ಭಾರತ ಏಕದಿನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲೇ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಗೆಲುವು ದಾಖಲಿಸಿದ ಭಾರತ

ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಅವರು ಔಟಾಗದೆ 166 ರನ್ ಗಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಭಾರತವು ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ವಿರುದ್ಧ ಭಾನುವಾರ ಇಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮೂರನೇ ಏಕದಿನದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ 317 ರನ್‌ಗಳ ದಾಖಲೆಯ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಜಯಗಳಿಸಿತು.
2008ರ ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಅಬರ್ಡೀನ್‌ನಲ್ಲಿ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ ವಿರುದ್ಧ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನ 290 ರನ್‌ಗಳ ಜಯವನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕುವ ಮೂಲಕ 317 ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಶ್ರೀಲಂಕಾವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿ ಭಾರತವು ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಳಿಸಿತು. ಇದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು, ಪೋರ್ಟ್ ಆಫ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ 2007 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಬರ್ಮುಡಾ ವಿರುದ್ಧ 257 ರನ್‌ಗಳ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿತ್ತು.
ಭಾರತ ನೀಡಿದ 391 ರನ್‌ಗಳ ಸವಾಲಿನ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟಿದ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಕೇವಲ 22 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 73 ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಆಲೌಟ್ ಆಯಿತು.
ಭಾರತದ ನಾಯಕ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ (49 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 42) ಮತ್ತು ಶುಬ್ಮನ್ ಗಿಲ್ (97 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 116 ರನ್‌) ನಿರರ್ಗಳವಾಗಿ 95 ರನ್‌ಗಳ ಆರಂಭಿಕ ಜೊತೆಯಾಟವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು. ನಂತರ ಕೊಹ್ಲಿ (110 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಔಟಾಗದೆ 166 ರನ್‌) ಅವರ 74 ನೇ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶತಕ ಮತ್ತು 46ನೇ ಏಕದಿನದ ಶತಕದೊಂದಿಗೆ 50-ಓವರ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ಐದು ವಿಕೆಟ್‌ಗೆ 390 ರನ್‌ಗೆ ಕೊಂಡೊಯ್ದರು.ನಂತರ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಸಿರಾಜ್ ಅವರ ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ವೇಗದ ಬೌಲಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಶ್ರೀಲಂಕಾ 317 ರನ್‌ಗಳ ಅಂತರದಿಂದ ಶರಣಾಯಿತು.ಶ್ರೀಲಂಕಾ 22 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 73 ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಆಲೌಟ್ ಆಯಿತು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಗುರುಗ್ರಹದ ಸುತ್ತ ಹೊಸದಾಗಿ 12 ಉಪಗ್ರಹಗಳು ಪತ್ತೆ : ಶನಿ ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ಸೌರವ್ಯೂಹದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಉಪಗ್ರಹ ಹೊಂದಿದ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆ ಪಡೆದ ಗುರುಗ್ರಹ

ಅಶೆನ್ ಬಂಡಾರ ಫೀಲ್ಡಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ಗಾಯಗೊಂಡು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಆಗಲೇ ತೊಂದರೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿತ್ತು. ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಸಿರಾಜ್ 10 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 4/32 ಅಂಕಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಮೇಲೆ ವಿನಾಶವನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದರು. ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶಮಿ (2/20) ಮತ್ತು ಕುಲದೀಪ್ ಯಾದವ್ (2/16) ನಂತರ ಉಳಿದ ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಿಹಾಕಲು ಮತ್ತು ಸಮಗ್ರ ವಿಜಯದ ಮುದ್ರೆಯೊತ್ತಿದರು.
ಇದು ಭಾರತದ ಈವರೆಗಿನ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ರನ್‌ಗಳ ಅಂತರದ ಗೆಲುವಾಗಿದೆ.
ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಅವರ 49 ಏಕದಿನ ಶತಕಗಳ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಸರಿಗಟ್ಟಲು ಕೊಹ್ಲಿಗೆ ಈಗ ಕೇವಲ ಮೂರು ಕೊರತೆಯಿದೆ. 259 ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 46 ನೇ ಶತಕವನ್ನು ಗಳಿಸಿದ ಕೊಹ್ಲಿಯ ಪರಿವರ್ತನೆ ಅನುಪಾತವು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ 49 ಶತಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಲು 452 ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಗಿಲ್ ತಮ್ಮ ಎರಡನೇ ಶತಕದ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸ್ಟ್ರೋಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಾರಿಸಿದರು.
ಇನಿಂಗ್ಸ್‌ನ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿ ರೋಹಿತ್ ಅವರು ಡೀಪ್ ಮಿಡ್-ವಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗೆ ಫ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಗಿಲ್ ಅದೇ ಓವರಿನಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ನೇರ ಸತತ ನಾಲ್ಕು ಬೌಂಡರಿಗಳನ್ನು ಸಿಡಿಸಿದರು. ರೋಹಿತ್ ಇನ್ನೊಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದರು ಆದರೆ ಅವರ ಸಿಗ್ನೇಚರ್ ಶಾಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಫ್ರಂಟ್ ಫೂಟ್ ಪುಲ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ ವಿರುದ್ಧ ಔಟ್ ಆದರು.
ಗಿಲ್ ಮತ್ತು ಕೊಹ್ಲಿ ನಂತರ 131 ರನ್‌ಗಳ ಜೊತೆಯಾಟವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು. ಬೌಂಡರಿಗಳ ಸುರಿಮಳೆಯೊಂದಿಗೆ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಆರಂಭಿಸಿದರು. ಕೊನೆಯ 10 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತ 116 ರನ್‌ಗಳನ್ನು ಸಿಡಿಸಿತು, ಕೊಹ್ಲಿ ಅವರ ಶತಕದ ನಂತರ ಸಿಡಿದರು. ಶತಕದ ನಂತರ ಅವರ ಬ್ಯಾಟ್‌ನಿಂದ ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳ ಮಳೆಯಾಗುತ್ತಿತ್ತು.
ಭಾರತದ ಬೃಹತ್ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಚೇಸಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಇನಿಂಗ್ಸ್‌ನ ಎರಡನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಡಿಶ್ ಸ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಿರಾಜ್ ಅವಿಷ್ಕಾ ಫೆರ್ನಾಂಡೋ ಕ್ಯಾಚ್ ಪಡೆದರು. ನಂತರ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶಮಿ ಮತ್ತು ಕುಲದೀಪ್ ಯಾದವ್ ಜೋಡಿ ವಿಕೆಟ್ ಕಿತ್ತು ಮಿಂಚಿದರು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮೊರ್ಬಿ ಸೇತುವೆ ಕುಸಿತ ಪ್ರಕರಣ: ಏಳು ಆರೋಪಿಗಳ ಜಾಮೀನು ಅರ್ಜಿ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ನ್ಯಾಯಾಲಯ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4.5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement