ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದ ಆರೋಪ: ಸಾಕು ನಾಯಿ ಸತ್ತ ನಂತರ ವೈದ್ಯರ ವಿರುದ್ಧ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಿದ ಕುಟುಂಬ…!

ಭುವನೇಶ್ವರ: ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಗಂಜಾಂ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಭಂಜನಗರ ಬ್ಲಾಕ್‌ನ ಜಿಲುಂಡಿ ಗ್ರಾಮದ ಪಶುವೈದ್ಯರೊಬ್ಬರ ವಿರುದ್ಧ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದಿಂದ ತಮ್ಮ ಸಾಕು ನಾಯಿ ಮೃತಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಅದರ ಮಾಲೀಕರು ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ಐದು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದ ಮುದ್ದಿನ ನಾಯಿ ದುಗು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮೃತಪಟ್ಟಿದೆ.
ಕಳೆದ ವಾರ ದುಗು ಅವರು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಮಾಲೀಕರು ಅದನ್ನು ಭಂಜಾನಗರದ ಹತ್ತಿರದ ಪಶುವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು. ವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚನೆ ನಡೆಸಿ ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆ ನಡೆಸಿ ದುಗುವನ್ನು ಮನೆಗೆ ಕರೆತಂದರು. ಆದರೆ ಕೆಲವು ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ, ದುಗು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 17 ರಂದು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟಿತು. ಇದಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯವೇ ಕಾರಣ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಕುಟುಂಬಸ್ಥರು ಸ್ಥಳೀಯ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ಪಶುವೈದ್ಯರ ವಿರುದ್ಧ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ದುಗು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 17 ರಂದು ಮೃತಪಟ್ಟ ನಂತರ ಅವರು ದೇಹವನ್ನು 4 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಇರಿಸಿದರು. ಮೃತದೇಹವನ್ನು ಮರಣೋತ್ತರ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಕಾರಣ ಪತ್ತೆಯಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಕುಟುಂಬದವರು ಆಶಿಸಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಮರಣೋತ್ತರ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಯಾರೂ ಬರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದವರು ಸಕಲ ವಿಧಿವಿಧಾನಗಳ ಪ್ರಕಾರ ದುಗು ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆ ಮಾಡಿದರು. ಅವರು ಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಎಸ್‌ಪಿಯವರನ್ನೂ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದರು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ತ್ವರಿತ ಸಾಲದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿ ಸುರಕ್ಷತಾ ಸಲಹೆ ಅನುಸರಿಸಲು ಸೂಚಿಸಿದ ಎಸ್‌ಬಿಐ

ದುಗು ನನ್ನ ಮಗನಿದ್ದಂತೆ. ಅದು ನನ್ನ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯ. ದುಗು ಅಕಾಲಿಕ ಮರಣ ನಮಗೆ ದುಃಖ ತಂದಿದೆ ಎಂದು ಸಾಬಿತ್ರಿ ಡಾಕುವಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಾವು ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇವೆ. ದುಗು ನನ್ನ ಸಹೋದರ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತನಂತೆ. ಇದು ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮತ್ತು ತಪ್ಪು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ಮೃತಪಟ್ಟಿದೆ. ನಾವು ಸ್ಥಳೀಯ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಅದನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಿಲ್ಲ. ನ್ಯಾಯ ದೊರಕಿಸಲು ಕೊನೆಯವರೆಗೂ ಹೋರಾಟ ನಡೆಸುತ್ತೇವೆ’ ಎಂದು ಸಂತೋಷಿನಿ ಡಾಕುವಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಜಿಲ್ಲಾ ಪಶುವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಈ ಆರೋಪವನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದ್ದು, ಸಾಕು ನಾಯಿಯ ಸಾವಿನಿಂದ ತಮಗೂ ಬೇಸರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ”ರೋಗದ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಂಡು ಔಷಧಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು. ಸಾಕು ನಾಯಿಯನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಎಲ್ಲಾ ಮುಂಜಾಗ್ರತಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗಿದ್ದು, ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಂಜಾನಗರ ಪಶು ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಡಾ.ನಿಶಿಕಾಂತ್ ಬಾಲ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಇದೆಂಥ ನ್ಯಾಯ...ಐದು ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿಯ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಆರೋಪಿಗೆ ಕೇವಲ ಐದು ಬಸ್ಕಿ ಶಿಕ್ಷೆ....!

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement