ವಸತಿ ಸಮುಚ್ಚಯಗಳ ದಾಟುವಾಗ ಸ್ವಯಂ ಬ್ಲರ್‌ ಆಗುವ ಸಿಂಗಾಪುರ ರೈಲಿನ ಕಿಟಕಿಗಳು :ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಚಲನ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಸಿಂಗಾಪುರ ರೈಲು ವಸತಿ ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಹಾದುಹೋಗುವಾಗ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಕಿಟಿಕಿಗಳ ಗ್ಲಾಸ್‌ ಅನ್ನು ಬ್ಲರ್‌ ಆಗಿಸುತ್ತವೆ. ವಸತಿ ಕಟ್ಟಡದ ಬಳಿ ಹಾದುಹೋಗುವಾಗ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಕಿಟಕಿಗಳು ಹೊರಗಡೆ ಏನೂ ಕಾಣದಂತೆ ಬ್ಲರ್‌ ಆಗಿಸುವ ರೈಲಿನ ಕ್ಲಿಪ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಸಂಚಲನವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ. ಸಿಂಗಾಪುರ್ ರೈಲುಗಳ (SGTrains) ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಪ್ರಕಾರ ಈ ಫ್ಯೂಚರಿಸ್ಟಿಕ್-ರೈಲನ್ನು ದೇಶದ ಮೊದಲ ಲಘು ರೈಲು ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ರೈಲಿನ ಮಿಸ್ಟಿಂಗ್ ಗ್ಲಾಸ್ ಕಿಟಕಿಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುವಾಗ, SG ಟ್ರೈನ್ಸ್ ವಿಶಿಷ್ಟ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಅಪಾರ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆದಾರರ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆದಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿದೆ.
ಎಲ್‌ಆರ್‌ಟಿ ಮಾರ್ಗದ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಕಟ್ಟಡಗಳ ಜನರ ಗೌಪ್ಯತೆ ಕಾಪಾಡುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಈ ನವೀನ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆ ವಾಹನವು ವಸತಿ ಕಟ್ಟಡದ ಹತ್ತಿರ ಬಂದಾಗ, ಅದರ ಕಿಟಕಿಗಳು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಹೊರಗಡೆ ಏನೂ ಕಾಣಿಸಿದಂತೆ ಬ್ಲರ್‌ ಆಗುತ್ತವೆ. ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿರುವ ರೈಲಿನ ವೀಡಿಯೊವು ಫ್ಯೂಚರಿಸ್ಟಿಕ್ ರೈಲು ಚಲಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅದು ವಸತಿ ಕಟ್ಟಡದ ಹತ್ತಿರ ಬಂದಾಗ, ಕಿಟಕಿಗಳು ಕೆಲವು ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಬ್ಲರ್‌ ಆಗುತ್ತವೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ರೈಲು ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ಹಾದುಹೋದಾಗ, ಕಿಟಕಿಗಳು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಸಾಮಾನ್ಯಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದವು ಹಾಗೂ ಅದರಲ್ಲಿ ಹೊರಗಡೆಯದ್ದು ಕಾಣುತ್ತಿತ್ತು. ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿರುವ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರು, “ವಸತಿ ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾದುಹೋಗುವಾಗ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಬ್ಲರ್‌ ಆಗುವ ಕಿಟಕಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಿಂಗಪುರದಲ್ಲಿ ರೈಲು” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಭೂಮಿಯತ್ತ ನೇರವಾಗಿ ಮುಖ ಮಾಡಿದ ಬೃಹತ್‌ ಗಾತ್ರದ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಹೋಲ್ : ಇದು ಶಕ್ತಿಯುತ ವಿಕಿರಣ ಕಳುಹಿಸುತ್ತದೆ-ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು

ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೊ ಈಗಾಗಲೇ ಮೈಕ್ರೋ-ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಯ ವಿಶಿಷ್ಟ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಅನೇಕರನ್ನು ಬೆರಗುಗೊಳಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವರಿಗೆ ಅದರ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಆವಿಷ್ಕಾರವು “ನಂಬಲು ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು” ಎಂದು ಓರ್ವ ಬಳಕೆದಾರರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನೊಬ್ಬರು “ನನಗೆ ಇದು ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಏಕೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದರು?” ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಗೌಪ್ಯತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಬಳಕೆದಾರರು ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡಿದರು, “ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕಟ್ಟಡದ ವಿಂಡೋ ಬ್ಲೈಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ. ಸಮಸ್ಯೆ ಪರಿಹಾರವಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಆಕರ್ಷಕ ರೈಲಿನ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ವಿವರಿಸುವಾಗ, ಎಸ್‌ಜಿ ರೈಲುಗಳು ರೈಲುಗಳು ವಿಶೇಷವಾದ ಎಲಿವೇಟೆಡ್ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಯಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅವುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿಸುವ ಅಂಶವೆಂದರೆ ಅವರು ರಬ್ಬರ್ ಟೈರ್‌ಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿರುವಾಗ ಅವು ಕಡಿಮೆ ಶಬ್ದವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತವೆ. “ಈ ರೈಲುಗಳು ರಸ್ತೆ ಮತ್ತು ಪಾದಚಾರಿ ದಟ್ಟಣೆಯಿಂದ ಅಡೆತಡೆಯಿಲ್ಲದ ವಿಶೇಷವಾದ ಎತ್ತರದ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ. ಲೋಹದ-ಚಕ್ರದ MRT ರೈಲುಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಈ ಎಪಿಎಂ ರೈಲುಗಳು ರಬ್ಬರ್ ಟೈರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಳವಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಶಬ್ದ ಮಾಡುತ್ತದೆ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಮೆರಿಕದ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಗೆ 3 ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿ 6 ಮಂದಿ ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3.5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement