ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ರನ್‌ ವೇ ಅನ್ನು ಎರಡು ಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸಿದ ಟರ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಭಾರೀ ಭೂಕಂಪ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಇಸ್ತಾಂಬುಲ್:‌ ಟರ್ಕಿ ಮತ್ತು ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಮೂರು ಪ್ರಬಲ ಭೂಕಂಪಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದ ನಂತರ ಮೃತಪಟ್ಟವರ ಸಂಖ್ಯೆ 2,600 ಕ್ಕೂ ಮೀರಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳಿಗೆ ಭಾರಿ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದೆ. ಸೋಮವಾರ ನಸುಕಿನಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ 7.8 ತೀವ್ರತೆಯ ಭೂಕಂಪದ ನಂತರ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ನಂತರದ ಭೂಕಂಪಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದವು, ಇದು ಸಿರಿಯಾದ ಅಂತರ್ಯುದ್ಧ ಮತ್ತು ಇತರ ಘರ್ಷಣೆಗಳಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡಿದ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರನ್ನು ತುಂಬಿದ ಪ್ರಮುಖ ಟರ್ಕಿಶ್ ನಗರಗಳ ಕೆಲವು ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ನಾಶಪಡಿಸಿತು.
ಟರ್ಕಿಯ ಹಟಾಯ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ, ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿನ ಏಕೈಕ ರನ್‌ವೇ ಕೂಡ ಒಡೆದುಹೋಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗದಂತಾಗಿದೆ. ಸಂಪೂರ್ಣ ನಾಶವಾಗಿರುವ ರನ್‌ವೇಯ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಟಾರ್ಮ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಎರಡು ಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ, ಎಲ್ಲಾ ವಿಮಾನಗಳಿಗೆ ಏರ್‌ಪೋರ್ಟ್‌ ಮುಚ್ಚುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ. ಇದು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಆಹಾರ ಸರಬರಾಜು, ವೈದ್ಯಕೀಯ ನೆರವು ಹಾಗೂ ವಿದೇಶಿ ನೆರವನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ತಲುಪಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದೆ.
ಸೋಮವಾರದ ಭೂಕಂಪವು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಟರ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಅತ್ಯಂತ ಭೀಕರ ವಿಪತ್ತು ಎಂದು ದೇಶದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭೂಕಂಪಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ಮೊದಲ ಭೂಕಂಪವು ದೇಶದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಭೂಕಂಪಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಪ್ರಬಲ ಭೂಕಂಪದ 12 ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ, ಎರಡನೇ ಪ್ರಬಲ ಭೂಕಂಪವು 7.5 ರ ತೀವ್ರತೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಭವಿಸಿತು, ಅದರ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದು ಕಹ್ರಮನ್ಮರಸ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಎಲ್ಬಿಸ್ತಾನ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಬಿಬಿಸಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊಗಳು..| ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಇರಾನ್​ನಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್​ ಮೇಲೆ 200 ಡ್ರೋನ್-ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿ : ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಯುದ್ಧದ ಭೀತಿ

ಟರ್ಕಿಯ ವಿಪತ್ತು ಮತ್ತು ತುರ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಇದು “ನಂತರದ ಆಘಾತವಲ್ಲ” ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಭೂಕಂಪದಿಂದ “ಸ್ವತಂತ್ರ”ವಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಭೂಕಂಪ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸಾವಿರಾರು ಕಟ್ಟಡಗಳು ಕುಸಿದು ಬಿದ್ದಿವೆ. ನಾಶವಾದ ಕಟ್ಟಡಗಳಲ್ಲಿ 2,000 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತ ಹಿಂದಿನ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಹೆಗ್ಗುರುತಾದ ಗಾಜಿಯಾಂಟೆಪ್ ಕ್ಯಾಸಲ್ ಕೂಡ ಸೇರಿದೆ. ಟರ್ಕಿಯ ಇಂಧನ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವೂ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಿದೆ.
ಆರಂಭಿಕ ದುರಂತದ ಮೊದಲ 10 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 50 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ನಂತರದ ಆಘಾತಗಳನ್ನು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಎಣಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನೂ ಹಲವು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಇದು ನಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಆಂಟೋನಿಯೊ ಗುಟೆರಸ್ ಅವರು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಹಾಯಕ್ಕೆ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಬಿಸಿ ಪ್ರಕಾರ, ಯುರೋಪಿಯನ್ ಯೂನಿಯನ್ ಟರ್ಕಿಗೆ ಹುಡುಕಾಟ ಮತ್ತು ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ ತಂಡಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತಿದೆ, ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ರೊಮೇನಿಯಾದಿಂದ ರಕ್ಷಕರು ಈಗಾಗಲೇ ತಮ್ಮ ದಾರಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. 76 ತಜ್ಞರು, ಉಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ ನಾಯಿಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವುದಾಗಿ ಯುಕೆ ಹೇಳಿದೆ. ಭಾರತ, ಫ್ರಾನ್ಸ್, ಜರ್ಮನಿ, ಇಸ್ರೇಲ್ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ವಾಗ್ದಾನ ಮಾಡಿವೆ. ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಇರಾನ್ ದೇಶಗಳು ಟರ್ಕಿ ಮತ್ತು ಸಿರಿಯಾ ಎರಡಕ್ಕೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮುಂದಾಗಿವೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊಗಳು..| ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಇರಾನ್​ನಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್​ ಮೇಲೆ 200 ಡ್ರೋನ್-ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿ : ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಯುದ್ಧದ ಭೀತಿ

4 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement