ಹೆಮ್ಮೆಯ ಹಿಂದೂ…: ಬ್ರಿಟನ್‌ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲನೇ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಪವಿತ್ರ ಕೆಂಪು ದಾರ ಧರಿಸಿದ ರಿಷಿ ಸುನಕ್‌

ಲಂಡನ್: ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಮತ್ತು ಹಿಂದೂ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಅವರು 10 ಡೌನಿಂಗ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಪವಿತ್ರ ಕೆಂಪು ಹಿಂದೂ ‘ಕಲವಾ’ ದಾರವನ್ನು ಧರಿಸಿದ್ದರು.
ಮೌಲಿ ಅಥವಾ ಕಲಾವವು ಹತ್ತಿ ಕೆಂಪು ದಾರದ ರೋಲ್ ಆಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಪವಿತ್ರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹಿಂದೂಗಳ ಎಲ್ಲಾ ಧಾರ್ಮಿಕ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಇದನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ದಾರವನ್ನು ದೇವರಿಗೆ ಬಟ್ಟೆಯ ನೈವೇದ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮೌಳಿ ದಾರವು ಯಾವುದೇ ಪೂಜೆಯ ಅವಿಭಾಜ್ಯ ಅಂಗವಾಗಿದೆ.
ಅದನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಶತ್ರುವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮ್ಮ ರಕ್ಷಣೆಯಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ನಂಬಿಕೆ. ನಂ 10 ಡೌನಿಂಗ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್‌ನ ಹೊರಗಿನಿಂದ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಕೈ ಬೀಸಿದಾಗ ಸುನಕ್ ಈ ಪವಿತ್ರ ದಾರ” ಧರಿಸಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು.
ಸುನಕ್ ಮಂಗಳವಾರದಂದು ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ – ಯುಕೆಯನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಯುಕೆ ಪ್ರಧಾನಿಯಾದ ಮೊದಲ ಬಿಳಿಯೇತರ, ಬಣ್ಣದ ವ್ಯಕ್ತಿ, 42 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನ ಅವರು ಅತ್ಯಂತ ಕಿರಿಯ ಪ್ರಧಾನಿ. 200 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಅವಧಿಯ ನಂತರ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ ರಾಜನ ಅಧಿಕಾರ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಹೊಸ ರಾಜ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ III ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಮೊದಲ ಪ್ರಧಾನಿ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ನಾಯಕ ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಯುಕೆ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಪವಿತ್ರ ಹಿಂದೂ ‘ಕಲವಾ’ ದಾರವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದ ತಮ್ಮ ಧಾರ್ಮಿಕ ಬೇರುಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು. 10 ಡೌನಿಂಗ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಬೆಂಬಲಿಗರತ್ತ ಕೈಬೀಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಪವಿತ್ರ ಕೆಂಪು ದಾರವನ್ನು ಧರಿಸಿದ್ದರು.
ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ತನ್ನ ಹಿಂದೂ ಬೇರುಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದ ಇತರ ಕೆಲವು ನಿದರ್ಶನಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಯಾವಾಗಲೂ ತಮ್ಮ ಭಾರತೀಯ ಮತ್ತು ಹಿಂದೂ ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಗೌರವಿಸುತ್ತಾರೆ. 2017ರ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ, ಸುನಕ್ ಹಿಂದೂಗಳ ಪವಿತ್ರ ಗ್ರಂಥ ಭಗವದ್ಗೀತೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಸದರಾಗಿ ನಿಷ್ಠೆಯ ಪ್ರಮಾಣವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು.
ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಹಿಂದೂ ಗುರುತನ್ನು ಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದ ಘೋಷಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. “ನಾನು ಈಗ ಬ್ರಿಟನ್ ಪ್ರಜೆಯಾಗಿದ್ದೇನೆ. ಆದರೆ ನನ್ನ ಧರ್ಮ ಹಿಂದೂ. ನನ್ನ ಧಾರ್ಮಿಕ ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಪರಂಪರೆ ಭಾರತೀಯ. ನಾನು ಹಿಂದೂ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಗುರುತು ಕೂಡ ಹಿಂದೂ ಎಂದು ಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದ ಹೇಳುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

ಈ ವರ್ಷದ ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಕೃಷ್ಣ ಜನ್ಮಾಷ್ಟಮಿಯಂದು ಅವರ ಪತ್ನಿ ಅಕ್ಷತಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದರು. ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಭೇಟಿಯ ಬಗ್ಗೆ Instagram ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಸುನಕ್ ಲಂಡನ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪತ್ನಿಯೊಂದಿಗೆ ಗೋ ಪೂಜೆ ಮಾಡಿದಾಗ ಬ್ರಿಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಭಾರತೀಯರಿಂದ ಪ್ರಶಂಸೆ ಗಳಿಸಿದರು. ದಂಪತಿ ಹಸುವಿಗೆ ಪೂಜೆ ಸಲ್ಲಿಸಿ ಆರತಿ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್‌ ಆಗಿತ್ತು.
ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಅವರು ಹ್ಯಾಂಪ್‌ಶೈರ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಭೇಟಿ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್‌ನ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸೌತಾಂಪ್ಟನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ವೇದಿಕ್ ಸೊಸೈಟಿ ಹಿಂದೂ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಅವರ ಅಜ್ಜ ರಾಮದಾಸ್ ಸುನಕ್ ಅವರು 1971 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು, ಅವರ ತಂದೆ ಯಶ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಟ್ರಸ್ಟಿಯಾಗಿ ತಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಅವರು ಮುಂದುವರೆಸಿದರು.

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement