ದೊಡ್ಡ ಟೆಕ್‌ ಕಂಟೆಂಟ್ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್‌ಗಳು ಸುದ್ದಿ ವಿಷಯಗಳಿಗಾಗಿ ಅದರ ಪ್ರಕಾಶಕರಿಗೆ ಪಾವತಿ ಮಾಡಬೇಕು; ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ

ನವದೆಹಲಿ: ದೊಡ್ಡ ಟೆಕ್‌ ಕಂಟೆಂಟ್ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್‌ಗಳು ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಾಶಕರ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಿಗೆ “ಆದಾಯಗಳ ನ್ಯಾಯಯುತ ಪಾಲು” ನೀಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಈ ಡೈನಾಮಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ “ಅಸಮಾನ ಅಸಮತೋಲನ”ವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಶುಕ್ರವಾರ ಹೇಳಿದೆ.
ಡಿಜಿಟಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ಪಬ್ಲಿಷರ್ಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ (ಡಿಎನ್‌ಪಿಎ) ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಒಂದು ದಿನದ ಸಮಾವೇಶದ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಓದಿದ ಸಂದೇಶದಲ್ಲಿ, ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಾರ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಪೂರ್ವ ಚಂದ್ರ ಅವರು ಇದನ್ನು ” ಭವಿಷ್ಯದ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಬೆಂಗಳೂರಿನಿಂದ ಮಾತನಾಡಿದ ಇಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಚಿವಾಲಯದ ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವ ರಾಜೀವ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಅವರು ಕೂಡ ಈ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸಚಿವ ರಾಜೀವ್ವ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಾರ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಪೂರ್ವ ಚಂದ್ರ ಇಬ್ಬರೂ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮದ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮತ್ತು ಮುದ್ರಣ ಎರಡೂ ಸುದ್ದಿ ಉದ್ಯಮದ ಆರ್ಥಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಈ ವಿಷಯದ ಮಹತ್ವವನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.
ಡಿಜಿಟಲ್ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಾಶಕರ ಸಂಘಟನೆ (DNPA) ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಸಮಾವೇಶದ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಚಿವರು ಈ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಡಿಜಿಟಲ್ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಾಶಕರ ಸಂಘಟನೆಯು ದೇಶದ ಪ್ರಮುಖ 17 ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಾಶಕರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್ ನಂತರ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಸುದ್ದಿ ಉದ್ಯಮ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಪೋಷಕ ಮುದ್ರಣ ಸುದ್ದಿ ಉದ್ಯಮದ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಅಪೂರ್ವ ಚಂದ್ರ ಅವರು, ಸುದ್ದಿ ಉದ್ಯಮಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಾಗಿ, ಅದರಲ್ಲೂ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸುದ್ದಿ ತಾಣಗಳ ಪ್ರಕಾಶಕರಿಗೆ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಆದಾಯ ಹಂಚಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಯಾಕೆಂದರೆ ಕಂಟೆಂಟ್​ಗಳ ಮೂಲ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತರು ಪ್ರಕಾಶಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇತರರು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ ಕಂಟೆಂಟ್​ಗಳ ಸಂಗ್ರಾಹಕರಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಷ್ಟೇ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳ ಕೆಲಸ. ಹೀಗಾಗಿ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಾಶಕರಿಗೂ ಆದಾಯದಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯೋಚಿತ ಪಾಲು ದೊರೆಯಬೇಕಿದೆ’ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಿರೀಕ್ಷೆಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಬದಲಾವಣೆ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ

ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸುದ್ದಿ ಉದ್ಯಮವು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರೆ, ನಮ್ಮ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ತಂಭವಾದ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮದ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕೂ ಹೊಡೆತ ಬೀಳುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಇದು ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವಿಷಯದ ಪ್ರಶ್ನೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
“ಕಂಟೆಂಟ್ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಹಣಗಳಿಕೆ ಮತ್ತು ಜಾಹೀರಾತು-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪನಿಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಇಂದು ಹೊಂದಿರುವ ಶಕ್ತಿಯ ನಡುವಿನ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್‌ನ ಅಸಮಾನ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ಅಸಮತೋಲನದ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಸಚಿವ ರಾಜೀವ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಅಂತರ್ಜಾಲದ ರಚನೆಯು ವಿಷಯ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಹಣಗಳಿಕೆಯ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ “ಆಳವಾಗಿ ಅಂತರ್ಗತ ಅಸಮತೋಲನ”ಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ, ಇದು ಸಣ್ಣ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಅನನುಕೂಲಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ವೀಡಿಯೊ ಲಿಂಕ್ ಮೂಲಕ ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಹೇಳಿದರು.
ಮುಂಬರುವ ಡಿಜಿಟಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಕಾಯ್ದೆಯು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಂತೆಯೇ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಜಾರಿಗೆ ಬಂದ ಕಾನೂನನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್‌ನಂತಹ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಕಾಶಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ವಿಷಯವನ್ನು ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದರು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಗುರುಗ್ರಹದ ಸುತ್ತ ಹೊಸದಾಗಿ 12 ಉಪಗ್ರಹಗಳು ಪತ್ತೆ : ಶನಿ ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ಸೌರವ್ಯೂಹದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಉಪಗ್ರಹ ಹೊಂದಿದ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆ ಪಡೆದ ಗುರುಗ್ರಹ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement