60 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಕುಸಿತ…!

ಚೀನಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು 60 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ 2022 ರಲ್ಲಿ ಕುಸಿತ ಕಂಡಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಬ್ಯೂರೋ ಮಂಗಳವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಚೀನಾವು ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ 1.41 ಶತಕೋಟಿ ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು, 2021 ರ ಅಂತ್ಯಕ್ಕಿಂತ 8,50,000ದಷ್ಟು ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು 1961 ರ ನಂತರದ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕುಸಿತವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. 1960ರಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ಕಂಡರಿಯದಂತಹ ಬರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಇಳಿಕೆಯಾಗಿತ್ತು.
2022 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 95.6 ಲಕ್ಷ ಮಕ್ಕಳು ಜನಿಸಿದರು, ಇದು ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದಿನ 1.062 ಕೋಟಿ ಮಕ್ಕಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಕುಟುಂಬಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲು ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಕುಸಿತ ಕಂಡಿದೆ.
2022 ರಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 1.041 ಕೋಟಿ ಜನರು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಸುಮಾರು 1ಕೋಟಿಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ. ಡಿಸೆಂಬರ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ವೈರಸ್‌ಗೆ ಶೂನ್ಯ-ಕೋವಿಡ್‌ ನೀತಿಯನ್ನು ಹಠಾತ್ತನೆ ಕೈಬಿಟ್ಟ ನಂತರ ಚೀನಾ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಕೋವಿಡ್-ಸಂಬಂಧಿತ ಸಾವುಗಳಲ್ಲಿ ಉಲ್ಬಣ ಅನುಭವಿಸಿತು. ಈ ವರ್ಷ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೋವಿಡ್-ಸಂಬಂಧಿತ ಸಾವುಗಳು ಬರಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಸಾವುನೋವುಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಸೋಂಕುಗಳು ಇನ್ನೂ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಹರಡುತ್ತಿವೆ. ಉಲ್ಬಣ ಈ ವರ್ಷ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಾವು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಬೀಜ ಬಿತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಇಸ್ರೇಲ್‌-ಭಾರತದಲ್ಲೂ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡುವಾಗ ಭಕ್ತರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟಿಲ್ಲ; ಪೇಶಾವರ ಸ್ಫೋಟದ ಬಗ್ಗೆ ಪಾಕ್ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ

ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಕುಸಿತವು ಹಿಂದೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವೇಗವಾಗಿ ಬಂದಿತು. ಕುಸಿತದಿಂದಾಗಿ, ಚೀನಾದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಗಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕವನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಲು ಹೆಣಗಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರವು ಈ ವರ್ಷ ಭಾರತಕ್ಕೆ ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಹೊಂದಿರುವ ದೇಶ ಎಂಬ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನೂ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.
2019ರಲ್ಲಿ, ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯು ಚೀನಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು 2031ರಲ್ಲಿ ಉತ್ತುಂಗಕ್ಕೇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಕುಸಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮುನ್ಸೂಚನೆ ನೀಡಿತ್ತು, ಆದರೆ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಆ ಅಂದಾಜನ್ನು ಪರಿಷ್ಕರಿಸಿ, 2022ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಕಾಣಬಹುದು ಹಾಗೂ ನಂತರ ಕುಸಿಯಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿತ್ತು. ಕಾರ್ಮಿಕ ಬಲವು ಈಗಾಗಲೇ ಕುಗ್ಗುತ್ತಿದೆ, ಮನೆಗಳ ಬೇಡಿಕೆಯು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕುಸಿಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.
ಚೀನಾದ ಜನನ ಪ್ರಮಾಣ, ಅಥವಾ ಪ್ರತಿ 1,000 ಜನರಿಗೆ ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಕಳೆದ ವರ್ಷ 6.77 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಇದು ಕನಿಷ್ಠ 1978ರ ನಂತದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟವಾಗಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಬ್ಯೂರೋ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ದತ್ತಾಂಶವು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ 62% ಜನರು ದುಡಿಯುವ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಚೀನಾ 16 ರಿಂದ 59 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಒಂದು ದಶಕದ ಹಿಂದೆ ಸುಮಾರು 70%ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ದೇಶವು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಾವು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಬೀಜ ಬಿತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಇಸ್ರೇಲ್‌-ಭಾರತದಲ್ಲೂ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡುವಾಗ ಭಕ್ತರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟಿಲ್ಲ; ಪೇಶಾವರ ಸ್ಫೋಟದ ಬಗ್ಗೆ ಪಾಕ್ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement