ಕೋವಿಡ್‌ ಉಲ್ಬಣ: ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಐಫೋನ್ ಕಾರ್ಖಾನೆ ಐಫೋನ್ ಸಿಟಿ’ ಪ್ರದೇಶ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ ಮಾಡಿದ ಚೀನಾ

ಬೀಜಿಂಗ್ : ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಸ್ಫೋಟಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕು ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಐಫೋನ್ ಕಾರ್ಖಾನೆಯ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಹರಡಿರುವುದರಿಂದ ಕಾರ್ಖಾನೆಯ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಪಲಾಯನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕೊರೊನಾ ಉಲ್ಬಣ ಇತರ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಹರಡುವುದನ್ನ ತಡೆಯಲು ಚೀನಾ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಐಫೋನ್ ಕಾರ್ಖಾನೆ ‘ಐಫೋನ್ ಸಿಟಿ’ಯ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಲಾಕ್ಡೌನ್ ವಿಧಿಸಿದೆ. ತುರ್ತು ಸೇವೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ಈ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್‌ ಉಲ್ಬಣದ ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಜೋಡಿಸುವ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಪರಾರಿಯಾಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಮಧ್ಯ ಚೀನಾದ ನಗರವಾದ ಝೆಂಗ್‌ಝೌದಲ್ಲಿನ ಕೈಗಾರಿಕಾ ವಲಯಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಬುಧವಾರ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಆಹಾರ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳ ಪೂರೈಕೆ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಯಾರೂ ಒಂದು ವಾರದ ವರೆಗೆ ಈ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವಂತಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಹೊರಹೋಗುವಂತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. ಏಜೆನ್ಸಿ ಫ್ರಾನ್ಸ್-ಪ್ರೆಸ್ಸಿ ಪ್ರಕಾರ, ಝೆಂಗ್ಝೌ ಘಟಕವು ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಐಫೋನ್ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಾಗಿದೆ. ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಸುಮಾರು 6,00,000 ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಎಎಫ್‌ಪಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ, ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಝೆಂಗ್ಝೌನಲ್ಲಿ 64 ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. 1.25 ಕೋಟಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ನಗರದಲ್ಲಿ 294 ಲಕ್ಷಣರಹಿತ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. ಕೈಗಾರಿಕಾ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಮಂದಿ ಇದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಲ್ಲ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷವು “ಶೂನ್ಯ ಕೋವಿಡ್‌” ನೀತಿ ಜಾರಿಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ, ಅದು ಪ್ರತಿ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಚೀನಾದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚುತ್ತಿದೆ.ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಿನ ನಿರ್ಬಂಧದಿಂದಾಗಿ ಕೆಲವು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರೊಂದಿಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಜಗಳವಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಜಗಳವಾಡಿದೆ.
ಈ ಕೈಗಾರಿಕಾ ವಲಯದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಪ್ರತಿದಿನ ಕೋವಿಡ್‌ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಜಿಲ್ಲೆ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಎಷ್ಟು ಜನರು ಬಾಧಿತರಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಅದು ಹೇಳಿಲ್ಲ. ವಾರದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ದಿನದ ರಜೆಯ ನಂತರ ಹೊಸ ಸೋಂಕುಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದ ನಂತರ ಚೀನಾದಾದ್ಯಂತದ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಓಡಾಟಗಳ ಮೇಲಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸಿದವು ಮತ್ತು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ವಿಮಾನಯಾನ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದವು.
ವಾಯುವ್ಯದಲ್ಲಿರುವ ಕ್ಸಿನ್‌ಜಿಯಾಂಗ್ ಪ್ರದೇಶದ ಅನೇಕ ಭಾಗಗಳ ನಿವಾಸಿಗಳು ಆಗಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳನ್ನು ತೊರೆಯುವುದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಉರುಮ್ಕಿ ಮತ್ತು ಇತರ ನಗರಗಳಲ್ಲಿನ ಜನರು ತಮ್ಮ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಔಷಧದ ಕೊರತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಮನವಿಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಜನರು ಯಾವುದೇ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ದೂರುಗಳ ನಂತರ ಅಕ್ಟೋಬರ್ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಗ್ರೂಪ್ ಕಾರ್ಖಾನೆಯನ್ನು ಸಾವಿರಾರು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ತೊರೆದರು. ವೈರಸ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲು ಕಂಪನಿಯು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಆರೋಪಿಸಿದರು.
ಜನರು “ಸೌಲಭ್ಯದಿಂದ ಹೊರಬರುವುದನ್ನು” ತೋರಿಸುವ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಕಳೆದ ವಾರ ಚೀನಾದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು AFP ಹೇಳಿದೆ.
ತೈವಾನೀಸ್ ಟೆಕ್ ದೈತ್ಯ ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್ ಭಾನುವಾರ “ಕ್ಲೋಸ್ಡ್ ಲೂಪ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್” ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಇದು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ಅಧಿಕೃತ ಪದವಾಗಿದೆ. ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ ಆದರೆ ಹೊಸ ಸೋಂಕುಗಳು ಇನ್ನೂ ಸಂಭವಿಸುತ್ತಿವೆಯೇ ಎಂದು ಹೇಳಲಿಲ್ಲ.
ಈ ವಾರ, ಶಾಂಘೈ ಡಿಸ್ನಿಲ್ಯಾಂಡ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವವರನ್ನು ವೈರಸ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಹೊರಹೋಗುವುದನ್ನು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆಡಳಿತವು ಮಂಗಳವಾರ ಅದನ್ನು 4,39,000 ಜನರಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಸೋಮವಾರ ಅನೇಕರು ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹೊರಹೋಗಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಕಳೆದ ವಾರ, ಶಾಂಘೈನ ಡೌನ್ಟೌನ್ ಯಾಂಗ್ಪು ಜಿಲ್ಲೆಯ 13 ಲಕ್ಷ ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದಾಗ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಇರಲು ಆದೇಶಿಸಲಾಯಿತು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆ: ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ 84 ದೇಶಗಳ 50 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಸೋರಿಕೆ..?

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement