತ್ತಿರುವ ಹಳೆಯ ವೀಡಿಯೊವೊಂದರಲ್ಲಿ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್ ಪೈಲಟ್ ವಿಮಾನ ಬಿದ್ದು ಧಗಧಗನೆ ಹೊತ್ತಿ ಉರಿದು ನೆಲಕ್ಕೆ ಅಪ್ಪಳಿಸುವ ಮೊದಲು ಪೈಲಟ್‌ ಅದರಿಂದ ಕೂದಲೆಳೆಯ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಸಿನಿಮೀಯ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪಾರಾಗಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಮೇ 2009 ರಲ್ಲಿ ರಾಯಲ್ ಏರ್ ಫೋರ್ಸ್ (RAF) ವಿಮಾನವು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಕಂದಹಾರ್ ಏರ್‌ಫೀಲ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಳಿಯುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ. ಪೈಲಟ್ ದೊಡ್ಡ ಅನಾಹುತವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು ಆದರೆ ಬೆಂಕಿ ಜ್ವಾಲೆಯು ಕಾಕ್‌ಪಿಟ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದ್ದರಿಂದ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಆತ ವಿಮಾನದಿಂದ ಹೊರಗೆ ಹಾರಿದ್ದಾನೆ. ಮೈ ಜುಂ ಎನ್ನುವ ಈ ವೀಡಿಯೊ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣ ಬಳಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆಗೆ ಗ್ರಾಸವಾಗಿದೆ.
ರೆಡ್ಡಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾದ 34 ಸೆಕೆಂಡ್‌ಗಳ ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್ ನೆಲಕ್ಕೆ ಬೀಳುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ಹಾಗೂ ವಿಮಾನದ ಪೈಲಟ್‌ ಕೊನೆ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಕೂದಲೆಳೆಯ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಬಿಬಿಸಿ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಹ್ಯಾರಿಯರ್ ಜೆಟ್ ಆಗಿದ್ದು, ಪೈಲಟ್‌ಗೆ ಸಣ್ಣಪುಟ್ಟ ಗಾಯಗಳಾಗಿವೆ. ಇದು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ಎರಡು ವಿಮಾನಗಳ ತಂಡದ ಭಾಗವಾಗಿತ್ತು. ಅವರು ತಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಬಾಂಬ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮದ್ದುಗುಂಡುಗಳನ್ನು ಸಹ ಸಾಗಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ದಿ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ಗೀಕ್ ಕ್ಲಬ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕಂದಹಾರ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ವಾಯುನೆಲೆಯನ್ನು ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ವಿಮಾನವು ಶತ್ರುಗಳ ಮೇಲ್ಮೈಯಿಂದ ಆಕಾಶಕ್ಕೆ ಕ್ಷಿಪಣಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿತು. ತಕ್ಷಣವೇ, ವಿಮಾನವು ಅತಿಗೆಂಪು-ನಿರ್ದೇಶಿತ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡುಮಾಡುವ ಜ್ವಾಲೆಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ನಂತರ ಬೆಂಕಿ ಹೊತ್ತಿಕೊಂಡು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಬಿತ್ತು.
ಈ ಹ್ಯಾರಿಯರ್ ವಿಮಾನದ ಇಳಿಯುವಿಕೆಯು ತುಂಬಾ ಜೋರಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಹೀಗಾಗಿ ಅದಕ್ಕೆ ಇಳಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಯತ್ನದ ವೇಳೆ, ವಿಮಾನದ ಬಾಲವು ನೆಲಕ್ಕೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿತು, ಡೆಕ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆಯಿತು. ಇದರಿಂದ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಗೇರ್ ಕುಸಿಯಿತು ಮತ್ತು ವಿಮಾನವು 4,000 ಅಡಿಗಳವರೆಗೆ ಜಾರಿತು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಪೈಲಟ್, ಫ್ಲೈಟ್ ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್ ಮಾರ್ಟಿನ್ ಪೆರ್ಟ್, ಟೇಕ್-ಆಫ್‌ಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಇತರ ವಿಮಾನಗಳಿಗೆ ತನ್ನ ವಿಮಾನ ಅಪ್ಪಳಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಕಾಕ್‌ಪಿಟ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಿಸುವವರೆಗೂ ಕಾಕ್‌ಪಿಟ್‌ನೊಳಗೆಯೇ ಇದ್ದರು. ಅಷ್ಟೊತ್ತಿಗಾಗಲೇ ಜ್ವಾಲೆ ಕಾಕ್‌ಪಿಟ್‌ಗೆ ತಲುಪಿತ್ತು. ನಂತರ ಅವರು ವಿಮಾನದಿಂದ ಪ್ಯಾರಾಚೂಟ್‌ ಮೂಲಕ ಹೊರಕ್ಕೆ ಹಾರಿದರು.
ರೆಡ್ಡಿಟ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಈ ದೃಶ್ಯಾವಳಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿ ಬೆಚ್ಚಿಬಿದ್ದು ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳ ಸುರಿಮಳೆಗೈದಿದ್ದಾರೆ. “ಏನಾದರೂ ಇದ್ದರೆ, ಅವರು (ಪೈಲಟ್) ಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು ಅದು ಪ್ರಶಂಸನೀಯವಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಪ್ರಯತ್ನದ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ಗಾಗಿ ಅದನ್ನು ತರುವ ಮೂಲಕ ಅವರು ವಿಮಾನವನ್ನು ಯಾವುದೇ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಬೀಳದಂತೆ ಮಾಡಿದರು. ಹಾಗೇನಾದರೂ ಆಗಿದ್ದರೆ ಸಂಭಾವ್ಯ ನಾಗರಿಕ ಸಾವುನೋವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಬಹುದಿತ್ತು ಎಂದು ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement