ಕ್ಸಿ ಮೇಲೆ ನಂಬಿಕೆ ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದ ಚೀನಾ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್‌ ಪಕ್ಷ: ನಂ. 2 ಲಿ ಕೆಕಿಯಾಂಗ್ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ವಜಾ

ಬೀಜಿಂಗ್: ಚೀನಾದ ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷವು ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನು ನಡೆಸುವಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರಿಗೆ ನಾಯಕರಾಗಿ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಮೂರನೇ ಬಾರಿಗೆ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯನ್ನು ನೀಡುವ ಒಂದು ದಿನ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅವರ ಪ್ರಾಬಲ್ಯವನ್ನು ಶನಿವಾರ ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದೆ, .
ಪಕ್ಷದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹಿರಿಯ ನಾಯಕತ್ವದಿಂದ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲಿ ಕೆಕಿಯಾಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಪಕ್ಷವು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರದ ನಂ. 2 ಅಧಿಕಾರಿಯಾದ ಲಿ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆ-ಆಧಾರಿತ ಸುಧಾರಣೆಗಳ ಪ್ರತಿಪಾದಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಮೇಲೆ ರಾಜ್ಯದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವ Xi ನ ಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿದೆ.
ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಕ್ಸಿ ಅವರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವ ಅಥವಾ ಸವಾಲು ಮಾಡುವ ಚಿಹ್ನೆಗಳಿಗಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಯಾವುದೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಲಿ ಅವರನ್ನು ಕಿತ್ತು ಹಾಕಿರುವುದು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಇದು ವಿಶ್ವದ ಎರಡನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕ ಶಕ್ತಿಯಾದ ಚೀನಾದ ಅಧಿಕಾರದ ಮೇಲೆ ಕ್ಸಿ ಬಿಗಿಯಾದ ಹಿಡಿತವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಪಕ್ಷದ ಕೇಂದ್ರ ಸಮಿತಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿ ಒಡನಾಡಿ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರ ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಮತ್ತು ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಚಿಂತನೆಯ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಮಹತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿವಳಿಕೆ ಪಡೆಯಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಎಲ್ಲಾ ಪಕ್ಷದ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ನಿರ್ಣಯದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಅಂತಿಮ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಚುನಾಯಿತರಾದ ಅದರ ಹೊಸ 205-ಸದಸ್ಯರ ಕೇಂದ್ರ ಸಮಿತಿಯಿಂದ ಕಾಣೆಯಾಗಿರುವ ಪಕ್ಷದ ಸರ್ವಶಕ್ತ ಪಾಲಿಟ್‌ಬ್ಯೂರೋ ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿಯ ಏಳು ಸದಸ್ಯರಲ್ಲಿ ನಾಲ್ವರಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ನಂಬರ್‌ ಎರಡನೇ ನಾಯಕ ಲಿ ಕೂಡ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಅಂದರೆ ಭಾನುವಾರ ಅನಾವರಣಗೊಳ್ಳುವ ನಾಯಕತ್ವದ ಷಫಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿಗೆ ಮರುನೇಮಕ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಕ್ಸಿ ಅವರು ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಅವರು ಚೀನಾದ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್‌ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಮೂರನೇ ಅವಧಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯಲಿದ್ದಾರೆ.
ಶಾಂಘೈ ಪಕ್ಷದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಹಾನ್ ಝೆಂಗ್, ಪಕ್ಷದ ಸಲಹಾ ಸಮಿತಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ವಾಂಗ್ ಯಾಂಗ್ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕ್ಸಿ ಮಿತ್ರ ಮತ್ತು ಬಹುಪಾಲು ವಿಧ್ಯುಕ್ತ ಶಾಸಕಾಂಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಲಿ ಝಾನ್ಶು ಅವರು ಕೈಬಿಡಲಾದ ಇತರ ಮೂವರು.
ಸರ್ಕಾರದ ಮಂತ್ರಿಗಳ ಹೊಸ ಸ್ಲೇಟ್ ಅನ್ನು ಹೆಸರಿಸುವವರೆಗೆ ಲಿ ಕೆಕಿಯಾಂಗ್ ಸುಮಾರು ಆರು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತಾರೆ.
ಅವರು ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಇದು ಕ್ಸಿ ವಿರುದ್ಧ ನಾಯಕತ್ವದೊಳಗೆ ಕೆಲವು ಸಂಭಾವ್ಯ ತಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಆರ್ಥಿಕ ನೀತಿಯಲ್ಲಿ. ಕ್ಸಿ ಸರ್ಕಾರದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಹಿಡಿತ ಸಾಧಿಸಿದ್ದರಿಂದ, ಲಿ ಅವರನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಬಹುಮಟ್ಟಿಗೆ ಬದಿಗಿಡಲಾಗಿತ್ತು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

ಪಕ್ಷದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ಗೆ 2,300 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು – ಚೀನಾದ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ “ಶೂನ್ಯ-ಕೋವಿಡ್‌” ನೀತಿಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಸ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿ – ಮಧ್ಯ ಬೀಜಿಂಗ್‌ನ ಮಹಾ ಸಭಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾದರು.ಮತದಾನ ನಡೆದಾಗ ಎಲ್ಲಾ ವಿದೇಶಿ ಪತ್ರಕರ್ತರು ಸೇರಿದಂತೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಸಭೆಯ ಮೊದಲ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಿಲ್ಲ.
ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ 79ರ ಹರೆಯದ ಹೂ ಅವರು ಕ್ಸಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದರು, ಅವರು ಮುಂದಿನ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿದ್ದರು, ಸ್ವಲ್ಪ ಹೊತ್ತಿನ ನಂತರ ಅವರ ತೋಳು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ಅವರ ಸಹಾಯಕರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಸಭೆಯಿಂದ ಹೊರನಡೆದರು. ಹೂ ಅವರಿಗಿಂತ ಮೊದಲು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದ ಜಿಯಾಂಗ್ ಜೆಮಿನ್, 96, ಈ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ.
ಕೇಂದ್ರ ಸಮಿತಿಗೆ ಹೆಸರಿಸಲಾದ 205 ಜನರಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 11 ಮಹಿಳೆಯರು ಮಾತ್ರ ಇದ್ದಾರೆ. ಒಟ್ಟು 5%ರಷ್ಟು ಮಾತ್ರ. ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಗುಂಪುಗಳ ಸದಸ್ಯರು 4% ರಷ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಆ ಶೇಕಡಾವಾರುಗಳು ಕಳೆದ ಕೇಂದ್ರ ಸಮಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಂತೆಯೇ ಇದ್ದವು. ಕನಿಷ್ಠ ಒಬ್ಬ ಸಮಿತಿಯ ಸದಸ್ಯ, ಟಿಬೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ವಾಂಗ್ ಜುನ್‌ಜೆಂಗ್, ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಾಗಿ ಅಮೆರಿಕದ ನಿರ್ಬಂಧಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

1949 ರಲ್ಲಿ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ದೇಶವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ಮತ್ತು ಕಾಲು ಶತಮಾನದವರೆಗೆ ದೇಶವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದ ಮಾವೋ ಝೆಡಾಂಗ್‌ಗೆ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿ ಆಧುನಿಕ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ನಾಯಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ದಶಕದ ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿ ಕ್ಸಿ ಜಿಂಗ್‌ಪಿನ್‌ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ.
ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕರಾಗಿ ಮೂರನೇ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯು ಅನಧಿಕೃತವಾದ ಎರಡು-ಅವಧಿಯ ಮಿತಿಯನ್ನು ಮುರಿಯುತ್ತದೆ, ಅದು ಮಾವೋ ಅವರ ಏಕವ್ಯಕ್ತಿ ಆಡಳಿತದ ಮಿತಿಮೀರಿದ ಅವಧಿಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಯಿತು.
ಕ್ಸಿ ಅವರು ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಸಮಾಜ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಮೇಲೆ ರಾಜ್ಯದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ತನ್ನ 100 ನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವವನ್ನು ಆಚರಿಸಿದ ಪಕ್ಷವು ಇನ್ನೂ ತನ್ನ ಉಚ್ಛ್ರಾಯ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ತಮ್ಮ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.ಚೀನಾದ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷವು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಹೊಸ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದೆ, ಅದು ಹೊಸ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

2 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement