ಕಿಮೊಥೆರಪಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ಫುಟ್ಬಾಲ್‌ ದಂತಕಥೆ ಪೀಲೆ : ವರದಿ

ಬ್ರೆಜಿಲಿಯನ್ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ದಂತಕಥೆ ಪೀಲೆ ಕರುಳಿನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ ಜೊತೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದು, ಅವರು ಕಿಮೊಥೆರಪಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪತ್ರಿಕೆ ಫೋಲ್ಹಾ ಡಿ ಎಸ್. ಪಾಲೊ ಶನಿವಾರ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಈಗ ಕೀಮೋಥೆರಪಿಯನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪೀಲೆ ಅವರು ಉಪಶಾಮಕ ಆರೈಕೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ನೋವು ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಯಂತಹ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಪೀಲೆ, 82, ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಆಟಗಾರರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರೆಂದು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ, ಮಂಗಳವಾರ ಅವರ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಮರು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಯಿತು. ಪೀಲೆಗೆ ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳ ಮೂಲಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು “ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಸಾಮಾನ್ಯ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿರುವ ರೋಗಿ, ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸುಧಾರಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ
ಮೂರು ಬಾರಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ ವಿಜೇತರು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಅವರ ಕೊಲೊನ್‌ನಿಂದ ಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ್ದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ನಿಯಮಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆದರು.

“ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ನಾನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದೇನೆ,” ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿಶ್ವಕಪ್ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕತಾರ್‌ನ ಕಟ್ಟಡದ ಮೇಲೆ ಅವರಿಗೆ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಚಿತ್ರದೊಂದಿಗೆ Instagram ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಕ್ಯಾಮರೂನ್ ವಿರುದ್ಧ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಂಡದ 1-0 ಸೋಲಿನ ಮುನ್ನ ಶುಕ್ರವಾರ ಲುಸೈಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ಬ್ರೆಜಿಲ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಅದೇ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು.
ಈ ರೀತಿಯ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಯಾವಾಗಲೂ ಸಂತೋಷವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಗೌರವಕ್ಕಾಗಿ ಕತಾರ್‌ಗೆ ಮತ್ತು ನನಗೆ ಉತ್ತಮ ವೈಬ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಿತ್ಯಾನಂದನ ʼಕೈಲಾಸʼದ ಜೊತೆ ಜ್ಞಾಪಕ ಪತ್ರಕ್ಕೆ ಸಹಿ : ಕೆಲಸ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಪರಾಗ್ವೆ ಅಧಿಕಾರಿ...!

ಆದರೆ ಫೋಲ್ಹಾ ಡಿ ಎಸ್. ಪಾಲೊ ವರದಿ ಈಗ ಕೀಮೋಥೆರಪಿಯನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪೀಲೆ ಅವರು ಉಪಶಾಮಕ ಆರೈಕೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ನೋವು ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಯಂತಹ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಇಎಸ್‌ಪಿಎನ್ ಬ್ರೆಸಿಲ್ ಈ ಹಿಂದೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದಂತೆ ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದಾಗ ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯ ಊತ ಮತ್ತು ಹೃದಯದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಎಂದು ಬ್ರೆಜಿಲಿಯನ್ ಪತ್ರಿಕೆ ಹೇಳಿದೆ.
ಪೀಲೆ – ಪೂರ್ಣ ಹೆಸರು ಎಡ್ಸನ್ ಅರಾಂಟೆಸ್ ಡೊ ನಾಸಿಮೆಂಟೊ – ಬ್ರೆಜಿಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ 1958, 1962 ಮತ್ತು 1970 ರಲ್ಲಿ ಮೂರು ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದರು, ಅವರ ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ 92 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 77 ಬಾರಿ ಸ್ಕೋರ್ ಮಾಡಿದರು. ಅವರು ಬ್ರೆಜಿಲಿಯನ್ ಕ್ಲಬ್ ಸ್ಯಾಂಟೋಸ್‌ಗಾಗಿ 659 ಅಧಿಕೃತ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 643 ಗೋಲುಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು.

2.5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement