ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅನಿಲ ಚಾಲಿತ ಕಾರನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಬೆಲೆ ₹ 88 ಕೋಟಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಬುಗಾಟ್ಟಿ…! ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಖ್ಯಾತ ಫ್ರೆಂಚ್‌ ಕಾರು ಕಂಪನಿ ಬುಗಾಟ್ಟಿಯು ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅನಿಲ ಚಾಲಿತ ಕಾರನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಇದುವರೆಗೆ ಹರಾಜಾಗದ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಬೆಲೆಗೆ ಈ ಹೊಸ ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾಗಿ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದೆ.
ಇದು $10 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಬೆಲೆಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗಿದೆ. ಅಂದರೆ ಇದು ಭಾರತದ ಕರೆನ್ಸಿಯಲ್ಲಿ ಅಂದಾಜು 88.23 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗಿ ಹೊಸ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದೆ..!
ವಿಶೇಷ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿರಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಒಂದು ರೀತಿಯ ಬುಗಾಟ್ಟಿ ಚಿರೋನ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಅನ್ನು RM ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಕಲೆಕ್ಟರ್ ಕಾರು ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ $9.5 ಮಿಲಿಯನ್ ಬಿಡ್‌ಗೆ ಹರಾಜು ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಹರಾಜು ಶುಲ್ಕವೂ ಸೇರಿದಂತೆ ಅಂತಿಮವಾದ ಮಾರಾಟದ ಬೆಲೆ ಒಟ್ಟು $10.7 ಮಿಲಿಯನ್ (ಅಂದಾಜು 88.23 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳು) ಆಗುತ್ತದೆ.
ಅಂತಿಮ ಮಾರಾಟದ ಬೆಲೆಯು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದಾಗಿದೆ. RM Sotheby’s ಇದು ಹೊಚ್ಚಹೊಸ ಕಾರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ $4.5 ಮಿಲಿಯನ್‌ನಿಂದ $6 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಹೋಗಬಹುದೆಂದು ಅಂದಾಜಿಸಿತ್ತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಂಗ್ರಾಹಕ ಕಾರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವ ಕಂಪನಿಯಾದ ಹ್ಯಾಗೆರ್ಟಿ ಪ್ರಕಾರ, ಬೆಲೆಯು ಹೊಸ ಕಾರುಗಳ ಹಿಂದಿನ ಹರಾಜು ಮಾರಾಟವನ್ನು ಮರೆಮಾಡಿದೆ. (ಎರಡು ಬೆಸ್ಪೋಕ್ ರೋಲ್ಸ್ ರಾಯ್ಸ್, ಖಾಸಗಿಯಾಗಿ $25 ಮಿಲಿಯನ್ ಗೆ ಹರಾಜಾಗಿದೆ).
ಕೊನೆಯ W16-ಚಾಲಿತ ಬುಗಾಟ್ಟಿ ಹೈಪರ್‌ಕಾರ್‌ಗೆ ಬಿಡ್ಡಿಂಗ್ ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಸಂಗ್ರಾಹಕರು “ತಮಗೆ ಎರಡನೇ ಅವಕಾಶ ಸಿಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಂಡು ಬಿಡ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಹ್ಯಾಗರ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಜಾನ್ ವೈಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರ ಸಾವರ್ಕರ್ ಹೇಳಿಕೆ ನಂತರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಭೆಗೆ ಗೈರಾಗಲು ಶಿವಸೇನೆ ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಬಣದ ನಿರ್ಧಾರ

ಸೂಪರ್‌ಕಾರ್ ಗಂಟೆಗೆ ಶೂನ್ಯದಿಂದ 100 ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳವರೆಗೆ ಅಥವಾ ಕೇವಲ 2.3 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಗಂಟೆಗೆ 62 ಮೈಲುಗಳವರೆಗೆ ಹೋಗಬಹುದು. ಇದು ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ-ವೇಗ ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಚಿರಾನ್ ಮಾದರಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 5.5 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ 200 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಅಥವಾ 124 ಎಂಪಿಎಚ್ ವೇಗವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.
ಗಂಟೆಗೆ 378 ಕಿಮೀ ವರೆಗೆ ವೇಗ ತಲುಪಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಪರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್‌ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ಇತರ ಬುಗಾಟ್ಟಿ ಮಾಡೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಇಲ್ಲ. ಕೆಲವು ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಗಂಟೆಗೆ 480 ಕಿಮೀ ತಲುಪಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಬುಗಾಟ್ಟಿಯ ಮೂಲ ಕಂಪನಿಯಾದ ಬುಗಾಟ್ಟಿ ರಿಮ್ಯಾಕ್‌ನ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಮೇಟ್ ರಿಮ್ಯಾಕ್, ಬುಗಾಟ್ಟಿಯ ಮುಂದಿನ ಉನ್ನತ-ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಮಾದರಿಯು ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯ ಗ್ಯಾಸ್ ಎಂಜಿನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ಲಗ್-ಇನ್ ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಬುಗಾಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮೂಲತಃ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿರಲಿಲ್ಲ. ಬುಗಾಟ್ಟಿಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮಾದರಿಯಾದ ಚಿರಾನ್‌ನ ಹಲವಾರು ಆವೃತ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿ, 2020 ರ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಬುಗಾಟ್ಟಿ ಚಿರಾನ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತ ಬರಲಾಗಿದೆ.
ಪ್ರೊಫೈಲಿ’ ಎಂಬ ಹೆಸರು ಜೀನ್ ಬುಗಾಟ್ಟಿಯವರ ಮೊದಲ ರಚನೆಗಳಿಂದ ಇದು ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆದಿದೆ – ಸರ್ಪ್ರೊಫೈಲೀ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾದರಿ 46 ಮಾಡೆಲ್‌, ಸ್ಲೀಕರ್ ಸಿಲೂಯೆಟ್ ಮತ್ತು ಸೊಗಸಾದ ಸ್ವೀಪಿಂಗ್ ಟೇಲ್‌ ಹೊಂದಿದೆ. ಆ ಕಾರು ಬುಗಾಟ್ಟಿ ಇತಿಹಾಸದ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ, ಚಿರಾನ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಈಗ ಬುಗಾಟ್ಟಿಯ 114 ವರ್ಷಗಳ ಪರಂಪರೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ಅಧ್ಯಾಯದಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದೆ” ಎಂದು ಪತ್ರಿಕಾ ಟಿಪ್ಪಣಿ ಓದಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಲೋಕಸಭಾ ಸದಸ್ಯತ್ವದಿಂದ ಅನರ್ಹಗೊಂಡ ನಂತರ ಈಗ ಸರ್ಕಾರಿ ಬಂಗಲೆ ಖಾಲಿ ಮಾಡುವಂತೆ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಗೆ ನೋಟಿಸ್: ವರದಿ

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement