ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಜೊತೆ ರಾಜಕೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಉಲ್ಬಣಗೊಂಡು ಬ್ರಿಟನ್‌ ಪ್ರಧಾನಿ ಲಿಜ್ ಟ್ರಸ್ ರಾಜೀನಾಮೆ: ಆಯ್ಕೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಸಮಯಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಗೆ ಪ್ರಧಾನಿ…!

ಲಂಡನ್: ತೆರಿಗೆ ಕಡಿತದ ಬಜೆಟ್ ವಿಫಲವಾಗಿ ಹಣಕಾಸು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಅಲುಗಾಡಿಸಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು ತನ್ನದೇ ಆದ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪಕ್ಷದೊಳಗೆ ದಂಗೆಗೆ ಕಾರಣವಾದ ನಂತರ ಬ್ರಿಟನ್‌ ಪ್ರಧಾನಿ ಲಿಜ್ ಟ್ರಸ್ (47)ಗುರುವಾರ ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಇದು ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿ 45 ದಿನಗಳ ಕಚೇರಿ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆ ಅನುಸರಿಸುವಂತಾಯಿತು. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಟ್ರಸ್‌ನ ಅವರ ಮಿನಿ-ಬಜೆಟ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಮಾಡಿತು, ಅವರು ಇಬ್ಬರು ಪ್ರಮುಖ ಮಂತ್ರಿಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಅವರ ಸ್ವಂತ ಸಂಸದರ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರು. ನಾವು ಕಡಿಮೆ-ತೆರಿಗೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ-ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ದೃಷ್ಟಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಅದು ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್‌ನ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಲಾಭ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೂ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಗಮನಿಸಿದರೆ, ನಾನು ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪಕ್ಷದಿಂದ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಜನಾದೇಶವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕತ್ವಕ್ಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲು ಹಿಸ್ ಮೆಜೆಸ್ಟಿ ದಿ ಕಿಂಗ್‌ ಜೊತೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಗಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಪಕ್ಷವು ಮುಂದಿನ ವಾರದೊಳಗೆ ನಾಯಕತ್ವದ ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲಿದೆ. ನಾಯಕತ್ವದ ಮತಗಳು ಮತ್ತು ಪುನರ್ರಚನೆಯ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಹೊಂದಿರುವ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ರಾಜಕಾರಣಿ ಗ್ರಹಾಂ ಬ್ರಾಡಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ, ಮತವು ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಸಂಸದರು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕ ಪಕ್ಷದ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಹೇಗೆ ಒಳಗೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಈಗ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಟ್ರಸ್ ಕೇವಲ 44 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿದ್ದರು, ರಾಣಿ ಎಲಿಜಬೆತ್ II ರ ಮರಣದ ನಂತರ 10 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರಿ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ವಿರಾಮಗೊಳಿಸಲಾಗಿತ್ತು.
ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಸಮಿತಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಬ್ರಾಡಿ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಸಭೆಯ ನಂತರ ಅವರ ರಾಜೀನಾಮೆ ಬಂದಿದೆ. ಮಂತ್ರಿ ಸ್ಥಾನಗಳಿಲ್ಲದ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಸಂಸದರ ಗುಂಪು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಗೆ ಅವಿಶ್ವಾಸ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು.
ಸಭೆಯ ಮೊದಲು, ಡೌನಿಂಗ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ವಕ್ತಾರರು ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ಟ್ರಸ್ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ಬಯಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಸಭೆ ನಡೆದ ಒಂದು ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ, ಟ್ರಸ್‌ನಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿಯುವಂತೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಕರೆ ನೀಡಿದ ಸಂಸದರ ಸಂಖ್ಯೆ 17ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿತು. ಪ್ರಧಾನಿಯ ಮೇಲೆ ವಿಶ್ವಾಸವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬ್ರಾಡಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದವರ ಸಂಖ್ಯೆ ಗುರುವಾರದ ವೇಳೆಗೆ 100 ಮೀರಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಅವರ ರಾಜೀನಾಮೆಯ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ನಂತರ ಡಾಲರ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಪೌಂಡ್‌ 0.5% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

2 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement