ಏಲಿಯನ್ ಬೇಟೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ನಾಸಾ ಸಿದ್ಧ: 16-ಸದಸ್ಯರ ತಂಡದ ರಚನೆ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, ಡಿ.ಸಿ.: ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ನಿಗೂಢ ಹಾರುವ ವಸ್ತುಗಳ (UFOs) ಹಿಂದಿನ ರಹಸ್ಯವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ನಾಸಾ (NASA) ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿದೆ. ಇದು ತಲೆಮಾರುಗಳಿಂದಲೂ ನಮ್ಮ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಕೆರಳಿಸುವ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯಾಗಿದೆ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಅಡಗಿರುವ ಈ ನಿಗೂಢ ವಸ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವ ಬಹುತೇಕ ಅದ್ಭುತ ಕಥೆಗಳ ಹಿಂದಿನ ಸತ್ಯವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು, ನಾಸಾ 16 ಸದಸ್ಯರ ತಂಡವನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದು ಅದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲಿದೆ.
NASA ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ಹೊಸ ಯೋಜನೆ ಬಗ್ಗೆ ಘೋಷಿಸಿದೆ. “ನಾವು ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ವೈಮಾನಿಕ ವಿದ್ಯಮಾನಗಳ (UAP) ಅಥವಾ ವಿಮಾನ ಅಥವಾ ತಿಳಿದಿರುವ ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿದ್ಯಮಾನಗಳೆಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿನ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳ ಸ್ವತಂತ್ರ ಅಧ್ಯಯನ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು 16 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ಒಂಬತ್ತು ತಿಂಗಳ ಅಧ್ಯಯನವು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 24ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಡೇಟಾವನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ತಂಡ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಸ್ಥೆ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ, “ಸ್ವತಂತ್ರ ಅಧ್ಯಯನ ತಂಡವು ನಾಸಾ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಯುಎಪಿಗಳ ಸ್ವರೂಪದ ಬಗ್ಗೆ ಭವಿಷ್ಯದ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕೆ ಅಡಿಪಾಯವನ್ನು ಹಾಕುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು, ಸರ್ಕಾರಿ ಘಟಕಗಳು, ವಾಣಿಜ್ಯ ದತ್ತಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಡೇಟಾವನ್ನು UAP ಗಳ ಮೇಲೆ ಬೆಳಕು ಚೆಲ್ಲಲು ಹೇಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತಂಡವು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

ಅಧ್ಯಯನವು ವರ್ಗೀಕರಿಸದ ಡೇಟಾದ ಮೇಲೆ ಮಾತ್ರ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ತಂಡದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸಂಪೂರ್ಣ ವರದಿಯನ್ನು 2023 ರ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.
ನಮ್ಮ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ತೀರ್ಮಾನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ವೈಮಾನಿಕ ವಿದ್ಯಮಾನಗಳ ಸುತ್ತಲಿನ ಡೇಟಾವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ. ದತ್ತಾಂಶವು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಭಾಷೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವಿವರಿಸಲಾಗದನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸಲಿದೆ ಎಂದು NASA ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ವಿಜ್ಞಾನ ಮಿಷನ್ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯದ ಸಹಾಯಕ ನಿರ್ವಾಹಕ ಥಾಮಸ್ ಜುರ್ಬುಚೆನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement