ದೊಡ್ಡ ಟೆಕ್‌ ಕಂಟೆಂಟ್ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್‌ಗಳು ಸುದ್ದಿ ವಿಷಯಗಳಿಗಾಗಿ ಅದರ ಪ್ರಕಾಶಕರಿಗೆ ಪಾವತಿ ಮಾಡಬೇಕು; ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ

ನವದೆಹಲಿ: ದೊಡ್ಡ ಟೆಕ್‌ ಕಂಟೆಂಟ್ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್‌ಗಳು ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಾಶಕರ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಿಗೆ “ಆದಾಯಗಳ ನ್ಯಾಯಯುತ ಪಾಲು” ನೀಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಈ ಡೈನಾಮಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ “ಅಸಮಾನ ಅಸಮತೋಲನ”ವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಶುಕ್ರವಾರ ಹೇಳಿದೆ.
ಡಿಜಿಟಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ಪಬ್ಲಿಷರ್ಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ (ಡಿಎನ್‌ಪಿಎ) ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಒಂದು ದಿನದ ಸಮಾವೇಶದ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಓದಿದ ಸಂದೇಶದಲ್ಲಿ, ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಾರ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಪೂರ್ವ ಚಂದ್ರ ಅವರು ಇದನ್ನು ” ಭವಿಷ್ಯದ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಬೆಂಗಳೂರಿನಿಂದ ಮಾತನಾಡಿದ ಇಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಚಿವಾಲಯದ ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವ ರಾಜೀವ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಅವರು ಕೂಡ ಈ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸಚಿವ ರಾಜೀವ್ವ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಾರ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಪೂರ್ವ ಚಂದ್ರ ಇಬ್ಬರೂ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮದ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮತ್ತು ಮುದ್ರಣ ಎರಡೂ ಸುದ್ದಿ ಉದ್ಯಮದ ಆರ್ಥಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಈ ವಿಷಯದ ಮಹತ್ವವನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.
ಡಿಜಿಟಲ್ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಾಶಕರ ಸಂಘಟನೆ (DNPA) ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಸಮಾವೇಶದ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಚಿವರು ಈ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಡಿಜಿಟಲ್ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಾಶಕರ ಸಂಘಟನೆಯು ದೇಶದ ಪ್ರಮುಖ 17 ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಾಶಕರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್ ನಂತರ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಸುದ್ದಿ ಉದ್ಯಮ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಪೋಷಕ ಮುದ್ರಣ ಸುದ್ದಿ ಉದ್ಯಮದ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಅಪೂರ್ವ ಚಂದ್ರ ಅವರು, ಸುದ್ದಿ ಉದ್ಯಮಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಾಗಿ, ಅದರಲ್ಲೂ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸುದ್ದಿ ತಾಣಗಳ ಪ್ರಕಾಶಕರಿಗೆ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಆದಾಯ ಹಂಚಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಯಾಕೆಂದರೆ ಕಂಟೆಂಟ್​ಗಳ ಮೂಲ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತರು ಪ್ರಕಾಶಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇತರರು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ ಕಂಟೆಂಟ್​ಗಳ ಸಂಗ್ರಾಹಕರಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಷ್ಟೇ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳ ಕೆಲಸ. ಹೀಗಾಗಿ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಾಶಕರಿಗೂ ಆದಾಯದಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯೋಚಿತ ಪಾಲು ದೊರೆಯಬೇಕಿದೆ’ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅನಂತ ಅಂಬಾನಿ-ರಾಧಿಕಾ ಮರ್ಚಂಟ್‌ ಅದ್ಧೂರಿ ವಿವಾಹ ಪೂರ್ವ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ : ಪಾಪ್‌ ಐಕಾನ್‌ ರಿಹಾನ್ನಾ ಪಡೆಯುವ ಸಂಭಾವನೆ ಕೇಳಿದ್ರೆ ದಂಗಾಗ್ತೀರಾ..!

ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸುದ್ದಿ ಉದ್ಯಮವು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರೆ, ನಮ್ಮ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ತಂಭವಾದ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮದ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕೂ ಹೊಡೆತ ಬೀಳುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಇದು ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವಿಷಯದ ಪ್ರಶ್ನೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
“ಕಂಟೆಂಟ್ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಹಣಗಳಿಕೆ ಮತ್ತು ಜಾಹೀರಾತು-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪನಿಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಇಂದು ಹೊಂದಿರುವ ಶಕ್ತಿಯ ನಡುವಿನ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್‌ನ ಅಸಮಾನ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ಅಸಮತೋಲನದ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಸಚಿವ ರಾಜೀವ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಅಂತರ್ಜಾಲದ ರಚನೆಯು ವಿಷಯ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಹಣಗಳಿಕೆಯ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ “ಆಳವಾಗಿ ಅಂತರ್ಗತ ಅಸಮತೋಲನ”ಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ, ಇದು ಸಣ್ಣ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಅನನುಕೂಲಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ವೀಡಿಯೊ ಲಿಂಕ್ ಮೂಲಕ ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಹೇಳಿದರು.
ಮುಂಬರುವ ಡಿಜಿಟಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಕಾಯ್ದೆಯು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಂತೆಯೇ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಜಾರಿಗೆ ಬಂದ ಕಾನೂನನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್‌ನಂತಹ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಕಾಶಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ವಿಷಯವನ್ನು ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಏಷ್ಯಾದ ಆನೆಗಳು ಸತ್ತ ಮರಿಗಳನ್ನು ವಿಧಿವತ್ತಾಗಿ ಹೂಳುತ್ತವೆ...! ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ವೇಳೆ ಪತ್ತೆ...!!

4 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement