ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಈ ಕೋವಿಡ್‌ ರೂಪಾಂತರಿಯಿಂದ ಉಲ್ಬಣದ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ: ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌ ಉಲ್ಬಣಕ್ಕೆ BF.7 ರೂಪಾಂತರಿ ಬಗ್ಗೆ ವೈರಾಲಜಿಸ್ಟ್‌ ಡಾ.ಗಗನ್‌ದೀಪ್ ಕಾಂಗ್

ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಉಲ್ಬಣದ ಹಿಂದಿನ ಕೋವಿಡ್‌ ರೂಪಾಂತರಗಳಾದ XBB ಮತ್ತು BF.7 ಕೆಲ ಸಮಯದಿಂದ ಭಾರತದಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳಿಂದ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಅಲೆಯನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವೈರಾಲಜಿಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ವೆಲ್ಲೂರಿನ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಜಠರಗರುಳಿನ ವಿಜ್ಞಾನ ವಿಭಾಗದ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕಿ ಡಾ. ಗಗನ್‌ದೀಪ್ ಕಾಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸರಣಿ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಆತಂಕಕಾರಿಯಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ವೈರಸ್‌ನ ಯಾವುದೇ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಭಾರತವು ಕೋವಿಡ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ. ನಾವು ಕೆಲವು ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಕೆಲ ಸಮಯದಿಂದ XBB ಮತ್ತು BF.7 ದೇಶದಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿಲ್ಲ. ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೂಪಾಂತರದ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಕೋವಿಡ್‌ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಬಣವಾಗುತ್ತದೆಯೆಂದು ನಾನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ, ಯಾವುದೇ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಲ್ಲ. ಚೀನಾವು ಅನುಕ್ರಮದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಮತ್ತು ಅದು ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈಗ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಚಲಾವಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ರೂಪಾಂತರಗಳು ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಪ್ರಪಂಚದ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿವೆ. ಈ ವೈರಸ್‌ಗಳ ನಡವಳಿಕೆ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಭಾರತೀಯರು ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ 90%ರಷ್ಟು ಸೋಂಕಿನ ಪ್ರಮಾಣ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಹೈಬ್ರಿಡ್ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. ರೋಗಿಗಳ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ವಿಧಾನದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಯಾವುದೇ ಆತುರವಿಲ್ಲ...: ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಯನಾಡ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಉಪಚುನಾವಣೆ ಕುರಿತು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ

ದೇಶದ ಒಳಗೆ ಬರುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಅಪಾಯ-ಆಧಾರಿತ ಚೌಕಟ್ಟಿನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರ ಅಥವಾ ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಭಾರತವು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ನಾವು ಸಾಕಷ್ಟು ಅನುಕ್ರಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅನುಕ್ರಮವನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ, ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಾವು ಮಾಡಬಹುದು. ವೈರಸ್ ಮತ್ತು ರೋಗ ಎರಡನ್ನೂ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಮಪನ ಮಾಡಲು ಇದು ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕಾಂಗ್ ಪ್ರಕಾರ, ಚೀನಾದ ಮುಖ್ಯ ಬೆದರಿಕೆ ಎಂದರೆ ವೈರಸ್‌ನ ಹೆಚ್ಚಿದ ಹರಡುವಿಕೆಯು ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಗಳ ವಿಕಸನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದು. ಹೀಗಾಗಿ ಅದನ್ನು ತಡೆಯಲು, ಭಾರತವು ಕಣ್ಗಾವನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಇದರಿಂದ ವೈರಸ್‌ನ ನಡವಳಿಕೆಯಲ್ಲಿನ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.
ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ಅವರು [ಚೀನಾ] ಮತ್ತು ನಾವು ವೈರಸ್‌ನ ನಡವಳಿಕೆಯಲ್ಲಿನ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ಸಂಕೇತವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿಭಿನ್ನ ಮತ್ತು ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಕಣ್ಗಾವಲುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು. ಇದು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ಸ್ಥಿರವಾದ ಕಣ್ಗಾವಲು ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಬೆದರಿಕೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ರೋಗಕಾರಕವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಆವರ್ತಕ ಸೆರೋ ಸರ್ವೆಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಸರ ಕಣ್ಗಾವಲು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸರ್ಕಾರದ ಟ್ವಿಟರ್ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ತಡೆಹಿಡಿದ ಸರ್ಕಾರ

ಭಾರತೀಯರು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು?
ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ನೀವು ವಯಸ್ಸಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ದಯವಿಟ್ಟು ಅವರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಡೋಸ್ ಪಡೆಯಿರಿ” ಎಂದು ಕಾಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.
ಯಾರಿಗಾದರೂ ಉಸಿರಾಟದ ಸೋಂಕು ಇದ್ದರೆ, ಅವರು ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಇರಬೇಕು. ಆದರೆ ಅವರು ಹೊರಗೆ ಹೋಗಬೇಕಾದರೆ ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು.
ನೀವು ದುರ್ಬಲರಾಗಿದ್ದರೆ, ಮಾಸ್ಕ್‌ ಧರಿಸಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸೋಂಕುಗಳು / ಪ್ರಕರಣಗಳು ಇದ್ದರೆ, ಜನಸಂದಣಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಸ್ಕ್‌ ಧರಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು” ಎಂದು ಅವರು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement