12,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ವಜಾಕ್ಕೆ ಗೂಗಲ್‌ ನಿರ್ಧಾರ : ನೌಕರರಿಗೆ ಇ-ಮೇಲ್‌ ಮೂಲಕ ಸಂದೇಶ

ನವದೆಹಲಿ : ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 12,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಗೂಗಲ್ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಪರಿಣಾಮಕ್ಕೊಳಗಾದ ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿರುವ (ಗೂಗಲ್‌) Google ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಇಮೇಲ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಇತರೆಡೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ತಿಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
“ನಾನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲವು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಸುದ್ದಿಗಳಿವೆ. ನಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಸರಿಸುಮಾರು 12,000 ಪಾತ್ರಗಳಿಂದ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನಾವು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ ಸಿಇಒ ಸುಂದರ್ ಪಿಚೈ ಪೀಡಿತ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದ ಇಮೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಪಿಚೈ ಅವರ ಪತ್ರವು ಕಂಪನಿಯು ಪ್ರಭಾವಿತ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಸುಗಮ “ಪರಿವರ್ತನೆ” ಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಪೂರ್ಣ ಅಧಿಸೂಚನೆಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ (ಕನಿಷ್ಠ 60 ದಿನಗಳು) ಗೂಗಲ್‌ (Google) ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಹಣ ಪಾವತಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಗೂಗಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 16 ವಾರಗಳ ಸಂಬಳ ಮತ್ತು ಎರಡು ವಾರಗಳಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಬೇರ್ಪಡಿಕೆ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಅರ್ಹ ನೌಕರರು ತಮ್ಮ ಒಪ್ಪಂದಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಬೋನಸ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಅಮೆರಿಕದ ಹೊರಗಿನ ಗೂಗಲ್‌ ಕೆಲಸಗಾರರು ತಮ್ಮ ಒಪ್ಪಂದಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಬೇರ್ಪಡಿಕೆ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೊರೊನಾ ಸಂಬಂಧಿತ ಮೆದುಳು ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ 10%ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಕ್ಕಳು ಸಾವು : ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗ

“ಸುಮಾರು 25 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಕಂಪನಿಯಾಗಿ, ನಾವು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಚಕ್ರಗಳ ಮೂಲಕ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಇವುಗಳು ನಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ತೀಕ್ಷ್ಣಗೊಳಿಸಲು, ನಮ್ಮ ವೆಚ್ಚದ ಮೂಲವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭೆ ಮತ್ತು ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ನಮ್ಮ ಉನ್ನತ ಆದ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಲು ಪ್ರಮುಖ ಕ್ಷಣಗಳಾಗಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸಾಮೂಹಿಕ ವಜಾಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯ ಸುದ್ದಿ ದುರದೃಷ್ಟಕರವಾಗಿದ್ದರೂ, ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಲ್ಲ. 2022 ರ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ, ಗೂಗಲ್ ನೇಮಕಾತಿಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿತು.
ಪ್ರಭಾವಿತ ನೌಕರರು ಬೋನಸ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಗೂಗಲ್ ಸಿಇಒ ಹೇಳಿದರೆ, ಹೊಸ ವರದಿಯು ಗೂಗಲ್ ಈ ವರ್ಷ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ವರ್ಷಾಂತ್ಯದ ಬೋನಸ್ ಚೆಕ್‌ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ವಿಳಂಬ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಗೂಗಲ್ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಇದು ತುಂಬಾ ಅಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಕಂಪನಿಯು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬೋನಸ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ 10,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಗೂಗಲ್ ಪ್ರಕಟಣೆ ಬಂದಿದೆ. ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ದುರ್ಬಲತೆಯಿಂದಾಗಿ ಮೆಟಾ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಂತಹ ಇತರ ಟೆಕ್ ದೈತ್ಯರು ಸಹ ಸಾವಿರಾರು ಕೆಲಸಗಾರರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಇದಲ್ಲದೆ, HP, Adobe, ಮತ್ತು Salesforce ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ಇತರ ಅಮೇರಿಕನ್ ಟೆಕ್ ದೈತ್ಯರು ವೆಚ್ಚ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕೆಲಸಗಾರರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಸ್ವಿಗ್ಗಿ, ಡಂಜೊ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಂತಹ ಹಲವಾರು ಭಾರತೀಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ನೂರಾರು ಕೆಲಸಗಾರರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿವೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಮೆರಿಕದ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಗೆ 3 ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿ 6 ಮಂದಿ ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement