ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ : ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿ ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಮೊದಲ ಮಾತು

ಲಂಡನ್: ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಅವರನ್ನು ಬ್ರಿಟನ್ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿ ಕಿಂಗ್ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ III ನೇಮಕ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅರಮನೆ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಬೋರಿಸ್ ಜಾನ್ಸನ್ ಅವರ ಪುನರಾಗಮನದ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಪೆನ್ನಿ ಮೊರ್ಡಾಂಟ್ ಅವರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಬೆಂಬಲ ಸಿಗದ ನಂತರ ರಿಷಿ ಸುನಕ್ (42), ನಿನ್ನೆ ಸೋಮವಾರ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್‌ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದರು.
ಸುನಕ್ ಅವರು ಮಂಗಳವಾರ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡರು, ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪಕ್ಷದ ಇತ್ತೀಚಿನ ನಾಯಕ ರಾಜಕೀಯ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಚಕ್ರವನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಮತ್ತು ದೇಶದ ಕಠೋರ ಆರ್ಥಿಕ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಅವರು ಆಶಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಸುನಕ್, ಈ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಬ್ರಿಟಿಷ್‌ ನಾಗರೀಕ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಅಶ್ವೇತ ವರ್ಣೀಯ ವ್ಯಕ್ತಿ. ಬಕಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ ಅರಮನೆಯಲ್ಲಿ “ಕಿಸ್ಸಿಂಗ್ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಅಧಿಕಾರದ ವಿಧ್ಯುಕ್ತ ವರ್ಗಾವಣೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಕಿಂಗ್ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ III ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು.
ಲಿಜ್ ಟ್ರಸ್ ಅವರ ಅಧಿಕೃತ ರಾಜೀನಾಮೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ನಂತರ, ಹೊಸ ರಾಜನು ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಸುನಕ್ ಅವರನ್ನು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ನೇಮಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇದೀಗ ನಮ್ಮ ದೇಶವು ಆಳವಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ … ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಯುದ್ಧವು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಅಸ್ಥಿರಗೊಳಿಸಿದೆ … [ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ] ಲಿಜ್ ಟ್ರಸ್ ಈ ದೇಶದ ಆರ್ಥಿಕ ಗುರಿಗಳಿಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದು ತಪ್ಪಲ್ಲ. ನಾನು ಅವರನ್ನು ಮೆಚ್ಚುತ್ತೇನೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವು ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ದುರುದ್ದೇಶದಿಂದಲ್ಲ, ಅದೇನೇ ಇದ್ದರೂ ಅವು ತಪ್ಪುಗಳು ಎಂದು ಸುನಕ್ ಅವರು ಕಿಂಗ್ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದ ನಂತರ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
“ನಾನು ನಮ್ಮ ದೇಶವನ್ನು ಮಾತಿನಿಂದಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ಒಂದುಗೂಡಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ತಲುಪಿಸಲು ಹಗಲಿರುಳು ಶ್ರಮಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಂಬಿಕೆ ಗಳಿಸಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಗಳಿಸುತ್ತೇನೆ … ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ಜನಾದೇಶ ನಮ್ಮ ಪ್ರಣಾಳಿಕೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಸುನಕ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ನಾಯಕ 200 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ಉನ್ನತ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸಿದ ಅತ್ಯಂತ ಕಿರಿಯ ಮತ್ತು ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ಮೊದಲ ಹಿಂದೂ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ. ಲಿಜ್ ಟ್ರಸ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 49 ದಿನಗಳ ನಂತರ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ತೊರೆದ ನಂತರ ಸುನಕ್ ಈ ವರ್ಷ ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ಮೂರನೇ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಹೊಸ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬೆದರಿಸುವ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಪಡೆದರು.

ಏಳು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸುನಕ್ ಈಗ ಮೂರನೇ ಪ್ರಧಾನಿ
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 25, 2022 ರಂದು ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪಕ್ಷದ ಹೊಸದಾಗಿ ಚುನಾಯಿತ ನಾಯಕನನ್ನು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಲು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ ಲಂಡನ್‌ನ ಬಕಿಂಗ್‌ಹ್ಯಾಮ್ ಅರಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಿಂಗ್ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ III ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಅವರನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು.
ಟ್ರಸ್ ಅವರು ಕೇವಲ 49 ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ರಾಣಿ ಎಲಿಜಬೆತ್ II ರ ಆಳ್ವಿಕೆಯ 15 ನೇ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾದರು – ಇದು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ರಾಜಕೀಯ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ವಿಶ್ವದ ಆರನೇ-ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆಯ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.
ಮಂಗಳವಾರದ ಮುಂಜಾನೆ ನಂ. 10 ಡೌನಿಂಗ್ ಸೇಂಟ್ ಹೊರಗೆ ವಿದಾಯ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ, ಟ್ರಸ್ ತನ್ನ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಮತ್ತು ವಿಪತ್ತಿನ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಲಿಲ್ಲ.ಪ್ರಸ್ತುತ ನಾವು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ನಾವು ಧೈರ್ಯದಿಂದ ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಎಂದಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಮನವರಿಕೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಚೀನಾದಲ್ಲಿ 'ಶೂನ್ಯ' ಕೋವಿಡ್ ನೀತಿ ವಿರುದ್ಧ ಭುಗಿಲೆದ್ದ ಆಕ್ರೋಶ: ಕೋವಿಡ್ ನಿರ್ಬಂಧದ ವಿರುದ್ಧ ಬೀದಿಗಿಳಿದ ಜನ

ರಾಜನೊಂದಿಗಿನ ಭೇಟಿಯ ನಂತರ, ಸುನಕ್ ಅವರು ಡೌನಿಂಗ್ ಸೇಂಟ್‌ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತಾರೆ, ನಾಯಕರಾಗಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಭಾಷಣವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ನೇಮಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ದೇಶದ ಆರ್ಥಿಕತೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಸ್ವಂತ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷದ ಕುಸಿತದ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸಲು ಆಶಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರ ಅರ್ಥವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್‌ಡಮ್ ಒಂದು ಶ್ರೇಷ್ಠ ದೇಶವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ನಾವು ತೀವ್ರವಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಸವಾಲನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ಸಂದೇಹವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಸೋಮವಾರ ನಾಯಕತ್ವ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ಗೆದ್ದ ನಂತರ 90 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ನಮಗೆ ಈಗ ಸ್ಥಿರತೆ ಮತ್ತು ಏಕತೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ, ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ದೇಶವನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ತರಲು ನಾನು ನನ್ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಟ್ರಸ್‌ನ ವಿನಾಶಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಯು ಸುನಕ್‌ಗೆ ಹಿಂದಿನ ನಾಯಕತ್ವ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಸೋತ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವೇ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ರಸ್ ಅಧಿಕಾರದ ಅವಧಿ ಅವರ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರಿಯ ಕೆಲಸವನ್ನು ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸಿದೆ.

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement