ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ಕೆನಡಾದ ಮೇಲೆ ಹಾರುತ್ತಿದ್ದ ‘ನಿಗೂಢ ವಸ್ತು’ವನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಿದ ಅಮೆರಿಕ ಯುದ್ಧ ವಿಮಾನಗಳು

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಕೆನಡಾ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದ ಗಡಿ ವಾಯುಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಹಾರಾಡುತ್ತಿದ್ದ ವಸ್ತುವನ್ನು ಅಮೆರಿಕದ ಯುದ್ಧವಿಮಾನ ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಿ ನಾಶಪಡಿಸಿದೆ.
ಕೆನಡಾದ ಯುಕೋನ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಆಗಸದ ಮೇಲೆ ಹಾರುತ್ತಿದ್ದ ವಸ್ತುವೊಂದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ ನಿಖರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಸಿ ನಾಶಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಯುಕೋನ್‍ನ ವಾಯುಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 40 ಸಾವಿರ ಅಡಿ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ಈ ವಸ್ತು ಹಾರಾಡುತ್ತಿತ್ತು. ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಬೃಹತ್‌ ಬಲೂನ್‌ ಸೇರಿ ಮೂರು ಆಕಾಶಕಾಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದುರಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೇನಾಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೆನಡಾ ಪ್ರಧಾನಿ ಜಸ್ಟಿನ್ ಟ್ರುಡೋ ಅವರು ಇದನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲು ಆದೇಶ ನೀಡಿದ ಬಳಿಕ ಕೆನಡಾ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದ ಯುದ್ಧವಿಮಾನಗಳು ಕ್ಷಿಪ್ರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗೆ ಇಳಿದವು. ಅಮೆರಿಕದ ಎಫ್-22 ಸಮರ ವಿಮಾನ ಈ ವಸ್ತುವನ್ನು ನಾಶ ಮಾಡಿತು ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಮತ್ತೊಂದು ಅಮೇರಿಕನ್ F-22 ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್‌ನಿಂದ ಅಲಾಸ್ಕಾದ ಮೇಲೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ವಸ್ತುವನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಈ ವಸ್ತುವನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ, ದಕ್ಷಿಣ ಕೆರೊಲಿನಾದ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ F-22 ಗಳು ಚೀನಾದ ಕಣ್ಗಾವಲು ಬಲೂನ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಿದ್ದವು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊಗಳು..| ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಇರಾನ್​ನಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್​ ಮೇಲೆ 200 ಡ್ರೋನ್-ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿ : ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಯುದ್ಧದ ಭೀತಿ

ಶುಕ್ರವಾರ (ಫೆಬ್ರವರಿ 10) ಸಂಜೆ ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದ ಏರೋಸ್ಪೇಸ್ ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಕಮಾಂಡ್ (NORAD) ಇತ್ತೀಚಿನ ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ವಸ್ತುವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದೆ, ನಂತರ ಅಲಾಸ್ಕಾದ ಜಂಟಿ ಬೇಸ್ ಎಲೆಮೆಂಡಾರ್ಫ್-ರಿಚರ್ಡ್ಸನ್‌ನಿಂದ F-22 ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪೆಂಟಗನ್ ಪ್ರೆಸ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಬ್ರಿಗೇಡಿಯರ್ ಜನರಲ್ ಪ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ರೈಡರ್ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. .
ಮಾಧ್ಯಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಕೆನಡಾದ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವೆ ಅನಿತಾ ಆನಂದ್, ಸುಮಾರು 40,000 ಅಡಿ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ಹಾರುವ “ಸಿಲಿಂಡರಾಕಾರದ ವಸ್ತು” ಈ ಹಿಂದೆ ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಿದ ಚೀನಾದ ಕಣ್ಗಾವಲು ಬಲೂನ್‌ಗಿಂತ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ವಸ್ತುವನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬೈಡನ್‌ ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಟ್ರುಡೊ ಶನಿವಾರ ಜಂಟಿಯಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು.
ವಸ್ತುವು ಸರಿಸುಮಾರು 40,000 ಅಡಿ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ಹಾರುತ್ತಿತ್ತು, ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಿ ಕೆನಡಾದ ವಾಯುಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿತು ಮತ್ತು ನಾಗರಿಕ ಹಾರಾಟದ ಸುರಕ್ಷತೆಗೆ ಸಮಂಜಸವಾದ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಒಡ್ಡಿದೆ. ಈ ವಸ್ತುವನ್ನು ಕೆನಡಾ-ಅಮೆರಿಕ ಗಡಿಯಿಂದ ಸುಮಾರು 100 ಮೈಲುಗಳಷ್ಟು ಮಧ್ಯ ಯುಕಾನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಕೆನಡಾದ ಭೂಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲಾಗಿದೆ, ”ಎಂದು ಆನಿತಾ ಆನಂದ್ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಕೆನಡಾದ ಮೇಲೆ ಹಾರುವ ವಸ್ತುವು ಚೀನಾದಿಂದ ಬಂದಿದೆಯೇ ಎಂದು ಅವರು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ.
ಕಳೆದ ವಾರ ಚೀನಾದ ಪತ್ತೆದಾರಿ ಬಲೂನು ಎನ್ನಲಾದ ಬೃಹತ್‌ ಬಲೂನನ್ನು ಅಮೆರಿಕದ ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಿತ್ತು ಅಮೆರಿಕದ ಪರಮಾಣು ಸ್ಥಳಗಳ ಮೇಲೆ ಹಾದು ಹೋಗಿತ್ತು. ನಾಗರಿಕರ ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಬಲೂನು ಹೊಡೆದರೆ ಜನರಿಗೆ ಹಾನಿಯಾಗಬಹುದು ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಇದು ಸಾಗರ ಪ್ರದೇಶದ ವರೆಗೆ ಹಾರಿ ಬರುವ ವರೆಗೆ ಕಾದು ನಂತರ ಅದನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊಗಳು..| ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಇರಾನ್​ನಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್​ ಮೇಲೆ 200 ಡ್ರೋನ್-ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿ : ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಯುದ್ಧದ ಭೀತಿ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement