ಈ ಬಿಯರ್ ಬಾಟಲಿ ಬೆಲೆ 4.05 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು…! ಅದರ ಹಿಂದಿದೆ ನಂಬಲಾಗದ ಕಥೆ

ವೈನ್ ಮತ್ತು ಶಾಂಪೇನ್ ಮಾತ್ರ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಬೆಲೆಯೊಂದಿಗೆ ಬರುವ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಪಾನೀಯಗಳು ಎಂದು ಅನೇಕ ಕುಡಿಯುವವರು ಮತ್ತು ಕುಡಿಯದವರಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ನಂಬಿಕೆ ಇದೆ. ಆದರೆ, ಅದು ಅಷ್ಟು ನಿಜವಲ್ಲ.
ಇದನ್ನು ನಂಬಿರಿ ಅಥವಾ ಬಿಡಿ, ಹಲವಾರು ವಿಧದ ಬಿಯರ್‌ಗಳಿವೆ, ಅದು ಬಹಳ ಹಳೆಯ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾದ ವೈನ್ ಬಾಟಲಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ.
ಹೌದು, ಬಿಯರ್ ಕೂಡ ಉನ್ನತ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಮತ್ತು ಯಾರೋ ಒಮ್ಮೆ ಒಂದು ಬಿಯರ್‌ ಬಾಟಲಿಗೆ $,503,300 ( 4.05 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳು) ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಬಿಯರ್‌ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿತವಾಗಿದೆ. ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಬಿಯರ್‌ನ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆ 140 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಹಳೆಯದಾದ ‘ಆಲ್ಸೊಪ್ಸ್ ಆರ್ಕ್ಟಿಕ್ ಆಲೆ’ ಎಂಬ ಬಾಟಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಈ ಬಿಯರ್‌ ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಐತಿಹಾಸಿಕ ವಸ್ತುವಾಗಿಯೂ ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.
ಎಂಟಿಕ್ಸ್ ಟ್ರೇಡ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದಂತೆ, ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಬಿಯರ್‌ನ ಕಥೆಯು ಇಬೇಯ್‌(eBay)ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಒಕ್ಲಹೋಮಾ ಖರೀದಿದಾರನು 2007 ರಲ್ಲಿ $304 ಗೆ Allsopp ನ ಆರ್ಕ್ಟಿಕ್ ಆಲೆಯ ಬಾಟಲಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರು. ಇದು ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಂದ $19.95ರ ಶಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಶುಲ್ಕ ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು. ಪರ್ಸಿ ಜಿ. ಬೋಲ್ಸ್ಟರ್ ಸಹಿ ಮಾಡಿದ ಹಳೆಯ ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಮಿನೇಟ್ ಮಾಡಿದ ಕೈ ಬರಹದ ಟಿಪ್ಪಣಿಯೊಂದಿಗೆ ಬಾಟಲಿಯು ಬಂದಿತು, antiquestradegazette.com ಪ್ರಕಾರ ಅವರು 1919 ರಲ್ಲಿ ಬಾಟಲಿಯನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಬಿಯರ್ ಅನ್ನು ‘1852 ರಲ್ಲಿ ಪೋಲಾರ್‌ (ಧ್ರುವ) ದಂಡ ಯಾತ್ರೆಗಾಗಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಲಾಯಿತು’ ಎಂದು ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. 1852 ರಲ್ಲಿ ಸರ್ ಜಾನ್ ಫ್ರಾಂಕ್ಲಿನ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಹುಡುಕಾಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸರ್ ಎಡ್ವರ್ಡ್ ಬೆಲ್ಚರ್ ಅವರು ಆರ್ಕ್ಟಿಕ್‌ಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಿಬಂಧನೆಗಳ ಸಂಗ್ರಹದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಆರ್ಕ್ಟಿಕ್ ಸಮುದ್ರದ ಮೂಲಕ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಮತ್ತು ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಮಹಾಸಾಗರಗಳ ನಡುವಿನ ಮಾರ್ಗವಾದ ವಾಯುವ್ಯ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಹಡಗುಗಳ ವಿನಾಶಕಾರಿ ಸಮುದ್ರಯಾನದ ಕತೆ ಇದಾಗಿದೆ.
ಎಚ್‌ಎಂಎಸ್‌ ಎರೆಬಸ್( HMS Erebus) ಮತ್ತು ಎಚ್‌ಎಂಎಸ್‌ ಟೆರರ್ ಹಡುಗಳು ಸಮುದ್ರಯಾನಕ್ಕೆ ಹೊರಟಿತು. ಆದರೆ ಟೆರರ್‌ ಹಡಗನ್ನು ನಾವಿಕರು ಹಡಗುಗಳನ್ನು ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿಯೇ ತ್ಯಜಿಸಬೇಕಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಅದು ಡಾಕ್‌ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಲಿಲ್ಲ. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಅದರ ಇಬ್ಬರು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಎಲ್ಲಿ ಹೋದರು ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳು ಸಿಗಲಿಲ್ಲ. ಟೆರರ್ ಹಡಗು ಮತ್ತು ಅದರ ಕಳೆದು ಹೋದ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಕಳುಹಿಸಲಾದ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳ ವೇಳೆ ಬಿಯರ್ ಬಾಟಲ್ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ.

ಬಿಯರ್ ಏಕೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿತ್ತು?
ಶೀತಲವಾಗಿರುವ ಆರ್ಕ್ಟಿಕ್ ಹವಾಮಾನಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಬಿಯರ್‌ನ ವಿಶೇಷ ಬ್ಯಾಚ್ ತಯಾರಿಸಲು ಬೆಲ್ಚರ್ ಆಲ್ಸೊಪ್ಸ್ ಬ್ರೂವರಿ ತಯಾರಕರನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದರು. ಇದರಲ್ಲಿ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್‌ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಂಶಗಳಿವೆ (ಹತ್ತಿರ 10 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು) ಹಾಗೂ ಬಿಯರ್ ಅನ್ನು ಘನೀಕರಿಸದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತದೆ.
ಅಂತಿಮವಾಗಿ eBay ನಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾದ ಬಿಯರ್ ಬಾಟಲಿಯು 1852 ರಲ್ಲಿ ನೌಕಾಯಾನ ಮಾಡಿದ ಬಿಯರ್‌ನ ಆರಂಭಿಕ ಬ್ಯಾಚ್‌ಗಳ ಭಾಗವಾಗಿತ್ತು. ಇದು ವಿಶ್ವದ ಅಪರೂಪದ ಬಿಯರ್ ಆಗಿತ್ತು ಹಾಗೂ ಈತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿತ್ತು.
eBay ನಲ್ಲಿ ಈ ಬಿಯರ್‌ ಬಾಟಲಿಗೆ 157 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಿಡ್‌ಗಳು ಬಂದಿವೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ $ 5,03,300 ಗೆ ಮಾರಾಟವಾಯಿತು..!
ಖರೀದಿ ನಂತರ ಬಾಟಲಿಯನ್ನು ಒಡೆಯಲಾಗಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಹಾಗೆಯೇ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬುದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement