10 ತಿಂಗಳ ಮಗುವಿನ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ 3 ಭ್ರೂಣಗಳು ಪತ್ತೆ..!

ಅಪರೂಪದ ಪ್ರಕರಣವೊಂದರಲ್ಲಿ ಅಸ್ಸಾಂನ ದಿಬ್ರುಗಢದ ಅಪೇಕ್ಷಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪದ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, 10 ತಿಂಗಳ ಗಂಡು ಮಗುವಿನ ಹೊಟ್ಟೆಯಿಂದ ಮೂರು ಭ್ರೂಣಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದೆ.
ಅಪೇಕ್ಷಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ನಡೆಸಿದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಂಡ ಹೇಳಿರುವಂತೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ‘ಫೋಟಸ್ ಇನ್ ಫೀಟೊ’ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ದೊಡ್ಡ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ 10 ತಿಂಗಳ ಬಾಲಕನನ್ನು ಅಪೇಕ್ಷಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಜರುಪಡಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಆತನ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಒಂದೇ ಚೀಲದಿಂದ 3 ವಿಭಿನ್ನ ಭ್ರೂಣಗಳನ್ನು ತೆಗೆಯಲಾಗಿದೆ. ಮಕ್ಕಳ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಕ ಡಾ ಹೇಮಂತ ಕೆಆರ್ ದತ್ತಾ ಅವರ ನಿರ್ದೇಶನದಲ್ಲಿ, ಶಿಶುವೈದ್ಯೆ ಡಾ ಅರ್ಪಿತಾ ಗೊಗೊಯ್ ಬುರಾಗೊಹೈನ್, ರೇಡಿಯಾಲಜಿಸ್ಟ್ ಡಾ ಲಖಿ ಪಿಡಿ ಮಿಲಿ ಮತ್ತು ಅರಿವಳಿಕೆ ತಜ್ಞ ಡಾ ಅಭಿನವ ಪೊದ್ದಾರ್ ಮತ್ತು ಡಾ ಮೇಘಾ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಶಸ್ತ್ರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ನಡೆದಿದೆ.

ಮಗುವಿನ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸ್ವರೂಪದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಇದು ಒಂದು ಸವಾಲಾಗಿತ್ತು. 3 ಗಂಟೆಗಳ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ಮಗು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಇದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತ್ತು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ದಿಬ್ರುಗಢ್ ಪಟ್ಟಣ ಮತ್ತು ಅಸ್ಸಾಂನ ಹೆಸರನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ತಂಡ ಅಪೇಕ್ಷಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಯ ಹೆಸರನ್ನು ತರುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ. ಒಟ್ಟು ಭ್ರೂಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಮೂರು ವಿಚ್ಛೇದನದಲ್ಲಿದೆ, ಇದು ಇನ್ನೂ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯೂ ವರದಿಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ದಿಬ್ರುಗಢ್‌ನ ಹೆಸರಾಂತ ಸ್ತ್ರೀರೋಗ ತಜ್ಞ ಮತ್ತು ಅಪೇಕ್ಷಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ನಿರ್ದೇಶಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಡಾ ಅಶೋಕ ಅಗರ್‌ವಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಗುವಿನ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಭ್ರೂಣಗಳು ಬೆಳೆಯುವುದು ಹೇಗೆ?
ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ, ಇದನ್ನು ಫೆಟಸ್-ಇನ್-ಫೀಟು (ಎಫ್‌ಐಎಫ್) ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಅಪರೂಪದ ಘಟಕವಾಗಿದ್ದು, ಅದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೋಷಪೂರಿತ ಕಶೇರುಕ ಭ್ರೂಣವು ಅದರ ಅವಳಿ ದೇಹದೊಳಗೆ ಸುತ್ತುವರಿಯಲ್ಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಲೈಬ್ರರಿ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್‌ನ ಜರ್ನಲ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಎಲ್​ಪಿಜಿ ವಾಣಿಜ್ಯ ಬಳಕೆಯ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ

4.5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement