ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ರನ್‌ ವೇ ಅನ್ನು ಎರಡು ಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸಿದ ಟರ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಭಾರೀ ಭೂಕಂಪ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಇಸ್ತಾಂಬುಲ್:‌ ಟರ್ಕಿ ಮತ್ತು ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಮೂರು ಪ್ರಬಲ ಭೂಕಂಪಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದ ನಂತರ ಮೃತಪಟ್ಟವರ ಸಂಖ್ಯೆ 2,600 ಕ್ಕೂ ಮೀರಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳಿಗೆ ಭಾರಿ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದೆ. ಸೋಮವಾರ ನಸುಕಿನಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ 7.8 ತೀವ್ರತೆಯ ಭೂಕಂಪದ ನಂತರ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ನಂತರದ ಭೂಕಂಪಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದವು, ಇದು ಸಿರಿಯಾದ ಅಂತರ್ಯುದ್ಧ ಮತ್ತು ಇತರ ಘರ್ಷಣೆಗಳಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡಿದ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರನ್ನು ತುಂಬಿದ ಪ್ರಮುಖ ಟರ್ಕಿಶ್ ನಗರಗಳ ಕೆಲವು ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ನಾಶಪಡಿಸಿತು.
ಟರ್ಕಿಯ ಹಟಾಯ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ, ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿನ ಏಕೈಕ ರನ್‌ವೇ ಕೂಡ ಒಡೆದುಹೋಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗದಂತಾಗಿದೆ. ಸಂಪೂರ್ಣ ನಾಶವಾಗಿರುವ ರನ್‌ವೇಯ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಟಾರ್ಮ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಎರಡು ಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ, ಎಲ್ಲಾ ವಿಮಾನಗಳಿಗೆ ಏರ್‌ಪೋರ್ಟ್‌ ಮುಚ್ಚುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ. ಇದು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಆಹಾರ ಸರಬರಾಜು, ವೈದ್ಯಕೀಯ ನೆರವು ಹಾಗೂ ವಿದೇಶಿ ನೆರವನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ತಲುಪಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದೆ.
ಸೋಮವಾರದ ಭೂಕಂಪವು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಟರ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಅತ್ಯಂತ ಭೀಕರ ವಿಪತ್ತು ಎಂದು ದೇಶದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭೂಕಂಪಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ಮೊದಲ ಭೂಕಂಪವು ದೇಶದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಭೂಕಂಪಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಪ್ರಬಲ ಭೂಕಂಪದ 12 ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ, ಎರಡನೇ ಪ್ರಬಲ ಭೂಕಂಪವು 7.5 ರ ತೀವ್ರತೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಭವಿಸಿತು, ಅದರ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದು ಕಹ್ರಮನ್ಮರಸ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಎಲ್ಬಿಸ್ತಾನ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಬಿಬಿಸಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಮೆರಿಕ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ವಿರುದ್ಧ ದೋಷಾರೋಪಣೆ ; ಮುಂದಿನ ವಾರ ಶರಣಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ

ಟರ್ಕಿಯ ವಿಪತ್ತು ಮತ್ತು ತುರ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಇದು “ನಂತರದ ಆಘಾತವಲ್ಲ” ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಭೂಕಂಪದಿಂದ “ಸ್ವತಂತ್ರ”ವಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಭೂಕಂಪ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸಾವಿರಾರು ಕಟ್ಟಡಗಳು ಕುಸಿದು ಬಿದ್ದಿವೆ. ನಾಶವಾದ ಕಟ್ಟಡಗಳಲ್ಲಿ 2,000 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತ ಹಿಂದಿನ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಹೆಗ್ಗುರುತಾದ ಗಾಜಿಯಾಂಟೆಪ್ ಕ್ಯಾಸಲ್ ಕೂಡ ಸೇರಿದೆ. ಟರ್ಕಿಯ ಇಂಧನ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವೂ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಿದೆ.
ಆರಂಭಿಕ ದುರಂತದ ಮೊದಲ 10 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 50 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ನಂತರದ ಆಘಾತಗಳನ್ನು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಎಣಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನೂ ಹಲವು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಇದು ನಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಆಂಟೋನಿಯೊ ಗುಟೆರಸ್ ಅವರು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಹಾಯಕ್ಕೆ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಬಿಸಿ ಪ್ರಕಾರ, ಯುರೋಪಿಯನ್ ಯೂನಿಯನ್ ಟರ್ಕಿಗೆ ಹುಡುಕಾಟ ಮತ್ತು ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ ತಂಡಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತಿದೆ, ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ರೊಮೇನಿಯಾದಿಂದ ರಕ್ಷಕರು ಈಗಾಗಲೇ ತಮ್ಮ ದಾರಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. 76 ತಜ್ಞರು, ಉಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ ನಾಯಿಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವುದಾಗಿ ಯುಕೆ ಹೇಳಿದೆ. ಭಾರತ, ಫ್ರಾನ್ಸ್, ಜರ್ಮನಿ, ಇಸ್ರೇಲ್ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ವಾಗ್ದಾನ ಮಾಡಿವೆ. ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಇರಾನ್ ದೇಶಗಳು ಟರ್ಕಿ ಮತ್ತು ಸಿರಿಯಾ ಎರಡಕ್ಕೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮುಂದಾಗಿವೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು : ಕರಾಚಿ ಆಹಾರ ವಿತರಣಾ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಕಾಲ್ತುಳಿತದಿಂದ 11 ಮಂದಿ ಸಾವು, ಹಲವರಿಗೆ ಗಾಯ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement