ಏನಿದರ ಮರ್ಮ…? :ಚೀನಾದ ಮಂಗೋಲಿಯಾದಲ್ಲಿ 12 ದಿನಗಳಿಂದ ನಿರಂತರವಾಗಿ ವೃತ್ತಕಾರದಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುತ್ತಿರುವ ಕುರಿಗಳ ಹಿಂಡು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಕುರಿಗಳ ಹಿಂಡು ಇಡೀ ಹನ್ನೆರಡು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ನಿಲ್ಲದೆ ವೃತ್ತಾಕಾರದಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುತ್ತಿವೆ. ನವೆಂಬರ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದ ತುಣುಕಿನಲ್ಲಿ ಉತ್ತರ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕುರಿಗಳು ನಿರಂತರ ಪ್ರದಕ್ಷಿಣಾಕಾರವಾಗಿ ಸುತ್ತುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು.ವೈರಲ್ ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿನ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಜನರು ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಉತ್ತರ ಚೀನಾದ ಇನ್ನರ್ ಮಂಗೋಲಿಯಾ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ 12 ದಿನಗಳಿಂದ ನೂರಾರು ಕುರಿಗಳು ವೃತ್ತಾಕಾರವಾಗಿ ಸುತ್ತುತ್ತಿವೆ. ಕಣ್ಗಾವಲು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲಾದ ವಿಲಕ್ಷಣ ನಡವಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕುರಿಗಳ ಬೃಹತ್‌ ಹಿಂಡು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಪ್ರದಕ್ಷಿಣಾಕಾರವಾಗಿ ಜಮೀನಿನಲ್ಲಿ ಪರಿಪೂರ್ಣ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ಸಾಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
ಇತರ ಕೆಲವು ಕುರಿಗಳು ವೃತ್ತದ ಹೊರಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಿಂತು ನೋಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಆದರೆ ಈ ಹಿಂಡು ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಚಲನರಹಿತವಾಗಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತವೆ.

ವಿಚಿತ್ರ ದೃಶ್ಯದ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಚೀನಾದ ಸರ್ಕಾರಿ ಔಟ್‌ಲೆಟ್ ಪೀಪಲ್ಸ್ ಡೈಲಿ ಬುಧವಾರ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ಕುರಿಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ನಡವಳಿಕೆಯ ಕಾರಣವು ನಿಗೂಢವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
Ms Miao ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾದ ಕುರಿ ಮಾಲೀಕಳ ಪ್ರಕಾರ, ಇಡೀ ಹಿಂಡು ಸೇರುವ ಮೊದಲು ಚಮತ್ಕಾರವು ಕೆಲವು ಕುರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೆಟ್ರೋ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ 34 ಕುರಿಗಳ ದೊಡ್ಡಿಗಳಿದ್ದರೂ, 13ನೇ ಸಂಖ್ಯೆಯ ದೊಡ್ಡಿಯ ಕುರಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಈ ರೀತಿ ವರ್ತಿಸುತ್ತಿವೆಯಂತೆ.
ಈ ಕುರಿಗಳು ನವೆಂಬರ್ 4 ರಿಂದಲೂ ಈ ರೀತಿ ವೃತ್ತಾಕಾರದಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುತ್ತಿವೆ. ಕುರಿಗಳ ಈ ನಡವಳಿಕೆಯು ಲಿಸ್ಟರಿಯೊಸಿಸ್ ಎಂಬ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಉಂಟಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಕೆಲವರು ಊಹಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಇದನ್ನು “ಸುತ್ತುವ ರೋಗ” ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಪೀಡಿತ ಕುರಿಗಳು ಅನೋರೆಕ್ಟಿಕ್ ಅಂದರೆ ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಂಡವು. ಮೆರ್ಕ್ ಮ್ಯಾನ್ಯುಯಲ್ ಪ್ರಕಾರ, ಸೋಖಿತ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವೇ ಮೂಲೆಗಳಿಗೆ ತಳ್ಳಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಸ್ಥಾಯಿ ವಸ್ತುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಒಲವು ತೋರಬಹುದು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಬದಿಯ ಕಡೆಗೆ ವೃತ್ತಾಕಾರದಲ್ಲಿ ತಿರುಗಬಹುದು ಅಥವಾ ವೃತ್ತಿಸಬಹುದು.
ಮೆರ್ಕ್ ಮ್ಯಾನ್ಯುಯಲ್ ಪ್ರಕಾರ, ಹಾಳಾದ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸೈಲೇಜ್ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಇದರ ಉಲ್ಬಣ ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕುರಿ ಮತ್ತು ಮೇಕೆಗಳಲ್ಲಿ, ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದ ನಂತರ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 24-48 ಗಂಟೆಗಳ ಒಳಗೆ ಸಾವು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ.

4 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement