ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಈಗ “ಚೀಫ್ ಟ್ವಿಟ್”…! : ಡೀಲ್ ಮುಗಿಯುವ ಮೊದಲೇ ಟ್ವಿಟರ್ ಬಯೋ ಬದಲಿಸಿದ ಮಸ್ಕ್, ಟ್ವಿಟರ್ ಕಚೇರಿಗೆ ಸಿಂಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಭೇಟಿ

ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ತನ್ನ 44 ಬಿಲಿಯನ್ ಟ್ವಿಟರ್ ಸ್ವಾಧೀನ ಖರೀದಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಮುಗಿಯುವ ಮುನ್ನವೇ ತನ್ನ ಬಯೋವನ್ನು Chief Twit’ (ಟ್ವಿಟರ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ) ಎಂದು ಬದಲಾಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಟೆಸ್ಲಾ ಸಿಇಒ ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಬುಧವಾರ ಕಚೇರಿಗೆ ಆಗಮಿಸಿದರು.
ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವರು ಕೈತೊಳೆಯುವ ಸಿಂಕ್ ಒಂದನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ಟ್ವಿಟರ್ ಕಚೇರಿಗೆ ತಂದರು. ‘ಟ್ವಿಟರ್ ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಇದು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆತುಕೊಳ್ಳಲಿ’ (Entering Twitter HQ – let that sink in!) ಎಂದು ಈ ವೀಡಿಯೊಕ್ಕೆ ಒಕ್ಕಣೆ ಬರೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಮಸ್ಕ್ ಭೇಟಿಗೂ ಮುನ್ನ ಟ್ವಿಟರ್​ನ ಮುಖ್ಯ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಲೆಸ್ಲಿ ಬರ್​ಲೆಂಡ್ ಎಲ್ಲ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೂ ಕಳಿಸಿದ್ದ ಇಮೇಲ್​ನಲ್ಲಿ ‘ವಹಿವಾಟು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲೇ ಟ್ವಿಟರ್​ನ ಸ್ಯಾನ್​ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೊ ಕಚೇರಿಗೆ ಮಸ್ಕ್ ಬರಲಿದ್ದಾರೆ’ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಘೋಷಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ ಒಪ್ಪಂದದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ನಾಟಕೀಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳನ್ನು ಕಾಣುತ್ತಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಜುಲೈನಲ್ಲಿ, ಟೆಸ್ಲಾ ಸಿಇಒ ಈ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದರು, ಟ್ವಿಟರ್ ನಾಯಕತ್ವವು ಸ್ಪ್ಯಾಮ್ ಮತ್ತು ನಕಲಿ ಖಾತೆಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ನಿರೂಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ಖರೀದಿ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಖಲಿಸ್ತಾನ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಗುರ್ಪತ್‌ವಂತ್ ಸಿಂಗ್ ಪನ್ನುನ್‌ ಕೊಲ್ಲುವ ಸಂಚು ರೂಪಿಸಿದ್ದನೆಂದು ಅಮೆರಿಕ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಿದ ಈ ನಿಖಿಲ್ ಗುಪ್ತಾ ಯಾರು..?

ಮಸ್ಕ್ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಒಪ್ಪಂದದಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸುವ ನೆಪವಾಗಿ ಅವರು ಬಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಾದಿಸುವ ಮೂಲಕ ಟ್ವಿಟರ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿತು. ಹಾಗೂ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮೆಟ್ಟಿಲೇರಿತು.
ಕಳೆದ ವಾರ, ಯು-ಟರ್ನ್‌ನಲ್ಲಿ, ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ಮೂಲತಃ ಒಪ್ಪಿದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಒಪ್ಪಂದದೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುವುದಾಗಿ ದೃಢಪಡಿಸಿದರು-$ 54.20. ಒಪ್ಪಂದದ ಮೇಲೆ ಕಾನೂನು ಹೋರಾಟವನ್ನು ಕೇಳಿದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ನಂತರ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 28 ರವರೆಗೆ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ತಡೆದರು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸದಿದ್ದರೆ ವಿಚಾರಣೆ ಪುನರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಧು ಹೇಳಿದರು.

2.5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement