ಒಂಟಿಯಾಗಿ ಬರುವ ಮಹಿಳೆಯರ ಪ್ರವೇಶ ನಿಷೇಧಿಸಿದ ದೆಹಲಿ ಜಾಮಾ ಮಸೀದಿ : ಅನುಚಿತ ಕೃತ್ಯ ತಡೆಗೆ ಕ್ರಮ ಎಂದ ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿ

ನವದೆಹಲಿ: ದೆಹಲಿಯ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಜಾಮಾ ಮಸೀದಿಯ ಆಡಳಿತವು ಮುಖ್ಯ ಗೇಟ್‌ಗಳ ಹೊರಗೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಅಥವಾ ಗುಂಪುಗಳಾಗಿ ‘ಹುಡುಗಿಯರ’ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದೆ. ಈ ವಿಚಾರ ಕೆಲವೆಡೆ ಆಕ್ರೋಶಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಶಾಹಿ ಇಮಾಮ್ ಮಧ್ಯ ಪ್ರವೇಶಿಸಿ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಬರುವವರಿಗೆ ಈ ಆದೇಶ ಅನ್ವಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಯಾವುದೇ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರದ ಸೂಚನೆಗಳು ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಮೂರು ಮುಖ್ಯ ಪ್ರವೇಶ ದ್ವಾರಗಳ ಹೊರಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ ಎಂದು ಆಡಳಿತದ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಆದರೆ, ಇದೀಗ ಅದು ಗಮನಕ್ಕೆ ಬಂದಿದೆ
“ಜಾಮಾ ಮಸೀದಿ ಮೇ ಲಡಕಿ ಯಾ ಲಡಕಿಯೋಂ ಕಾ ಅಕೇಲೆ ದಾಖಲಾ ಮನಾ ಹೈ (ಜಾಮಾ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ಅಥವಾ ಹುಡುಗಿಯರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ) ಎಂದು ಮಸೀದಿ ಆಡಳಿತದ ಸೂಚನೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಶಾಹಿ ಇಮಾಮ್ ಸೈಯದ್ ಅಹ್ಮದ್ ಬುಖಾರಿ ಪ್ರಕಾರ, ಪಾರಂಪರಿಕ ಕಟ್ಟಡದ ಆವರಣದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು “ಘಟನೆಗಳು” ವರದಿಯಾದ ನಂತರ ಈ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.ಜಾಮಾ ಮಸೀದಿಯು ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಜನರು ಅದಕ್ಕೆ ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಹುಡುಗಿಯರು ಒಂಟಿಯಾಗಿ ಬಂದು ತಮ್ಮ ಡೇಟಿಂಗ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿರುತ್ತಾರೆ … ಅದರ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಬಂಧವಿದೆ” ಎಂದು ಬುಖಾರಿ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಅದು ಮಸೀದಿ, ದೇವಸ್ಥಾನ ಅಥವಾ ಗುರುದ್ವಾರ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಳ ಇರಲಿ ಅದು ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ (ಇಬಾದತ್ ಕಿ ಜಗಹ್ ಹೈ) ಮತ್ತು ಆ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಯಾರೂ ಬರಲು ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಬಂಧವಿಲ್ಲ. ಇವತ್ತು, 20-25 ಹುಡುಗಿಯರ ಗುಂಪು ಭೇಟಿ ನೀಡಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಬುಖಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಘಟನೆ ನಡೆದು ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷ ಮೀರಿದ್ದರೆ ನಿವೃತ್ತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುವಂತಿಲ್ಲ: ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ ಮಹತ್ವದ ತೀರ್ಪು

“ಮಹಿಳೆಯರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಮಹಿಳೆಯರು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಬರುವುದು, ಅನುಚಿತ ಕೃತ್ಯಗಳು, ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕುಟುಂಬಗಳು / ವಿವಾಹಿತ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ಧಾರ್ಮಿಕ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಲ್ಲದ ಸ್ಥಳವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವುದು, ”ಒಂಟಿಯಾಗಿ ಬರುವ ಮಹಿಳೆಯರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಜಾಮಾ ಮಸೀದಿ ಪಿಆರ್‌ಒ ಸಬೀವುಲ್ಲಾ ಖಾನ್ ಹೇಳಿದರು.
ದೆಹಲಿ ಮಹಿಳಾ ಆಯೋಗದ (ಡಿಸಿಡಬ್ಲ್ಯು) ಮುಖ್ಯಸ್ಥೆ ಸ್ವಾತಿ ಮಲಿವಾಲ್ ಇದು ಮಹಿಳೆಯರ ಹಕ್ಕುಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದ್ದು, ನೋಟಿಸ್ ನೀಡುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಜಾಮಾ ಮಸೀದಿಗೆ ಮಹಿಳೆಯರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವುದು ಸಂಪೂರ್ಣ ತಪ್ಪು. ಪುರುಷನಿಗೆ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಹಕ್ಕುಗಳಿವೆಯೋ ಮಹಿಳೆಗೂ ಅದೇ ಹಕ್ಕುಗಳಿವೆ. ನಾನು ಜಾಮಾ ಮಸೀದಿಯ ಇಮಾಮ್‌ಗೆ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವ ಹಕ್ಕು ಯಾರಿಗೂ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
17ನೇ ಶತಮಾನದ ಮೊಘಲ್ ಯುಗದ ಸ್ಮಾರಕವು ಸಾವಿರಾರು ಭಕ್ತರು ಮತ್ತು ಪ್ರವಾಸಿಗರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಡಿಮೆ ಅಂಕ ಪಡೆದ ವಿಷಯ ಪೋಷಕರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಗರ್ಭಿಣಿ ಶಿಕ್ಷಕಿ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ ಶಾಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು...!

2 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement