ನಿಮ್ಮ ಬಲಗೈಯಲ್ಲಿ ಕುರಾನ್, ಎಡಗೈಯಲ್ಲಿ ಅಣುಬಾಂಬ್ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ…: ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಶಮನಕ್ಕೆ ಪಾಕ್‌ ನಾಯಕನ ಪರಿಹಾರೋಪಾಯ…!

ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್: ಶೆಹಬಾಜ್ ಷರೀಫ್ ನೇತೃತ್ವದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸರ್ಕಾರವು ಇಡೀ ಪ್ರಪಂಚದ ಮುಂದೆ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಭಿಕ್ಷೆ ಬೇಡುವ ಬದಲು ಅಣುಬಾಂಬ್ ಹಿಡಿದು ದೇಶಗಳಿಗೆ ಹೋಗಿ ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ಬೇಡಿಕೆಯಿಡಬೇಕು ಎಂದು ಈ ಹಿಂದೆ ನಿಷೇಧಿತ ತೆಹ್ರೀಕ್-ಎ-ಲಬ್ಬೈಕ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್ ಪಕ್ಷದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಸಾದ್ ರಿಜ್ವಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸ್ವೀಡನ್ ಮತ್ತು ನೆದರ್ಲೆಂಡ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕುರಾನ್ ಸುಟ್ಟ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ ಸಾದ್ ರಿಜ್ವಿ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸರ್ಕಾರವು ದುರ್ಬಲ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿದೆ, ಅವರಿಗೆ ಪಾಠ ಕಲಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ (ಶೆಹಬಾಜ್ ಷರೀಫ್), ತಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಮತ್ತು ಸೇನಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರನ್ನು ಆರ್ಥಿಕ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಭಿಕ್ಷೆ ಬೇಡಲು ಇತರ ದೇಶಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ … ಅವರು ಇದನ್ನು ಏಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಕೇಳುತ್ತೇನೆ? ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ … ಬದಲಿಗೆ, ನಾನು ಅವರಿಗೆ ಒಂದು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಕುರಾನ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಅಣುಬಾಂಬ್ ಸೂಟ್ಕೇಸ್ ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಡನ್‌ಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುವಂತೆ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಕುರಾನ್‌ನ ಭದ್ರತೆಗಾಗಿ ಬಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಬೇಕು. ಈ ಇಡೀ ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡವು ನಿಮ್ಮ ಪಾದದ ಕೆಳಗೆ ಬೀಳದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ನನ್ನ ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ರಿಜ್ವಿ ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ತಮ್ಮ ಭಾಷಣದ ಮೂಲಕ, ಸರ್ಕಾರವು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಚರ್ಚೆ ನಡೆಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ಬೆದರಿಕೆಗಳ ಮೂಲಕ ಅವರನ್ನು ಕೇಳಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ರಿಜ್ವಿಯವರ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಲಾಹೋರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್‌ನ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕನಿಷ್ಠ 12,000 ಜನರು ಅದರಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.ತೆಹ್ರೀಕ್-ಎ-ಲಬ್ಬೈಕ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಈ ಹಿಂದೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು
ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ನಡುವೆ, ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಣಕಾಸು ನಿಧಿ (ಐಎಂಎಫ್) ಮಿಷನ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ನಾಥನ್ ಪೋರ್ಟರ್ ನೇತೃತ್ವದ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ನಿಯೋಗವು ಮಂಗಳವಾರ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವ ಇಶಾಕ್ ದಾರ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು 10 ದಿನಗಳ ಸುದೀರ್ಘ ಮಾತುಕತೆಗಳ ಆರಂಭಿಕ ಅಧಿವೇಶನದ ಭಾಗವಾಗಿ ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದೆ. ಬೇಲ್‌ಔಟ್ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು-ವಿಳಂಬಿತ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಪರಿಶೀಲನೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವುದು ಈ ಭೇಟಿಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿದೆ.
2019 ರಲ್ಲಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ಅವರ ಸರ್ಕಾರದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು USD 6 ಶತಕೋಟಿ IMF ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿತು, ಇದನ್ನು ಕಳೆದ ವರ್ಷ USD 7 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಯಿತು. USD 1.18 ಶತಕೋಟಿ ಬಿಡುಗಡೆಗಾಗಿ IMF ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ನಡುವೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಒಂಬತ್ತನೇ ಪರಿಶೀಲನೆಯು ಪ್ರಸ್ತುತ ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿದೆ.
ದೇಶದಲ್ಲಿನ ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆಯ ನಡುವೆ ಹಣಕಾಸಿನ ಬಲವರ್ಧನೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಲು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ವಿಫಲವಾದ ಕಾರಣ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ IMF ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿತು.

4.5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement