ಭಾರತ ಮೂಲದ ವಿಶ್ವ ನಾಯಕರ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿದ ರಿಷಿ ಸುನಕ್: ಇತರರು ಯಾರು..? ಇಲ್ಲಿದೆ ಮಾಹಿತಿ

ನವದೆಹಲಿ: 42 ವರ್ಷದ ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಅವರು ಸೋಮವಾರ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಪ್ರಧಾನಿಯಾದ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಹಿಂದೂಗಳು ದೀಪಾವಳಿಯನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. 42 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ, ಅವರು 200 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಭಾರವನ್ನಾಳಿದ ದೇಶದ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಲಿದ್ದಾರೆ.
ರಿಷಿ ಸುನಕ್‌ ಹೊರತು ಪಡಿಸಿಪ್ರ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಇತರ ವಿಶ್ವ ನಾಯಕರ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ..
ಕಮಲಾ ಹ್ಯಾರಿಸ್
ಭಾರತ ಮತ್ತು ಜಮೈಕಾದಿಂದ ವಲಸೆ ಬಂದ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ ಅಮೆರಿಕಾ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಕಮಲಾ ಹ್ಯಾರಿಸ್, ಆ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸಿದ ಮೊದಲ ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ಅಶ್ವೇತ ವರ್ಣದ ಮೊದಲ ಮಹಿಳೆ. ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ರಾಜಕಾರಣಿ ದೇಶದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಮಹಿಳಾ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾದರುಕಮಲಾ ಹ್ಯಾರಿಸ್‌ ತಾಯಿ ಭಾರತದ ತಮಿಳುನಾಡು ಮೂಲದವರು. ಅವರು 2011 ರಿಂದ 2017 ರವರೆಗೆ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಆಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಪ್ರವಿಂದ್ ಜುಗ್ನಾಥ್
2017 ರಿಂದ ಮಾರಿಷಸ್ ಪ್ರಧಾನಿ, ಪ್ರವಿಂದ್ ಜುಗ್ನಾಥ್ ಅವರ ಪೂರ್ವಜರು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಅಹಿರ್ಸ್ನಿಂದ ಬಂದವರು ಜುಗ್ನಾಥ್ ಹಿಂದೂ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಸಿದವರು. ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಪ್ರವಿಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಜುಗ್ನಾಥ್ ಅವರು ಮಾರಿಷಸ್‌ನ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

ಆಂಟೋನಿಯೊ ಕೋಸ್ಟಾ
2015 ರಿಂದ ಪೋರ್ಚುಗಲ್‌ನ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿರುವ ಆಂಟೋನಿಯೊ ಕೋಸ್ಟಾ ಅವರು ಪೋರ್ಚುಗೀಸ್ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದವರು. ಆಂಟೋನಿಯೊ ಕೋಸ್ಟಾ ಅವರು 2022 ರಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದ ನಂತರ ಮೂರನೇ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜಕಾರಣಿ ಅರ್ಧ ಪೋರ್ಚುಗೀಸ್ ಮತ್ತು ಅರ್ಧ ಗೋವಾದವರು. ಗೋವಾದಲ್ಲಿ, ಕೋಸ್ಟಾ ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ಬಾಬುಷ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಕೊಂಕಣಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಪದವು ಯುವ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಪೃಥ್ವಿರಾಜ್ಸಿಂಗ್ ರೂಪನ್
ಪೃಥ್ವಿರಾಜ್‌ಸಿಂಗ್ ರೂಪನ್ ಅವರು 2019 ರಿಂದ ಮಾರಿಷಸ್‌ನ ಏಳನೇ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ರೂಪನ್ ಅವರು ಭಾರತೀಯ ಆರ್ಯ ಸಮಾಜಿ ಹಿಂದೂ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರು.

ಚಾನ್ ಸಂತೋಖಿ
ಚಂದ್ರಿಕಾಪ್ರಸಾದ “ಚಾನ್” ಸಂತೋಖಿ ಒಬ್ಬ ಸುರಿನಾಮಿ ರಾಜಕಾರಣಿ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು 2020 ರಿಂದ ಸುರಿನಾಮ್‌ನ 9 ನೇ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು 1959 ರಲ್ಲಿ ಸುರಿನಾಮ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಲೆಲಿಡಾರ್ಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂಡೋ-ಸುರಿನಾಮಿಸ್ ಹಿಂದೂ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರು.

ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಇರ್ಫಾನ್ ಅಲಿ
ಮೊಹಮದ್ ಇರ್ಫಾನ್ ಅಲಿ ಅವರು ಗಯಾನಾದ ಒಂಬತ್ತನೇ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಆಗಸ್ಟ್ 2, 2020 ರಂದು ಪ್ರಮಾಣ ವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು. ಅವರು ವೆಸ್ಟ್ ಕೋಸ್ಟ್ ಡೆಮಾರಾರಾದಲ್ಲಿ ಲಿಯೊನೊರಾದಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಂ, ಇಂಡೋ-ಗಯಾನೀಸ್ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4.5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement