ಡ್ರೋನ್‌-ಭದ್ರತಾ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ʼಅದೃಶ್ಯ ಮೇಲಂಗಿʼ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಚೀನಾದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು…!

ಚೀನಾದ ವುಹಾನ್‌ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು “ಅದೃಶ್ಯ ಮೇಲಂಗಿ’ ಯೊಂದನ್ನು ಸಂಶೋಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದನ್ನು ಧರಿಸಿದರೆ ಬೆಳಗಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿ ವೇಳೆ ಇನ್ರ್ಫಾರೆಡ್‌ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಿಂದ ಅದೃಶ್ಯವಾಗಬಹುದಾಗಿದೆ.
‘ಇನ್ವಿಸ್ ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಕೋಟ್’ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಈ ಆವಿಷ್ಕಾರದ ಮೇಲಂಗಿಯನ್ನು ಮಾನವ ಕಣ್ಣುಗಳ ಮೂಲಕ ನೋಡಬಹುದು, ಆದರೆ ಹಗಲಿನ ವೇಳೆಯಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಅದು ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಅತಿಗೆಂಪು ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಶಾಖ-ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಚೀನಾದ ವರದಿಯೊಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಮೇಲಂಗಿ ಅಥವಾ ಕೋಟ್‌ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಈ ಅದೃಶ್ಯ ಕವಚ ಧರಿಸಿದರೆ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (ಎಐ) ಸಹಾಯದಿಂದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಿಂದ ಹಗಲು ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿ ಎರಡರಲ್ಲೂ ಮಾನವನ ದೇಹವನ್ನು ಮರೆಮಾಚಬಹುದಾಗಿದೆ.
ವುಹಾನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸೈನ್ಸ್ ಶಾಲೆಯ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ವಾಂಗ್ ಝೆಂಗ್ ಈ ಯೋಜನೆಯ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ವಹಿಸಿದ್ದರು.

ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಅನೇಕ ಕಣ್ಗಾವಲು ಸಾಧನಗಳು ಮಾನವ ದೇಹಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಬಲ್ಲವು. ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿರುವ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಪಾದಚಾರಿಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ವಾಹನಗಳು, ಪಾದಚಾರಿಗಳು, ರಸ್ತೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಗುರುತಿಸಬಹುದು. ನಮ್ಮ ಇನ್ವಿಸ್ ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ದೃಶ್ಯ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನೀವು ಮನುಷ್ಯರೇ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ವಾಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
InvisDefense ಮೇಲಂಗಿಯ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ್ದು, ಅದು ಅದನ್ನು ಕ್ಯಾಮರಾಗಳಿಗೆ ಅದೃಶ್ಯ ಮಾಡುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಯಂತ್ರದ ಕಣ್ಗಾವಲಿನ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಯ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್‌ಗೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಕ್ಯಾಮರಾಗಳಿಗೆ ಈ ಮೇಲಂಗಿ ಧರಿಸಿದವರನ್ನು ಮನುಷ್ಯರೇ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಕಣ್ಗಾವಲು ಕ್ಯಾಮರಾ ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಮಾನವ ದೇಹಗಳನ್ನು ಅವುಗಳ ಚಲನೆ ಮತ್ತು ಬಾಹ್ಯರೇಖೆ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ ಮೂಲಕ ಪತ್ತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಈ ವಿಶೇಷ ಮೇಲಂಗಿ ಇದಕ್ಕೆ ಅಡಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಗುರುತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ರಾತ್ರಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಇನ್ವಿಸ್ ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಕೋಟ್ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ತಾಪಮಾನದ ಮಾದರಿಯನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ಕ್ಯಾಮರಾವನ್ನು ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಕ್ಯಾಮರಾ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅತಿಗೆಂಪು ಥರ್ಮಲ್ ಇಮೇಜಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಮಾನವ ದೇಹಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ದಾಖಲೆಯ 613 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಕೋವಿಡ್‌ ಜೊತೆ ಜೀವಿಸಿದ್ದ 72 ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿ ; ಸಾಯುವ ಮೊದಲು ಆತನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ 50ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡಿತ್ತು..!

ಅತ್ಯಂತ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಭಾಗವೆಂದರೆ ಅದೃಶ್ಯದ ಮಾದರಿಯ ಸಮತೋಲನ. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ, ಸಂಶೋಧಕರು ಯಂತ್ರ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಲು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದರು ಮತ್ತು ಅದು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಮಾನವನ ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ಎದ್ದು ಕಾಣುತ್ತದೆ, ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಎದ್ದುಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಂಡದ ಪಿಎಚ್‌ಡಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ, ಕೋರ್ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್‌ ಹೊಣೆ ಹೊತ್ತಿದ್ದ ವೈ ಹುಯಿ ಅವರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ SCMP ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಬಹುದಾದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲು ತಂಡವು ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದೆ ಎಂದು ವೀ ಹೇಳಿದರು.
“ಇನ್ವಿಸ್ ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಡ್ರೋನ್-ವಿರೋಧಿ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಯುದ್ಧಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಸೇನೆ ಮತ್ತು ಯಂತ್ರದ ಮುಖಾಮುಖಿಯಲ್ಲಿಯೂ ಬಳಸಬಹುದು” ಎಂದು ವೀ ಹೇಳಿದರು ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ನವೆಂಬರ್ 27ರಂದು ನಡೆದ ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಕೆಲಸದ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ ಆವಿಷ್ಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಥಮ ಬಹುಮಾನವನ್ನು ಗೆದ್ದರು. ಚೀನಾ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಆವಿಷ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಅಭ್ಯಾಸ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು Huawei Technologies Co ಪ್ರಾಯೋಜಿಸಿತ್ತು.

3.5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement