ಎಲ್‌ಜಿ ಕಂಪನಿಯಿಂದ ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ಹಿಗ್ಗಿಸಬಹುದಾದ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇ ಬಿಡುಗಡೆ : ಇದನ್ನು ಟರ್ನ್‌ ಮಾಡಬಹುದು, ಟ್ವಿಸ್ಟ್‌ ಮಾಡಬಹುದು | ವಿವರಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ

ಎಲ್‌ಜಿ (LG)ಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಇರುವ ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ಹಿಗ್ಗಿಸಬಹುದಾದ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇಯೊಂದನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ. ಅದನ್ನು ಮಡಚಬಹುದು ಅಥವಾ ತಿರುಚಲೂಬಹುದು ಎಂದು ಕಂಪನಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ವಿಸ್ತರಿಸಿದಾಗ 12-ಇಂಚಿನ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇ ಗಾತ್ರವನ್ನು “ಅಸ್ಪಷ್ಟತೆ ಅಥವಾ ಹಾನಿ” ಇಲ್ಲದೆ 14 ಇಂಚುಗಳ ವರೆಗೆ ಹಿಗ್ಗಿಸಬಹುದು. ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇಯನ್ನು ಅದರ ನೈಜ ಗಾತ್ರದಿಂದ ಶೇ. 20 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ಕಂಪೆನಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ. ಅಂದರೆ, ಈ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇಯನ್ನು ನಾವು ದೊಡ್ಡದಾಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಹಿಗ್ಗಿಸಬಹುದಾದ LG ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇ ಕಾಂಟ್ಯಾಕ್ಟ್ ಲೆನ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ವಿಶೇಷ ಸಿಲಿಕಾನ್‌ನಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕ ಫಿಲ್ಮ್-ಟೈಪ್ ತಲಾಧಾರವನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಪರಿಪೂರ್ಣವಾದ ನಂತರ, ಅನೇಕ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಮತ್ತು ಪಿಸಿ ಒಇಎಂ(PC OEM)ಗಳು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಫೋಲ್ಡೇಬಲ್ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇಗಳ ನಂತರ ಇದು ಮುಂದಿನ ದೊಡ್ಡ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದಾದ ಪ್ರದರ್ಶನವು 40μm ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಪಿಚ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮೈಕ್ರೋ-LED ಬೆಳಕಿನ ಮೂಲವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ ಎಂದು LG ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಲೀನಿಯರ್ ವೈರ್ಡ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದಾದ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇ, ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ S-ಫಾರ್ಮ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ ವೈರ್ಡ್ ಸಿಸ್ಟಂನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ರಚನೆಯು ಅದರ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಸಹಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಅದರ ನಂಬಲಾಗದ ಬಾಳಿಕೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಯ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬ್ಲಾಗ್‌ ಪೋಸ್ಟ್‌ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಹಗುರವಾದ ವಿನ್ಯಾಸದ ಕಾರಣ, ಹಿಗ್ಗಿಸಬಹುದಾದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪೋರ್ಟೇಬಲ್ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, LG ಡಿಸ್ಪ್ಲೇಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು CTO ಸೂ-ಯಂಗ್ ಯೂನ್ ಅವರು ಉದ್ಯಮದ ಮಾದರಿ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವಾಗ ಕೊರಿಯನ್ ಪ್ರದರ್ಶನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನಾವು ಈ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಬ್ಲಾಗ್‌ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಲಿಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೋರ್ಟ್‌ನಿಂದ ಹೊರಹೋದ ಚೆಂಡನ್ನು ಊಹಿಸಲಾಗದ ಪ್ರಯತ್ನದ ಮೂಲಕ ಮರಳಿ ಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ತಂದ ಆಟಗಾರ್ತಿ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಹಿಗ್ಗಿಸಬಹುದಾದ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಕೈಗಾರಿಕಾ-ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಇಪ್ಪತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು LG ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದೆ. ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಇದು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಇನ್ನೂ ವಾಣಿಜ್ಯ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಅನೇಕ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳು ಮಡಿಸುವ ಪ್ರದರ್ಶನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿವೆ. ಸ್ಯಾಮ್‌ಸಂಗ್ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಮಡಚುವ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಹುವಾವೇ, ಶಿಯೋಮಿ, ಒಪ್ಪೋ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಂತಹ ಚೀನೀ ಕೌಂಟರ್‌ಪಾರ್ಟ್‌ಗಳು ಬ್ಯಾಂಡ್‌ವ್ಯಾಗನ್‌ಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡಿವೆ. ಗೂಗಲ್ ತನ್ನ ಫೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಿದೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ. ಆಪಲ್ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಮಡಿಸುವ ಸಾಧನವನ್ನು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಅಥವಾ 2024 ರಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಅದರ ತೆಳುವಾದ, ಹಗುರವಾದ ವಿನ್ಯಾಸದ ಜೊತೆಗೆ, ಸ್ಟ್ರೆಚಬಲ್ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇಯ ಕ್ರಾಂತಿಕಾರಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ವಿವಿಧ ದೈನಂದಿನ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿಗೆ ಮುಂದಿನ ಹಂತದ ಬಹುಮುಖತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಚರ್ಮ, ಬಟ್ಟೆ, ಪೀಠೋಪಕರಣಗಳು, ಆಟೋಮೊಬೈಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ವಿಮಾನಗಳಂತಹ ಬಾಗಿದ ಮೇಲ್ಮೈಗಳಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಜೋಡಿಸಬಹುದಾದ ಈ ಅನನ್ಯ ಆವಿಷ್ಕಾರವು ಫ್ಯಾಷನ್, ಧರಿಸಬಹುದಾದ ವಸ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ಗೇಮಿಂಗ್ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಉದ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಿಮೊಥೆರಪಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ಫುಟ್ಬಾಲ್‌ ದಂತಕಥೆ ಪೀಲೆ : ವರದಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement